[JX] Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 53 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 13 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 525
    Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Ðề: Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ

Trích dẫn Gửi bởi carotkhoaitay [Only registered and activated users can see links. ]
    có cách nào chỉnh đồ rơi ra nó mất nhanh k bạn, mình dùng sv ver3 đồ nó rơi ra lâu mất đi đâu cũng nhìn thấy đồ
    settings/obj/objdata.txt .cột lifetime
    cột lifetime được tính = s nên bạn cứ chỉnh = số giây ,chỉnh về 120s (tức là 2 phút )
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Thành Viên huhahu92's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    283

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    ...
    hay bạn up luôn sever và client tổng hợp lên luôn đi bạn, có chỗ update là no font, có chỗ lại có font, mình không hiểu gì cả có gì mong bạn thông cảm mình là newbie nên không hiểu về mấy thứ này
    Khách viếng thăm hãy cùng huhahu92 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    62

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    +Bạn muốn biết tên và nó làm việc thế nào về các event thì vào script/activitysys/config trong đó chứa tất cả folder các sự kiện event + 1 vài chức năng. Event giáng sinh, noel : 2,37,1010
    +Random quái rớt event bạn chỉ cần vào script/activitysys/npcfunlib.lua: trong file này sẽ có những hàm chỉnh tỷ lệ rơi bằng file hay bằng script. Có 1 vài sự kiện nó sẽ include đường dẫn drop trong config.
    +Npc event liên quan thì bạn chỉ cần chỉnh ngày trong config folder thì npc sẽ xuất hiện. Đa số là như vậy, nhưng bạn cần fai kiểm tra những file gọi npc trong config hoặc trong autoexc cho chắc chắn
    mình làm nó ra event đổi dc event ma an vào toàn báo hết hạn :!
    Khách viếng thăm hãy cùng carotkhoaitay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi huhahu92 [Only registered and activated users can see links. ]
    hay bạn up luôn sever và client tổng hợp lên luôn đi bạn, có chỗ update là no font, có chỗ lại có font, mình không hiểu gì cả có gì mong bạn thông cảm mình là newbie nên không hiểu về mấy thứ này
    mình đã hướng dẫn cài đặt ở trang trước rồi... mình gộp cả 3 sever in 1 cho a e dễ cài và dễ hiểu

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi carotkhoaitay [Only registered and activated users can see links. ]
    mình nhớ là đã hướng dẫn chỉnh thời gian nguyên liệu event hết hạn rồi mà..... mình cho bạn vd này các event khác bạn tự làm nhé

Tìm đến foder tên event, rồi sửa file head.lua.Ví dụ event xchristmas2007:
    /script/event/xmas07_makesnowman/head.lua
    Sửa lại 2 dòng sau
    Code:
    xmas07_makeSnowMan_S = 14062400 -- Cái này có nghĩa là 00h 00 phút ngày 24 tháng 06 năm 2014, sửa lên ngày cao ngày bắt đầu event
    xmas07_makeSnowMan_E = 14072324 --tương tự ngày kết thúc event
    xmas07_makeSnowMan_UseTime = 14072424 --tương tự hạn dùng vp

5. The Following 2 Users Say Thank You to tvnnam For This Useful Post:

gakfc1993 (01-08-15), huhahu92 (27-03-15)

Thành Viên traugiautien's Avatar
    Thanks
    113

làm không đuọc pm mình giúp cho

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng traugiautien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến traugiautien vì bài viết này !

carotkhoaitay (27-03-15)

Thành Viên ochohieucac123's Avatar
    Thanks
    60

Icon10 Ðề: Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ

... tại sao các bác and Hoa sơn được mà ko and dc kinh mạch nhỉ. kinh mạch có trước HS mà
    à mà koa cách nào làm VKMP phát sáng k . mình gà chuyên hỏi ngu chém nhẹ hihi
    Lần sửa cuối bởi ochohieucac123, ngày 27-03-15 lúc 08:18 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ochohieucac123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    NET
    Thanks
    37

ai cho mình hỏi tí mình cài xog và kiểm tra lại ok hết rồi như video yoken , tới lúc bật cái S3RelayServer_Y.exe Sword3PaySys_Y.exe nó báo connect DB k hiểu bị gì , mấy cái sv trên Windows thì nó bt còn cài Linux thì nó lại bị connect DB , với lại cho em hỏi nếu muốn chơi Lan trong nét sv Linux này mình phải làm sao ạ tks
    Khách viếng thăm hãy cùng sharez xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi ochohieucac123 [Only registered and activated users can see links. ]
    ... tại sao các bác and Hoa sơn được mà ko and dc kinh mạch nhỉ. kinh mạch có trước HS mà
    Lạy thánh ! thánh phán 1 câu . mà bất cmn ngờ luôn đấy thánh !
    Vì trong bản share nó có sẵn phái hoa sơn . có thể phát triển . và không có chức năng kinh mạch nên ko thể add được thưa Cụ !
    trong bộ res của linux là bọ res ngon nhất . đầy đủ nhất mà không phát sáng hay gì nữa bạn . mấy cây hkmp cây nào chả phát sáng
    còn muốn đổi res hiển thị vào setting . tìm đến gile goldequipres mà chỉnh sửa nha bác
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi ochohieucac123 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thêm kinh mạch cũng không phải khó.... nhưng như thế sẽ làm loãng game võ lâm còn VKMP có phát sáng bạn nhé... đã test chưa mà đã hỏi vậy bạn

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi sharez [Only registered and activated users can see links. ]
    ai cho mình hỏi tí mình cài xog và kiểm tra lại ok hết rồi như video yoken , tới lúc bật cái S3RelayServer_Y.exe Sword3PaySys_Y.exe nó báo connect DB k hiểu bị gì , mấy cái sv trên Windows thì nó bt còn cài Linux thì nó lại bị connect DB , với lại cho em hỏi nếu muốn chơi Lan trong nét sv Linux này mình phải làm sao ạ tks
    Có 2 cách: 1 là tắt firewall, 2 là khi chạy S3RelayServer_Y với Sword3PaySys_Y nó hiện cái bảng để allow thì check vào cả 2 ô thì ko cần tắt firewall.

còn muốn chơi lan tham khảo bài này nhé bạn: [Only registered and activated users can see links. ]

Trang 3 của 53 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 13 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Nhờ các Cao thủ chuyên về Linux viết giúp cẩm nang Ebook 1.0 sever linux
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-02-17, 08:16 PM
  2. [JX] Xin Src Linux Để dev Lại ...Lâu lắm Rồi Mới dev lại sever
    Bởi tam241992 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 14-10-14, 10:17 PM
  3. [JX] Chỉ mình cách Add Vòng Sáng vào Sever Linux
    Bởi tvq6694 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 15-09-14, 07:28 AM
  4. [JX] Giúp mình cài Sever Linux với
    Bởi hoangthuyit trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-07-14, 09:26 PM
  5. [JX] (HOT) cách reg ac sever 6.0 linux có sẵn trong sever
    Bởi caothiengthien trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-04-14, 10:57 PM