[JX] Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ - Trang 16
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 16 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 14 15 16 17 18 26 ... CuốiCuối
Kết quả 151 đến 160 của 525
    Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Ðề: Tổng Hợp các sever Linux Hot nhất hiện nay giúp ACE tránh 1 số lỗi sever cũ

Trích dẫn Gửi bởi [DN]Never [Only registered and activated users can see links. ]
    cho e hỏi file chứa hàm của thằng thợ rèn thần bí lâm an nằm ở chỗ nào ạ
    cách thứ nhất: sử dụng JXStudio seach câu thoại khi click vào NPC đó sẽ tìm ra dc file script có chứa câu thoại đó
    cách thứ hai: lần theo hàm addnpc cho map lâm an lúc sv khởi động bạn sẽ tìm dc
    cách thứ ba: dùng jxedit seach

Với các npc hoạt động xem file global\autoexec.lua có đầy đủ hết nhé
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

2. The Following 2 Users Say Thank You to tvnnam For This Useful Post:

bthhhz (08-06-15), [DN]Never (08-06-15)

Vi phạm quy định
    Thanks
    315

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    cách thứ nhất: sử dụng JXStudio seach câu thoại khi click vào NPC đó sẽ tìm ra dc file script có chứa câu thoại đó
    cách thứ hai: lần theo hàm addnpc cho map lâm an lúc sv khởi động bạn sẽ tìm dc
    cách thứ ba: dùng jxedit seach

Với các npc hoạt động xem file global\autoexec.lua có đầy đủ hết nhé
    em thấy chưa đủ . vì nó còn trỏ các đường dẫn tới các file add npc khác . cách hữu hiệu nhất là cách 1 và cách 3 . sau đó ra dc câu loại -> ra dc tên script . tiếp theo lại seach đường dẫn script đó sẽ chỉ ngay ra file chứa script add npc :v
    Khách viếng thăm hãy cùng bthhhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 2 Users Say Thank You to bthhhz For This Useful Post:

tvnnam (09-06-15), [DN]Never (08-06-15)

Thành Viên
    Thanks
    28

Còn cái chỗ Hoa sơn phái bị mờ đi lúc chọn nhân vật, tức là hệ thủy chỉ còn chọn được Ngami thì xử lý thế nào mấy bác
    Khách viếng thăm hãy cùng mrdoevn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    15

e newbie nên k biết cách kết nối giữa jxstudio hoặc jxedit đến cái jxser đó vui lòng chie giúp e đc k ak
    e cài thêm cái update của namcung thì thằng thợ rèn thần bí mất chứ năng ép đồ bạch kim, hơi buồn bác nào có file thợ rèn ép đc đồ bạch kim thì cho e vs ạ
    Lần sửa cuối bởi [DN]Never, ngày 08-06-15 lúc 04:26 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng [DN]Never xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    28

Các bác cho em hỏi ngu thế này, có phải do em ngu quá hay không mà đọc mãi hướng dẫn của Trang 1 của bác tvnam mà game chạy nhiều lỗi quá

Chả là có 1 số ACE newbine mới vào muốn tìm hiểu - nghiên cứu - dev sever linux nhưng không biết bắt đầu từ đâu??? để tránh 1 số sever cũ và cũng giúp ACE dễ cài và dễ chơi cũng như thưởng thức sever linux hoàn chỉnh hơn tránh 1 số lỗi không đáng có ....vì đã sửa được và update lại cho hoàn chỉnh hơn..........sau đây Mình xin giới thiệu cho các bạn 3 sever mình đã trải nghiệm và đúc kết tốt nhất đến thời điểm này trong forum...... ACE cùng xem nhé:

1. Video hướng dẫn chi tiết cài đặt JX Linux by yoken9x link : [Only registered and activated users can see links. ] và Update 4 thêm 1 số tính năng và fix 1 số lỗi link: [Only registered and activated users can see links. ]

2. Server Việt Hóa Tổng hợp Ver 3 cho anh em - Mới nhất của Trần Minh Do....có hướng dẫn chi tiết Link: [Only registered and activated users can see links. ]

3. Sever có Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ của Galaxy ... có hướng dẫn cài từ A-->Z và link: [Only registered and activated users can see links. ]

Ngoài ra: chia sẻ thêm link : [Only registered and activated users can see links. ] Cho ACE nào muốn làm nhiệm vụ môn phái như hồi xưa.
    .....ACE nhanh tay kẻo Link Die nhé!!! Chúc ACE trải nghiệm vui vẻ và phát triển Linux ngày 1 phát triển

P/s: nếu có gì sai xót mong ACE bỏ qua và đóng góp nhé

Do có 1 số bạn Newbine muốn mình H/D cách cài 3 in 1 nên mình post lên trang đầu cho các bạn nào chưa biết nhé:

Bước1: Cài sever Yoken theo hướng dẫn: [Only registered and activated users can see links. ]
    Xóa Pacth và jxser Yoken trong centos

Bước2: Chép cái việt hóa ver3 - TranminhDo vào gồm 2 file: + jxser chép vào sever thay cho Jxser đã xóa bằng WinSCP/Tool.
    + Path client thì chép vào clinet VNG hoặc Clinet chuẩn bạn đang dùng

Bước5:

> Chép update alphaver2 của Galaxy gồm 2 file: link: [Only registered and activated users can see links. ]

+ Linuxsever thì chép vào sever
    + Pathclient thì chép vào client bạn đang dùng

> Bỏ Severlist vào thư mục setting/clinet và đổi IP thành 192.168.1.100
    và vào game thưởng thức Thôi
    gộp 3 trong 1 sẽ như thế này có đúng không bác bác chỉ nhé.

1. Chạy centos + chép patch của yokon9x vào centos.rồi lại Xóa luôn jxser của yokon9x (như vậy là nguyên cái server của yokon9x bay luôn không còn cái gì), vậy chép patch với jxser của yokon9x vào làm gì ?
    2. Chép server của tranminhdo vào centos , chép đè client của tranminhdo vào client cũ của yokon9x.
    3. Chép Server và client của galaxy đè lên server tranminhdo, client galaxy đè lên client tranminhdo ở bứoc 2.

Vậy các bác cho hỏi update4 của boynhay nằm ở bứoc nào ?
    Server cuối cùng tồn tại là của galaxy, client cuối cùng tồn tại là galaxy phải không ?

Bác nào có link 3 trong 1 như trong bài hướng dẫn cho em xin chơi thử
    Lần sửa cuối bởi mrdoevn, ngày 09-06-15 lúc 10:08 AM.

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi mrdoevn [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bác cho em hỏi ngu thế này, có phải do em ngu quá hay không mà đọc mãi hướng dẫn của Trang 1 của bác tvnam mà game chạy nhiều lỗi quá

gộp 3 trong 1 sẽ như thế này có đúng không bác bác chỉ nhé.

1. Chạy centos + chép patch của yokon9x vào centos.rồi lại Xóa luôn jxser của yokon9x (như vậy là nguyên cái server của yokon9x bay luôn không còn cái gì), vậy chép patch với jxser của yokon9x vào làm gì ?
    2. Chép server của tranminhdo vào centos , chép đè client của tranminhdo vào client cũ của yokon9x.
    3. Chép Server và client của galaxy đè lên server tranminhdo, client galaxy đè lên client tranminhdo ở bứoc 2.

Vậy các bác cho hỏi update4 của boynhay nằm ở bứoc nào ?
    Server cuối cùng tồn tại là của galaxy, client cuối cùng tồn tại là galaxy phải không ?

Bác nào có link 3 trong 1 như trong bài hướng dẫn cho em xin chơi thử
    Nhầm rồi bạn mục đích bước 1 là để xóa sever của yoken cái jxser đó vì sever yoken có 1 số lỗi tiềm ẩn và hơi ảo bạn có thể đọc conment thì hiểu nhé... ở đấy mình chỉ dùng tạm centos để chạy thôi
    bước 2 : coi như thay toàn bộ sever yoken bằng sever của trầnminhdo vì mình thấy bản này dùng ổn ... mà các bạn đọc thì biết...
    bước 3: mục đích chép sever Galaxy vào ........... nó chỉ là update thêm hoa sơn và fix 1 số lỗi ... bạn đừng nhầm nó là 1 sever như của yoken hay tranminh do nhé... tương đương với update 4 của Boynhay đó..... vì thế gốc vần là sever trầnminhdo nhưng update thêm 1 số tính năng nữa của galaxy vào bạn nhé

--------Hết----------------

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi bthhhz [Only registered and activated users can see links. ]
    em thấy chưa đủ . vì nó còn trỏ các đường dẫn tới các file add npc khác . cách hữu hiệu nhất là cách 1 và cách 3 . sau đó ra dc câu loại -> ra dc tên script . tiếp theo lại seach đường dẫn script đó sẽ chỉ ngay ra file chứa script add npc :v
    nếu là newbine thì cách này chuẩn rồi

Trích dẫn Gửi bởi mrdoevn [Only registered and activated users can see links. ]
    Còn cái chỗ Hoa sơn phái bị mờ đi lúc chọn nhân vật, tức là hệ thủy chỉ còn chọn được Ngami thì xử lý thế nào mấy bác
    Bác cứ chọn 1 phái bất kỳ và chare nam hoặc nữ tùy thích.... vào game lên cấp 10 rồi gặp hoa sơn trúc ông vào phái nhé

Trích dẫn Gửi bởi [DN]Never [Only registered and activated users can see links. ]
    e newbie nên k biết cách kết nối giữa jxstudio hoặc jxedit đến cái jxser đó vui lòng chie giúp e đc k ak
    e cài thêm cái update của namcung thì thằng thợ rèn thần bí mất chứ năng ép đồ bạch kim, hơi buồn bác nào có file thợ rèn ép đc đồ bạch kim thì cho e vs ạ
    e phải chép file cần chỉnh từ sever ra ngoài máy thật mới dùng được nhé.............
    e cài thêm cái update của namcung thì thằng thợ rèn thần bí mất chứ năng ép đồ bạch kim, hơi buồn................ nếu thế chép thử update của Galaxy vào xem thử có Ko nhé

9. The Following 3 Users Say Thank You to tvnnam For This Useful Post:

cutyne (23-10-15), mrdoevn (09-06-15), [DN]Never (09-06-15)

Thành Viên
    Thanks
    15

cảm ơn bác, e làm đc r, nhưng sao e mở bằng jx studio thì file lua của lễ quan nó k cho đọc, có ai có link jx studio chuẩn k ah
    Khách viếng thăm hãy cùng [DN]Never xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    28

cảm ơn bác tvnam, bây giờ thì em đã yên tâm vọc script rồi. mà bác ngầu thật tiếp 1 lúc ba em mà không phê

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

cảm ơn bác, e làm đc r, nhưng sao e mở bằng jx studio thì file lua của lễ quan nó k cho đọc, có ai có link jx studio chuẩn k ah
    nếu ko sài được jx studio thì dùng notepad đi bạn ............... đây là những thứ 1 newbine cần biết thì sẽ dev đc game bạn nhé : [Only registered and activated users can see links. ]
    còn đây là thứ bạn cần nhưng lưu ý 1 số file trong sever linux sẽ không chạy đc như JX thường đâu bạn nhé .. link đây: :[Only registered and activated users can see links. ] -* Chúc thành công

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

[DN]Never (10-06-15)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    284

Mình cài server Tran Minh Do chơi được bình thường 1 time là lúc log acc vào thì nó cứ báo Đang lấy thông tin nhân vật... rồi cuối cùng là Kết nối tới máy chủ thất bại
    Bạn nào gặp lỗi này rồi chỉ mình cách fix được không
    Khách viếng thăm hãy cùng ph4mduc4n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 16 của 53 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 14 15 16 17 18 26 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Nhờ các Cao thủ chuyên về Linux viết giúp cẩm nang Ebook 1.0 sever linux
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-02-17, 08:16 PM
  2. [JX] Xin Src Linux Để dev Lại ...Lâu lắm Rồi Mới dev lại sever
    Bởi tam241992 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 14-10-14, 10:17 PM
  3. [JX] Chỉ mình cách Add Vòng Sáng vào Sever Linux
    Bởi tvq6694 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 15-09-14, 07:28 AM
  4. [JX] Giúp mình cài Sever Linux với
    Bởi hoangthuyit trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 31-07-14, 09:26 PM
  5. [JX] (HOT) cách reg ac sever 6.0 linux có sẵn trong sever
    Bởi caothiengthien trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-04-14, 10:57 PM