[JX] Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ - Trang 52
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 52 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 42 50 51 52 53 CuốiCuối
Kết quả 511 đến 520 của 525
    Thành Viên
    Thanks
    15

Icon7 Ðề: Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ

Trích dẫn Gửi bởi vuduymanh [Only registered and activated users can see links. ]
    mình vẫn ép đá và ép phôi bình thường mà chép lại file của thợ rèn xem
    tặng bạn tấm ảnh nè
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác cho mình hỏi là fix thế nào mình đang dùng ver3 cũng đang bị hút opt này ra opt khác ! bạn hướng dẫn cụ thể đc ko
    Khách viếng thăm hãy cùng MrLukeIT xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vuduymanh's Avatar
    Đang ở
    Lâm An
    Thanks
    490

Ðề: Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ

Trích dẫn Gửi bởi MrLukeIT [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác cho mình hỏi là fix thế nào mình đang dùng ver3 cũng đang bị hút opt này ra opt khác ! bạn hướng dẫn cụ thể đc ko
    bạn chép thư mục settings từ server sang client xem có hết ko
    Khách viếng thăm hãy cùng vuduymanh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Tình hình mình là newbie. Mình vừa cài cái ver3 theo hướng dẫn nhưng đến cái đoạn sercureCRT cái tab cuối ấn s1 ý toàn bị fail to load. Vào game thì báo kết nối máy chủ thất bại. Ad chỉ giúp cách sửa với. Tks thím trước
    Khách viếng thăm hãy cùng hungbjn333 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Chả là có 1 số ACE newbine mới vào muốn tìm hiểu - nghiên cứu - dev sever linux nhưng không biết bắt đầu từ đâu??? để tránh 1 số sever cũ và cũng giúp ACE dễ cài và dễ chơi cũng như thưởng thức sever linux hoàn chỉnh hơn tránh 1 số lỗi không đáng có ....vì đã sửa được và update lại cho hoàn chỉnh hơn..........sau đây Mình xin giới thiệu cho các bạn 3 sever mình đã trải nghiệm và đúc kết tốt nhất đến thời điểm này trong forum...... ACE cùng xem nhé:

1. Video hướng dẫn chi tiết cài đặt JX Linux by yoken9x link : [Only registered and activated users can see links. ] và Update 4 thêm 1 số tính năng và fix 1 số lỗi link: [Only registered and activated users can see links. ]

2. Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 cho anh em - Mới nhất của Trần Minh Do....có hướng dẫn chi tiết Link: [Only registered and activated users can see links. ]

3. Sever có Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ của Galaxy ... có hướng dẫn cài từ A-->Z và link: [Only registered and activated users can see links. ]

Ngoài ra: chia sẻ thêm link : [Only registered and activated users can see links. ] Cho ACE nào muốn làm nhiệm vụ môn phái như hồi xưa.
    .....ACE nhanh tay kẻo Link Die nhé!!! Chúc ACE trải nghiệm vui vẻ và phát triển Linux ngày 1 phát triển

P/s: nếu có gì sai xót mong ACE bỏ qua và đóng góp nhé

Do có 1 số bạn Newbine muốn mình H/D cách cài 3 in 1 nên mình post lên trang đầu cho các bạn nào chưa biết nhé:

Bước1: Cài sever Yoken theo hướng dẫn: [Only registered and activated users can see links. ]
    Xóa Pacth và jxser Yoken trong centos

Bước2: Chép cái việt hóa ver3 - TranminhDo vào gồm 2 file: + jxser chép vào sever thay cho Jxser đã xóa bằng WinSCP/Tool.
    + Path client thì chép vào clinet VNG hoặc Clinet chuẩn bạn đang dùng

Bước3: Config IP

gateway:
    bishop.cfg thành
    AccSvrIP = 192.168.1.200,
    InternetIp = 192.168.1.100
    IntranetIp = 192.168.1.100

goddess.cfg thành
    IntranetIp = 192.168.1.100

s3relay:
    relay_config.ini thành
    address = 192.168.1.200 -dòng đầu tiên, các dòng khác giữ nguyên
    IntranetIp = 127.0.0.1

server1:
    servercfg.ini thành
    InternetIp=192.168.1.100
    IntranetIp=127.0.0.1

Bước4: Sét quyền root 7777 cho jxser : ra ngoài Home click phải mục jxser chọn properti rồi check vô mấy ô dưới khi nào hiện toàn số 7777 thì check vô dòng cuối và ok

--> giờ có thể chạy sever và vào game chiến....

Nếu muốn trải nghiệm thêm phái hoa sơn thì sang

Bước5:

> Chép update alphaver2 của Galaxy gồm 2 file: link: [Only registered and activated users can see links. ]

+ Linuxsever thì chép vào sever
    + Pathclient thì chép vào client bạn đang dùng

> Bỏ Severlist vào thư mục setting/clinet và đổi IP thành 192.168.1.100
    và vào game thưởng thức Thôi

H/D sử dụng auto VLBS cho Linux:

Auto Train: [Only registered and activated users can see links. ]
    Auto PK: [Only registered and activated users can see links. ]
    các bạn vào file host add thêm mấy dòng bên dưới là mở được(đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc)
    127.0.0.1 update.agtool.net
    127.0.0.1 update.agtool.net/*
    127.0.0.1 agtool.net
    127.0.0.1 agtool.net/*
    127.0.0.1 */agtool.net
    Chép Vn.fon vào thư mục C:\WINDOWS\Fonts

P/s: chú ý trước khi cài đặt nhớ tải net framework 2.0 trở lên nhé mới xài được nhé

---------- Hết---------------
    Em đã làm đúng tất cả hướng dẫn...
    Tới đoạn mở game.exe lên -> chọn sever -> login ->
    "Đang lấy thông tin nhân vật"
    rồi đứng cho tới thông báo "kết nối thất bại".....
    mặc dù e đã fix ip severlist/ setting.
    mấy bác giúp đỡ e với ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng tamdaugiay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    132

Trích dẫn Gửi bởi tamdaugiay [Only registered and activated users can see links. ]
    Em đã làm đúng tất cả hướng dẫn...
    Tới đoạn mở game.exe lên -> chọn sever -> login ->
    "Đang lấy thông tin nhân vật"
    rồi đứng cho tới thông báo "kết nối thất bại".....
    mặc dù e đã fix ip severlist/ setting.
    mấy bác giúp đỡ e với ạ
    xóa cái cenos đó đi rồi cài lại từ đầu.
    Khách viếng thăm hãy cùng Kethanglang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi Kethanglang [Only registered and activated users can see links. ]
    xóa cái cenos đó đi rồi cài lại từ đầu.
    Xóa tất tần tật... kể cả xóa jxser luôn
    :3
    Khách viếng thăm hãy cùng tamdaugiay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Bình Dương
    Thanks
    85

Trích dẫn Gửi bởi tamdaugiay [Only registered and activated users can see links. ]
    Lổi gì vậy bác. Em giúp đc chăng
    Khách viếng thăm hãy cùng ztviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    132

Mình bị như bác lúc mới cài bản này nhưng khi xóa thư mục Cenos của yoken91 rồi giải nén cái Cenos mới rồi mình xóa jxser đó rồi chép v3 vào set root 7777 mới chép tiếp 2 cái gateway với server1 bản 2.1 vào mới vào được game.
    Khách viếng thăm hãy cùng Kethanglang xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi Kethanglang [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình bị như bác lúc mới cài bản này nhưng khi xóa thư mục Cenos của yoken91 rồi giải nén cái Cenos mới rồi mình xóa jxser đó rồi chép v3 vào set root 7777 mới chép tiếp 2 cái gateway với server1 bản 2.1 vào mới vào được game.
    bác team giúp e với
    hjc chứ tình hình này ức chế quá

Thành Viên
    Thanks
    1

Help.. có bác nào hỗ trợ mình cài đặt vs,mình đến bước chạy CRT rùi.. đến đoạn chạy #2 nó không kết nối được paysys rùi cả bishop,ngồi tìm cách h nó lại CRT ???? nữa,hihix mình cài đặt cực khổ quá,mò mẫm các kiểu mà gà quá,ai teamview giúp mình vs.thank rất nhìu nhìu.
    Khách viếng thăm hãy cùng lamle0788 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 52 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 42 50 51 52 53 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Nhờ các Cao thủ chuyên về Linux viết giúp cẩm nang Ebook 1.0 sever linux
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-02-17, 08:16 PM
  2. [JX] Xin Src Linux Để dev Lại ...Lâu lắm Rồi Mới dev lại sever
    Bởi tam241992 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 14-10-14, 10:17 PM
  3. [JX] Chỉ mình cách Add Vòng Sáng vào Sever Linux
    Bởi tvq6694 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 15-09-14, 07:28 AM
  4. [JX] Giúp mình cài Sever Linux với
    Bởi hoangthuyit trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-07-14, 09:26 PM
  5. [JX] (HOT) cách reg ac sever 6.0 linux có sẵn trong sever
    Bởi caothiengthien trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-04-14, 10:57 PM