[JX] Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ - Trang 30
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 30 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 20 28 29 30 31 32 40 ... CuốiCuối
Kết quả 291 đến 300 của 525
    Thành Viên lntinh's Avatar
    Thanks
    27

Ðề: Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    mình nói thì bạn thấy đơn giản lắm nhưng mì ăn liền như thế thì bạn sẽ thụ động ... tốt nhất bạn nên lôi ebook 4.1 ra đọc và tìm hiểu 1 chút là ra liền mà ... còn đấy là link : [Only registered and activated users can see links. ] down về còn nhiều thứ dùng đến nó
    K cần mì ăn liền đâu, nhưng bác có thể chỉ mình phần nào trong ebook ko ? Vì ebook này mình đã đọc qua rồi...
    Khách viếng thăm hãy cùng lntinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi lntinh [Only registered and activated users can see links. ]
    K cần mì ăn liền đâu, nhưng bác có thể chỉ mình phần nào trong ebook ko ? Vì ebook này mình đã đọc qua rồi...
    tự vọc rồi sẽ biết bạn . nói toẹt ra ebook chỉ là 1 phần nhỏ kiến thức . nó phù hợp vs các sv win từ lúc 2012 trở lại . chứ còn với ebook bây giờ . nó là 1/5 trong cái jx linux thôi
    và là 1/3 so với jx win hiện giờ !!
    Vọc đi . tutu sẽ hiểu .
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên lntinh's Avatar
    Thanks
    27

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    tự vọc rồi sẽ biết bạn . nói toẹt ra ebook chỉ là 1 phần nhỏ kiến thức . nó phù hợp vs các sv win từ lúc 2012 trở lại . chứ còn với ebook bây giờ . nó là 1/5 trong cái jx linux thôi
    và là 1/3 so với jx win hiện giờ !!
    Vọc đi . tutu sẽ hiểu .
    Mò rồi, vọc rồi đó chứ bác ! Cũng đã search mấy cái server win rồi linux để xem có chổ nào giống cái mình đang tìm ko mà ko ra nên em mới hỏi. Bác gợi ý giúp em cũng đc, chứ e làm 1. là chỉ 1 con duy nhất, hoặc là random 1 trong 2 con chứ nhiều hơn 2 nó lỗi
    Khách viếng thăm hãy cùng lntinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Chân thành cảm ơn ad nhiệt tình,mình là mem mới cài jx linux này từ con số 0.sau gần 8 ngày cố gắng thì mình cũng đã cài hoàn chỉnh sever và 4 tuần trải nghiệm thì có nhiều vấn đề mong ad giải quyết.Mình cài sever 3 in 1.
    1.Phi phong vô cực bị lổi,chỉ sài được phi phong khấp thần trở xuống.
    2.Vi sơn đảo bị lổi không lên được,đối thoại với người lên đảo thì nó trả lời là:"tạm không mở ra".Cái này server của yoken không bị.Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 của Tran Minh Do và server của Galaxy đều bị lổi này.
    3.Cẩm nang hoàng kim.dù đã xóa file nhưng nó vẫn hiện ra chỉ là nhấp vào không được.Có cách nào khắc phục ko?
    4.Là chức năng gọi boss hoàng kim để đánh.Server yoken có chức năng này Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 của Tran Minh Do và server của Galaxy đều không có.
    5.Là kỹ năng trùng sinh 4.là lúc trùng sinh 4 nó cho kỹ năng riêng chuẩn VNG cái này chỉ có Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 của Tran Minh Do có còn lại đều không có.Làm sao để thêm chức năng này vào server của mình?
    6.Là file magicattrib.txt chỉnh op nào trong đây rồi đồng bộ hóa với server đều rớt ra.Chỉ có 1 lổi duy nhất là Máu và mana ko+ ví dụ áo 1500 máu,1500 mana,kháng băng,kỹ năng vốn có thì op còn lại đều được trừ op máu với mana.
    Đó là tất cả những thắc mắc của mình về jx offline.Mong admin có thể chỉ dẫn!
    Khách viếng thăm hãy cùng voducdug xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi voducdug [Only registered and activated users can see links. ]
    Chân thành cảm ơn ad nhiệt tình,mình là mem mới cài jx linux này từ con số 0.sau gần 8 ngày cố gắng thì mình cũng đã cài hoàn chỉnh sever và 4 tuần trải nghiệm thì có nhiều vấn đề mong ad giải quyết.Mình cài sever 3 in 1.
    2.Vi sơn đảo bị lổi không lên được,đối thoại với người lên đảo thì nó trả lời là:"tạm không mở ra".Cái này server của yoken không bị.Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 của Tran Minh Do và server của Galaxy đều bị lổi này.
    3.Cẩm nang hoàng kim.dù đã xóa file nhưng nó vẫn hiện ra chỉ là nhấp vào không được.Có cách nào khắc phục ko?
    4.Là chức năng gọi boss hoàng kim để đánh.Server yoken có chức năng này Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 của Tran Minh Do và server của Galaxy đều không có.
    5.Là kỹ năng trùng sinh 4.là lúc trùng sinh 4 nó cho kỹ năng riêng chuẩn VNG cái này chỉ có Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 của Tran Minh Do có còn lại đều không có.Làm sao để thêm chức năng này vào server của mình?
    6.Là file magicattrib.txt chỉnh op nào trong đây rồi đồng bộ hóa với server đều rớt ra.Chỉ có 1 lổi duy nhất là Máu và mana ko+ ví dụ áo 1500 máu,1500 mana,kháng băng,kỹ năng vốn có thì op còn lại đều được trừ op máu với mana.
    1. Tải vài update 4 của boynhay mở file goldeqiup.txt lên rồi copy mấy cái dòng phi phong mà bị lỗi trong đó bỏ qua cái sv của bạn đang chơi . nhớ đồng bộ client vs sv
    2. chưa thử chưa biết =]]]]z
    3. có nghĩa là bạn muốn tắt . bạn vào droprate trong setting . tìm các mục droprate từ 1x đến 9x rồi tìm tới ID quy định cẩm nang hoàng kim rồi xóa cái rate nó đi là ko rớt . Còn nếu muốn dùng đc phải lấy script của update2.1 cgalaxy . ( lấy cái script của cẩm nang . và nhớ chọn đúng đường dẫn quy định đến Script đó )
    4. Chưa thử chưa biết =]]]]z !!
    5. chưa thử chưa biết !
    6.kiểm tra lại patch Client có đúng với bản gốc ko =]]]]z

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi voducdug [Only registered and activated users can see links. ]
    cảm ơn bạn đã góp ý .............. để mình test thử và nếu có lỗi sẽ hướng dẫn cách fix cho a e.

câu 1 và câu 3: các bạn làm theo hướng dẫn của bạn bthhhz là fix ok
    câu 2: cái này 1 là do lỗi map hay 2 do scrpit để mình test thử.........xem sao
    câu 4: cả 3 sever đều gọi boss hoàng kim được bạn nhé............ vào magicscript tìm kiếm ID lệnh bài gọi boss sau đó thêm vào lễ quan hoặc admin là được....
    câu 5: bạn có thể tìm scri[t quy định trùng sinh copy sang sever bạn dùng
    câu 6: 1 là do bạn chưa biết cách đồng bộ ... 2. là bạn chỉnh sửa các op sai nhé...... cái này mình đã có bài hướng dẫn chỉnh op rồi... tìm lại mấy trang trước là có nhé
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Thành Viên
    Thanks
    0

Xin chân thành sự giúp đỡ của tvnnam và bthhhz.
    Câu 1.Cám ơn!Mình làm được rồi.
    Câu 2.Đang chờ
    Câu 3.Mình vào file droprate trong setting.Nhưng mà id của cẩm nang hoàng kim là bao nhiêu vậy?(Mình là gà bthhhz.thông cảm)
    Câu 4:File magicscript ở đâu vậy bạn?.Nếu tìm thấy file mình copy hết vào thư mục lể quan phải ko?(tvnnam)
    Câu 5:Script quy định trùng sinh ở thư mục nào vậy?"server của Tran Minh Do"( tvnnam).
    Câu 6.Ý mình là chỉnh tất cả các op đều được trừ 2 op Máu và Mana.Nó vẩn hiện thông số lên vật phẩm trong game nhưng không có tác dụng.vd +1000 máu ghi trên áo nhưng mặc vào vẩn là +0.
    Cám ơn tvnnam và bthhhz.

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Xin chân thành sự giúp đỡ của tvnnam và bthhhz.
    Câu 1.Cám ơn!Mình làm được rồi.
    Câu 2.Đang chờ
    Câu 3.Mình vào file droprate trong setting.Nhưng mà id của cẩm nang hoàng kim là bao nhiêu vậy?(Mình là gà bthhhz.thông cảm)
    Câu 4:File magicscript ở đâu vậy bạn?.Nếu tìm thấy file mình copy hết vào thư mục lể quan phải ko?(tvnnam)
    Câu 5:Script quy định trùng sinh ở thư mục nào vậy?"server của Tran Minh Do"( tvnnam).
    Câu 6.Ý mình là chỉnh tất cả các op đều được trừ 2 op Máu và Mana.Nó vẩn hiện thông số lên vật phẩm trong game nhưng không có tác dụng.vd +1000 máu ghi trên áo nhưng mặc vào vẩn là +0.
    Cám ơn tvnnam và bthhhz.
    3, thực hiện cái thứ 4 đi rồi làm cái 3
    4. mở foder lên và seach trong foder xem nó nằm ở đâu .
    quay lại bước 3 . tìm đc file magiccript rồi mở lên và tìm tới cẩm nang hoàng kim
    5. quy định trùng sinh ntn thì tìm tới con npc đó trước rồi lần ra . có thể seach câu hội thoại của con npc đó bằng jxstudio hoặc jxedit . nhưng phải lưu ý ko đc dev trên notepad++

Thành Viên
    Thanks
    0

Cám ơn bthhhz.
    Câu 1.Đã xong.
    Câu 2.Đang chờ.
    Câu 3.Đã xong.
    Câu 4.Đã xong.
    Câu 5.(quy định trùng sinh ntn thì tìm tới con npc đó trước rồi lần ra . có thể seach câu hội thoại của con npc đó bằng jxstudio hoặc jxedit . nhưng phải lưu ý ko đc dev trên notepad++) Là sao? Mình hoàn toàn không hiểu.Là bây giờ mình update lai server của Tran Minh Do,tìm file của Nam Cung Nhất Thiên.tìm đến đoạn code trùng sinh phải không?(Cho mình hỏi là file của Nam Cung Nhất Thiên nằm ở đâu không).

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Cám ơn bthhhz.
    Câu 1.Đã xong.
    Câu 2.Đang chờ.
    Câu 3.Đã xong.
    Câu 4.Đã xong.
    Câu 5.(quy định trùng sinh ntn thì tìm tới con npc đó trước rồi lần ra . có thể seach câu hội thoại của con npc đó bằng jxstudio hoặc jxedit . nhưng phải lưu ý ko đc dev trên notepad++) Là sao? Mình hoàn toàn không hiểu.Là bây giờ mình update lai server của Tran Minh Do,tìm file của Nam Cung Nhất Thiên.tìm đến đoạn code trùng sinh phải không?(Cho mình hỏi là file của Nam Cung Nhất Thiên nằm ở đâu không).
    NPC hỗ trợ server1\script\global\namcung\namcung_gm.lua

còn file quy định trùng sinh: file fuyuan.lua và translife.lua
    Lần sửa cuối bởi tvnnam, ngày 14-07-15 lúc 11:11 AM.
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Trang 30 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 20 28 29 30 31 32 40 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Nhờ các Cao thủ chuyên về Linux viết giúp cẩm nang Ebook 1.0 sever linux
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-02-17, 08:16 PM
  2. [JX] Xin Src Linux Để dev Lại ...Lâu lắm Rồi Mới dev lại sever
    Bởi tam241992 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 14-10-14, 10:17 PM
  3. [JX] Chỉ mình cách Add Vòng Sáng vào Sever Linux
    Bởi tvq6694 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 15-09-14, 07:28 AM
  4. [JX] Giúp mình cài Sever Linux với
    Bởi hoangthuyit trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-07-14, 09:26 PM
  5. [JX] (HOT) cách reg ac sever 6.0 linux có sẵn trong sever
    Bởi caothiengthien trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-04-14, 10:57 PM