[TLBB] [Ngu kiến thức]Các Pro xin chỉ giáo giúp mình lỗi không hiện quái trong map
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên doanlephuvinh9's Avatar
    Thanks
    39

Icon9 [Ngu kiến thức]Các Pro xin chỉ giáo giúp mình lỗi không hiện quái trong map

Chuyện là mình vừa mở map Thủy nguyệt động đã add được NPC dịch chuyển và Monster vào map nhưng sao dịch chuyển qua map lại không thấy quái trên map nhưng trong mini map lại thấy hiện quái với chấm cam,và quái vẫn attack được mình,vẫn mất máu,vẫn dính hiệu ứng làm chậm.các pro nào biết sao chỉ mình với.

[Only registered and activated users can see links. ]

với lại tại sao mình xài font tahoma,xài kiểu gõ VISCII nhưng vẫn bị lỗi font chữ các bác ơi,ai có bị trường hợp như mình thì xin chỉ giúp,khi copy để ở chế độ bianry luôn nhưng vẫn không hết.

Còn cái nữa trên cái mini map mình thấy có chữ tàu ngay NPC dịch chuyển,giờ mình muốn Edit lại thành tiếng việt hoặc thêm mới vào map thì làm thế nào các bác chỉ giúp mình.
    Khách viếng thăm hãy cùng doanlephuvinh9 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: [Ngu kiến thức]Các Pro xin chỉ giáo giúp mình lỗi không hiện quái trong map

Câu 1: Do ko có model của monster đó nên nó bị vô hình.
    Câu 2: Gõ đúng như thế và ko phải lỗi do font, chỉ có thể do edit lỗi hoặc edit trực tiếp trên máy ảo.
    Câu 3: Cái đó là file ảnh (.dds) nên muốn edit phải biết chút pts để làm. Có thể copy của vng qua nếu lười. Tất cả trong Scene.axp
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

doanlephuvinh9 (16-03-15)

Thành Viên doanlephuvinh9's Avatar
    Thanks
    39

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Câu 1: Do ko có model của monster đó nên nó bị vô hình.
    Câu 2: Gõ đúng như thế và ko phải lỗi do font, chỉ có thể do edit lỗi hoặc edit trực tiếp trên máy ảo.
    Câu 3: Cái đó là file ảnh (.dds) nên muốn edit phải biết chút pts để làm. Có thể copy của vng qua nếu lười. Tất cả trong Scene.axp
    vậy bác cho mình hỏi giờ muốn add thêm model của monster đó thì mình sẽ add vào những file nào trong server lẫn client,vì mình add quái + boss có một số tàng hình như bác nói,mà mình không biết phải add model như thế nào,mình cũng đã sửa lỗi được lỗi chữ nhưng sao khi mình click vào NPC thì vẫn bị lỗi(tên quái + NPC thì đã bình thường),chỉ có cái tên thành thị để dịch chuyển là lỗi font vậy bác cho hỏi là do file *.lua hay do trường hợp nào khác.
    Khách viếng thăm hãy cùng doanlephuvinh9 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Model đồ họa thì nó liên quan đến CharModelEx.txt còn Monster thông thường sẽ là MonsterAttrTable.txt
    Nếu như bị đánh mất máu mà ko hiện con đó thì do CharModelEx
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Hiển thị exp trong game không giống như config trong commonserver.cfg
    Bởi quancan9x trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-06-15, 08:26 PM
  2. [JX] File Thần Hành phù trong JX linux tên gì nằm ở đâu trong script vậy AE
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-09-14, 05:00 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-02-14, 08:08 AM
  4. [JX] Vòng sáng chuyển sinh trong server auto nằm ở đâu trong settings
    Bởi phamhoanglong1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 15-05-13, 07:08 PM
  5. [MU] Không hiên thị member trong titanlinks và trong gameserver và không dùng đc post
    Bởi tonsng trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 16-02-13, 06:35 PM