[MU] CPU load cao, CPU load 100% gây lag Server - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 14 của 14
    Moderator lequangvu's Avatar
    Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

Ðề: CPU load cao, CPU load 100% gây lag Server

Trích dẫn Gửi bởi 34k01 [Only registered and activated users can see links. ]
    cảm ơn sư huynh đã chỉ giáo. cách chống tấn công kiểu này em nghĩ ra 2 cách mong được huynh xem qua có được ko?:
    1. chuyển sang host linux.
    2. code site php.
    liệu có cách nào ổn ko huynh?
    Bạn này lại đang mơ ngủ rồi, gameserver thì nó tấn vào port của server bạn code kiểu gì, host kiểu gì

Chủ thớt xem lại cái sql và chạy cái query giới hạn ram cho sql đi hoặc là cứ bảo trì định kỳ
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG
    Zalo/Telegram: 0972376510

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lequangvu vì bài viết này !

bluesky089 (31-03-15)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Trích dẫn Gửi bởi 34k01 [Only registered and activated users can see links. ]
    cảm ơn sư huynh đã chỉ giáo. cách chống tấn công kiểu này em nghĩ ra 2 cách mong được huynh xem qua có được ko?:
    1. chuyển sang host linux.
    2. code site php.
    liệu có cách nào ổn ko huynh?
    Ở phía máy chủ chỉ nên chạy WEb server, còn Client web quản lý thì nên đặt thuê ở Hosting, chứ đặt hết web lên máy chủ chạy game là tử đó, cấm kỵ ko đc chạy phpmyadmin trên máy chủ chạy game, khả năng bị hack vào máy chủ rất cao.
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến heroviet2301 vì bài viết này !

bluesky089 (31-03-15)

Thành Viên
    Thanks
    115

Bạn này lại đang mơ ngủ rồi, gameserver thì nó tấn vào port của server bạn code kiểu gì, host kiểu gì

Chủ thớt xem lại cái sql và chạy cái query giới hạn ram cho sql đi hoặc là cứ bảo trì định kỳ
    Trích dẫn Gửi bởi heroviet2301 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ở phía máy chủ chỉ nên chạy WEb server, còn Client web quản lý thì nên đặt thuê ở Hosting, chứ đặt hết web lên máy chủ chạy game là tử đó, cấm kỵ ko đc chạy phpmyadmin trên máy chủ chạy game, khả năng bị hack vào máy chủ rất cao.
    server em đang chạy là thuê của anh cuocdoisp. webserver nằm cùng gameserver, còn client website thì em đặt trên host, bị tấn công vào host nên em mới nói vậy, tại em ko thuê host nên lấy vps khác làm host.
    Khách viếng thăm hãy cùng 34k01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định gacondihoc's Avatar
    Thanks
    17

Trích dẫn Gửi bởi lequangvu [Only registered and activated users can see links. ]

a co the cho e xin query gioi han ram dc ko ram e 4G chay 32bit nen ko full ram dc , e thay nguoi ta dat ram ao nhung em thay ko hon ji nhieu
    a co the gop y em voi
    Khách viếng thăm hãy cùng gacondihoc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Server Không Load Được PlayerDB!
    Bởi xnickx82 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-07-14, 11:23 PM
  2. [Help] Lỗi không load được server
    Bởi huys0ul trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 30-08-13, 10:25 AM
  3. [JX] Lỗi Server không load!
    Bởi khungboktvn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 05-05-13, 07:48 PM
  4. [JX] Hỏi về load NPC server Jx
    Bởi letruongchi trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 20-12-12, 04:16 PM
  5. Load Item trang sức ? Vậy có thể load được Mặt nạ?
    Bởi SaoThaiBinh72 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 13-07-11, 05:37 PM