[JX] Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ - Trang 43
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 43 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 33 41 42 43 44 45 ... CuốiCuối
Kết quả 421 đến 430 của 525
    Thành Viên
    Thanks
    19

Ðề: Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ

mình đang chơi bản ver3 TranMinhDo, cho mình hỏi sao mình nhận lệnh bài gọi boss HK ra mà nó toàn báo "Không thể sử dụng" với cả mình có mua lệnh bài con Chiếu Dạ trong kì trân các, kích chuột phải mà nó chẳng ra cái gì cả
    Khách viếng thăm hãy cùng acquydn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên lang_khach's Avatar
    Thanks
    25

Trích dẫn Gửi bởi acquydn [Only registered and activated users can see links. ]
    mình đang chơi bản ver3 TranMinhDo, cho mình hỏi sao mình nhận lệnh bài gọi boss HK ra mà nó toàn báo "Không thể sử dụng" với cả mình có mua lệnh bài con Chiếu Dạ trong kì trân các, kích chuột phải mà nó chẳng ra cái gì cả
    b thêm maps 53 vào bosscham.lua sau đống maps dòng 6 dòng 7 gì đó là đc
    Khách viếng thăm hãy cùng lang_khach xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lang_khach vì bài viết này !

acquydn (15-09-15)

Thành Viên
    Thanks
    19

Trích dẫn Gửi bởi lang_khach [Only registered and activated users can see links. ]
    b thêm maps 53 vào bosscham.lua sau đống maps dòng 6 dòng 7 gì đó là đc
    mình sửa đc rồi cảm ơn bạn
    .Nhưng vẫn bị cái lỗi dùng đồ trong shop không đc
    Lần sửa cuối bởi acquydn, ngày 15-09-15 lúc 11:42 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng acquydn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    61

Mình có một vài thắc mắc là :
    1. Một số vật phẩm chuôt phải không dùn được, vd mã bài chiếu dạ, và một số vật phẩm mình add thêm từ magicscript.txt,cụ thể là Hộp lễ phẩm hoàng kim id 6-1-2246
    2 Vài hôm trước mình vẫn dùng auto VLBS ở #1 bình thường, chả hiểu sao update ver3 xong không dùng được nữa, down mới về cũng không được luôn.
    3. mình muốn chỉnh vật phẩm roi ra khi chuột phải vào 1 vật phẩm khác thì phải làm ntn ạ?, ví dụ như khi mở thần bí đại hồng bao ra đồ an bang vậy.
    Các pro đi qua giúp mình với nha, thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng tuanhdvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Bà con cho mình hỏi cái:
    Mình chạy 1 máy ảo Win7 và 1 máy ảo Linux riêng biệt nhau, muốn đưa server lên online.

Offline đã chạy được, vào nhân vật được, hiện đầy đủ NPC, nhưng chạy online đăng nhập được, nhưng chọn nhân vật thì bị đứng và báo lỗi kết nối.
    Các port mà mình đã mở: 5632 6666 5622 5632

Muốn mở cho anh em chung chỗ làm chơi mà làm hoài chưa được, bà con có cao kiến gì giúp mình với
    Khách viếng thăm hãy cùng itboy9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết wermanhme1990's Avatar
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi itboy9x [Only registered and activated users can see links. ]
    Bà con cho mình hỏi cái:
    Mình chạy 1 máy ảo Win7 và 1 máy ảo Linux riêng biệt nhau, muốn đưa server lên online.

Offline đã chạy được, vào nhân vật được, hiện đầy đủ NPC, nhưng chạy online đăng nhập được, nhưng chọn nhân vật thì bị đứng và báo lỗi kết nối.
    Các port mà mình đã mở: 5632 6666 5622 5632

Muốn mở cho anh em chung chỗ làm chơi mà làm hoài chưa được, bà con có cao kiến gì giúp mình với
    Nếu là cùng chổ làm chơi, tức là có mạng lan nội bộ, vậy cấu hình ip theo mạng lan, rồi off tường lữa trong máy ảo linux và máy ảo win7 là vào được, không cần quan tâm tới mở port làm gì.
    Khách viếng thăm hãy cùng wermanhme1990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi wermanhme1990 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu là cùng chổ làm chơi, tức là có mạng lan nội bộ, vậy cấu hình ip theo mạng lan, rồi off tường lữa trong máy ảo linux và máy ảo win7 là vào được, không cần quan tâm tới mở port làm gì.
    Mình để server ở nhà, trên cty không được chơi game bạn ơi.
    Mở online để bạn bè tối đi làm về lên săn boss cho vui, mình đăng nhập được rồi, nhưng vào game không được, dùng máy host VMware thì vào game bình thường nhé.

Bà con ai rành vô giúp mình với
    Khách viếng thăm hãy cùng itboy9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi itboy9x [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình để server ở nhà, trên cty không được chơi game bạn ơi.
    Mở online để bạn bè tối đi làm về lên săn boss cho vui, mình đăng nhập được rồi, nhưng vào game không được, dùng máy host VMware thì vào game bình thường nhé.

Bà con ai rành vô giúp mình với
    cái vấn đề này bạn nên đưa vào mục hỏi đáp yêu cầu nhé..... bạn nên đọc kỹ chút nhé? đừng làm loãng mục đích và tiêu chí của topic bạn nhé..... đề nghị Mod xóa giúp mình và giơ cao đánh khẽ bạn nhé chắc 2 bạn này chưa biết nên ko cố ý
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi tuanhdvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình có một vài thắc mắc là :
    1. Một số vật phẩm chuôt phải không dùn được, vd mã bài chiếu dạ, và một số vật phẩm mình add thêm từ magicscript.txt,cụ thể là Hộp lễ phẩm hoàng kim id 6-1-2246
    2 Vài hôm trước mình vẫn dùng auto VLBS ở #1 bình thường, chả hiểu sao update ver3 xong không dùng được nữa, down mới về cũng không được luôn.
    3. mình muốn chỉnh vật phẩm roi ra khi chuột phải vào 1 vật phẩm khác thì phải làm ntn ạ?, ví dụ như khi mở thần bí đại hồng bao ra đồ an bang vậy.
    Các pro đi qua giúp mình với nha, thanks
    1. Kiểm tra lại chiết khấu trừ lệnh bài script/item/make_pack.lua . hình như là file đó
    2.pakgage của Ver 3 ko dùng đc auto . đổi slistcache.pak khác đi bạn nhé
    3. nếu bạn muốn rơi ra đất thì dễ lắm . để hòm đồ đầy click vào thì nó rơi ra đất thôi
    3. Mình hiểu ý của bạn muốn là mở 1 túi ..... gì gì đó se ra vật phẩm . mình sẽ gợi ý cho bạn cách làm
    - Đầu tiên bạn phải viết file .lua - được định nghĩa là script ( chức năng vật phẩm bạn viết )
    Thực hiện cú pháp như sau ở Script đó Mình chỉ ghi khái quát ra cho bạn dễ hiểu và bạn tìm hiểu thôi nhé
    function main()
    Nếu Trong túi đồ có vật phẩm x thì
    Xóa vật phẩm x
    Add vật phẩm y
    kết thúc

Còn sâu xa hơn
    function main()
    if GetEventItem(x) >= 1 then
    DelEventItem(x)
    AddEventItem(y)
    end
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến bthhhz vì bài viết này !

tuanhdvn (08-10-15)

Thành Viên
    Thanks
    61

thanks bạn, mình đã giải quyết được. add vật phầm để đánh quái rơi đồ mở cho nó phê ý mà nhưng khi đánh quái mình mới găp vấn đề là đánh 1 2 con là nhẩy lv luôn mình đã chép cả setting từ sever qua client rồi mà vẫn thế. trước đọc được 1 bài giải quyết, bằng đồng bộ mà không được, bạn giúp mình với!
    Khách viếng thăm hãy cùng tuanhdvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 43 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 33 41 42 43 44 45 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Nhờ các Cao thủ chuyên về Linux viết giúp cẩm nang Ebook 1.0 sever linux
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-02-17, 08:16 PM
  2. [JX] Xin Src Linux Để dev Lại ...Lâu lắm Rồi Mới dev lại sever
    Bởi tam241992 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 14-10-14, 10:17 PM
  3. [JX] Chỉ mình cách Add Vòng Sáng vào Sever Linux
    Bởi tvq6694 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 15-09-14, 07:28 AM
  4. [JX] Giúp mình cài Sever Linux với
    Bởi hoangthuyit trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-07-14, 09:26 PM
  5. [JX] (HOT) cách reg ac sever 6.0 linux có sẵn trong sever
    Bởi caothiengthien trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-04-14, 10:57 PM