[JX] Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ - Trang 20
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 20 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 10 18 19 20 21 22 30 ... CuốiCuối
Kết quả 191 đến 200 của 525
    Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Icon14 Ðề: Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ

Trích dẫn Gửi bởi hichay [Only registered and activated users can see links. ]
    Help ai giúp với du đã làm mọi cách đổi mac tat firewwall van k dc
    on thì bạn chịu khó tự mò chút nhé..........mình chỉ có thể giúp bạn đến đây nhé vì mình ko chuyên sâu về vấn đề này bạn có thể tham khảo : [Only registered and activated users can see links. ] thử xem mình bị lỗi ở bước nào thì chỉnh sửa chút dần dần là hiểu ra thôi mà
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Thành Viên
    Thanks
    28

Ðề: Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ

bác tvnnam có thể cho em xin file này
    \spr\Ui\¼¼ÄÜͼ±ê\icon_sk_gb_01.spr
    và thư mục
    \spr\Ui\¼¼ÄÜͼ±ê\
    không ?
    Khách viếng thăm hãy cùng mrdoevn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn mở như thế nào thì Tắt ngược lại lần lượt như thế bạn nhé ( chú ý làm chậm 1 chút để sever lưu dữ liệu) :
    Không hẳn làm vậy. Có thể mở thêm 1 thẻ ở SecureCRT giống như chạy 1, 2, 3, S1 nhưng chạy cái kế cuối của dòng có 1, 2, 3 là nó tự động tắt hết cả các tab trước và VMWare. Xong chỉ việc tắt Pay và Sword...
    Khách viếng thăm hãy cùng LostFire xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi LostFire [Only registered and activated users can see links. ]
    Không hẳn làm vậy. Có thể mở thêm 1 thẻ ở SecureCRT giống như chạy 1, 2, 3, S1 nhưng chạy cái kế cuối của dòng có 1, 2, 3 là nó tự động tắt hết cả các tab trước và VMWare. Xong chỉ việc tắt Pay và Sword...
    Ừ cứ tắt vậy đi =]]z . Ai muốn thì cứ tắt kiểu đó. Chơi off thì ko sao. đem online thì mới thấy cái hậu quả nhé =]]z .

Cách tốt nhất để lưu dữ liệu nhân vật là dùng hàm Kick Out ra trước . như vậy sẽ lưu toàn bộ rồi muốn làm gì làm .
    Còn ko thì tắt theo thứ tự. giống như jx win nó tắt . Nhưng mà trên SecureCRT phải dùm lệnh Exit để tắt từng cái

P/s: Bày cái kiểu này thì chỉ có mà làm hỏng hết cả 1 database =]]z
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    Ừ cứ tắt vậy đi =]]z . Ai muốn thì cứ tắt kiểu đó. Chơi off thì ko sao. đem online thì mới thấy cái hậu quả nhé =]]z .

Cách tốt nhất để lưu dữ liệu nhân vật là dùng hàm Kick Out ra trước . như vậy sẽ lưu toàn bộ rồi muốn làm gì làm .
    Còn ko thì tắt theo thứ tự. giống như jx win nó tắt . Nhưng mà trên SecureCRT phải dùm lệnh Exit để tắt từng cái

P/s: Bày cái kiểu này thì chỉ có mà làm hỏng hết cả 1 database =]]z
    OK, tiếp thu.

Ngay từ đầu bài ta thấy:
    1. Cài server Yoken9x, config xong, chạy ok.
    2. Xóa Jxser trong Centos, copy cái mới V3 của Nam Cung vào. Ok, chạy tốt, không vấn đề gì.
    3. Chép cái V2 của Galaxy vào, vẫn vào game được nhưng mình thấy thế này:
    - Có anh lễ quan nhưng không nhận đồ được do cái V3 của Nam Cung đã chuyển chức năng nhận đồ qua NPC Nam Cung. Update cái V2 của Galaxy vào mất anh Nam Cung.
    - Nhận được bạn đồng hành, chạy lon ton theo sau, đi ra ngoài đánh quái ko được. Ngoài nói chuyện với anh Lễ quan, anh Hoa Sơn và Nhận bạn đồng hành ra không nói với ai được nữa.
    - Bản đồ nhỏ mất...

Từ đó rút ra. Cài Yoken xong copy bản update của Galaxy vào là nhận được Bạn đồng hành, có Lễ quan để nhận đồ chỉ có điều là nhận bạn đồng hành xong chuyển sinh là không thấy BĐH đâu nữa lấy lại không được. (Đây là ý kiến cá nhân nhá, không phải nói anh chủ hướng dẫn không đúng mà có thể do ta hiểu không đúng nên làm sai bước nào đó)

Mong được các Bro chỉ giáo để kết hợp hoàn thiện cả 3 cái vào 1. Xin trân trọng cảm ơn!
    Lần sửa cuối bởi LostFire, ngày 26-06-15 lúc 03:24 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng LostFire xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi LostFire [Only registered and activated users can see links. ]
    OK, tiếp thu.

Ngay từ đầu bài ta thấy:
    2. Xóa Jxser trong Centos, copy cái mới V3 của Nam Cung vào. Ok, chạy tốt, không vấn đề gì.
    - Có anh lễ quan nhưng không nhận đồ được do cái V3 của Nam Cung đã chuyển chức năng nhận đồ qua NPC Nam Cung. Update cái V2 của Galaxy vào mất anh Nam Cung.
    - Nhận được bạn đồng hành, chạy lon ton theo sau, đi ra ngoài đánh quái ko được. Ngoài nói chuyện với anh Lễ quan, anh Hoa Sơn và Nhận bạn đồng hành ra không nói với ai được nữa.
    - Bản đồ nhỏ mất...

Từ đó rút ra. Cài Yoken xong copy bản update của Galaxy vào là nhận được Bạn đồng hành, có Lễ quan để nhận đồ chỉ có điều là nhận bạn đồng hành xong chuyển sinh là không thấy BĐH đâu nữa lấy lại không được. (Đây là ý kiến cá nhân nhá, không phải nói anh chủ hướng dẫn không đúng mà có thể do ta hiểu không đúng nên làm sai bước nào đó)

Mong được các Bro chỉ giáo để kết hợp hoàn thiện cả 3 cái vào 1. Xin trân trọng cảm ơn!
    Tự bạn làm ko đc đừng đổ lỗi cho chủ toppic . Hàng khối người họ vẫn dùng cách này để làm . Bạn phán như thánh vậy .
    No reply vs anh chàng này nhé. toàn thánh phán

Thành Viên
    Thanks
    28

Mấy bác cứ cãi hoài có bác nào có
    \spr\Ui\¼¼ÄÜͼ±ê\icon_sk_gb_01.spr
    và thư mục
    \spr\Ui\¼¼ÄÜͼ±ê\
    cho mình xin
    Khách viếng thăm hãy cùng mrdoevn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Tự bạn làm ko đc đừng đổ lỗi cho chủ toppic . Hàng khối người họ vẫn dùng cách này để làm . Bạn phán như thánh vậy .
    No reply vs anh chàng này nhé. toàn thánh phán
    Mình không biết bạn test và cài đặt thế nào .... nhưng những cái sơ đẳng thế này mà không fix được thì mình cũng bó tay lun.. mình đã test off thì ok còn bạn đưa lên online mà lỗi thì mình cũng chịu nhé rất muốn share cho a e bản mình fix hoàn chỉnh nhưng làm thế "hàng ăn sãn " thì các bạn không chịu vọc thì sẽ không tiến bộ đc đâu

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi mrdoevn [Only registered and activated users can see links. ]
    bác tvnnam có thể cho em xin file này và thư mục không ?
    file nó làm sao hả Bác ? mà phải xin file

--- Chế độ gộp bài viết ---

OK, tiếp thu.

Ngay từ đầu bài ta thấy:
    - Bản đồ nhỏ mất...

cách tốt nhất để không mất dữ liệu 1 cách ngớ ngẩn là tắt ngược lại theo thứ tự nhưng chậm 1 chút để nó load save lại tránh 1 số lỗi không đáng có nhé

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình không biết bạn test và cài đặt thế nào .... nhưng những cái sơ đẳng thế này mà không fix được thì mình cũng bó tay lun.. mình đã test off thì ok còn bạn đưa lên online mà lỗi thì mình cũng chịu nhé rất muốn share cho a e bản mình fix hoàn chỉnh nhưng làm thế "hàng ăn sãn " thì các bạn không chịu vọc thì sẽ không tiến bộ đc đâu[COLOR="Silver"]

Thằng kia nói mà có phải em nói đâu mà anh QUOTE comment em @@ chơi lăng xê em vãi
    đề nghị ko chơi lăng xê em :T

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bthhhz vì bài viết này !

tvnnam (26-06-15)

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Thằng kia nói mà có phải em nói đâu mà anh QUOTE comment em @@ chơi lăng xê em vãi
    đề nghị ko chơi lăng xê em :T
    Sr e nhé. hôm nay a đi nhậu về say quá nên coment nhầm . hjhj

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

bthhhz (26-06-15)

Trang 20 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 10 18 19 20 21 22 30 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Nhờ các Cao thủ chuyên về Linux viết giúp cẩm nang Ebook 1.0 sever linux
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-02-17, 08:16 PM
  2. [JX] Xin Src Linux Để dev Lại ...Lâu lắm Rồi Mới dev lại sever
    Bởi tam241992 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 14-10-14, 10:17 PM
  3. [JX] Chỉ mình cách Add Vòng Sáng vào Sever Linux
    Bởi tvq6694 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 15-09-14, 07:28 AM
  4. [JX] Giúp mình cài Sever Linux với
    Bởi hoangthuyit trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-07-14, 09:26 PM
  5. [JX] (HOT) cách reg ac sever 6.0 linux có sẵn trong sever
    Bởi caothiengthien trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-04-14, 10:57 PM