[KT] Đồng bộ Client là gì ?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên evanss's Avatar
    Thanks
    8

Icon5 Đồng bộ Client là gì ?

- Mọi người cho em hỏi là đồng bộ Client là gì vậy ? Và làm như thế nào để Đồng Bộ Client ?

- Mình đã search nhiều trang thấy 1 số bạn hỏi nhưng ko ai trả lời nên mong mọi người giúp đỡ

~~Thanks~~
    Khách viếng thăm hãy cùng evanss xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

♔YONKOU♔ Edward_Newgate's Avatar
    Thanks
    533

Ðề: Đồng bộ Client là gì ?

Ví dụ ở server có file settings.txt với nội dung
    Code:
    key=123
    Ở client có file settings.txt với nội dung
    Code:
    key=234
    Vậy là client chưa đồng bộ
    Cách đồng bộ
    - Sửa file settings.txt client cho giống với server.
    - Copy file từ server bỏ vào client.
    STRONGEST MAN

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Edward_Newgate vì bài viết này !

evanss (01-03-15)

Thành Viên tuantep's Avatar
    Thanks
    113

Khi bạn dev thêm 1 chức năng hay item mới, hoặc thay đổi file script mặc định hệ thống... -> đồng bộ là sao cho thư mục script + seting nó giống nhau để client + server hoạt động giống nhau!
    Khách viếng thăm hãy cùng tuantep xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tuantep vì bài viết này !

evanss (01-03-15)

Thành Viên evanss's Avatar
    Thanks
    8

- Ồ tks ...
    - À mình mới bị thêm 1 cái lỗi này : " Khi mà mình đổi tên sử dụng quyền ADMIN trong newplayergift .. mình đổi GameMaster thành tên mình " Evanss" và đã đồng bộ CLient và sever nhưng khi vào game thì tự nhiên nó mất luôn cái Túi Tân Thủ .... Trên bảng Gs nó hiện lỗi của cái file newplayergift ... Vậy nó đã bị gì vậy mọi người ??

-- Mong đc giúp đỡ --
    ~~ tks ag ~~
    Khách viếng thăm hãy cùng evanss xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết __Jie__'s Avatar
    Thanks
    256

Đồng bộ Client có nghĩa là những thứ được khai báo từ file txt thường sẽ bắt buộc đồng bộ.
    Liên quan đến script ngoài các script mặc định trong script.pak thì không cần đồng bộ nữa nếu không cần thiết.
    Ví dụ viết 1 script đổi đồng khi bỏ Item vào tự tính toán số đồng rồi nhân vs item rồi hiển thị trực tiếp trên khung đối thoại bước này cần 1 script ở client để nó hiểu.

Còn các thứ liên quan khác ví dụ phân quyền admin vs câu lệnh check tên nhân vật, các sự kiện tự viết ra xác xuất % của sự kiện không cần phải bỏ vào client. (Nếu bỏ vào cũng không có vấn đề gì , nhưng không còn tính bảo mật nữa ).

Còn việc túi tân thủ thì không thể xảy ra vì 1 khi item đã dc khai báo đúng chuẩn ở server và đồng bộ client ở scriptitem.txt khi sẽ có thể hiển thị thông số vs hình ảnh cho dù script của nó lỗi thì cũng chỉ không xài được chứ không mất đi.

Việc đổi Name dẩn đến script lỗi có nhiều nguyên nhân . Đa phần là thiếu dấu ví dụ " " thường sẽ thiếu dấu " ở cuối Name . Chính xác là if me.szName == "ABC" then (check lại xem nhé)
    Còn 1 cái nữa là khi edit các thứ liên quan đến setting script của server kiếm thế thì nên dùng notepad++ hoặc các phần mêm chổ hợ ngôn ngữ lập trình. Tuyệt đối không dùng notepad của windown.
    Nhận viết sự kiện, plugin Kiếm Thế
    Bishop check pass 100% kiếm thế win
    Web: [Only registered and activated users can see links. ]

8. The Following 2 Users Say Thank You to __Jie__ For This Useful Post:

evanss (01-03-15), lqthanh85bl (29-04-17)

Thành Viên anhnhianh's Avatar
    Thanks
    134

Trích dẫn Gửi bởi evanss [Only registered and activated users can see links. ]
    - Ồ tks ...
    - À mình mới bị thêm 1 cái lỗi này : " Khi mà mình đổi tên sử dụng quyền ADMIN trong newplayergift .. mình đổi GameMaster thành tên mình " Evanss" và đã đồng bộ CLient và sever nhưng khi vào game thì tự nhiên nó mất luôn cái Túi Tân Thủ .... Trên bảng Gs nó hiện lỗi của cái file newplayergift ... Vậy nó đã bị gì vậy mọi người ??

-- Mong đc giúp đỡ --
    ~~ tks ag ~~
    theo mình đoán lỗi hiện trên gs khi mở túi tân thủ là hàm reload chỉnh lại đường dẫn reload là hết
    Khách viếng thăm hãy cùng anhnhianh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. 2014-01-15 Ragexe Full Client - Bản Client ngon nhất hiện tại
    Bởi VuaRO trong diễn đàn Ragnarok Online
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-10-14, 03:12 PM
  2. [JX] -= Client JX của VINAGAME SƠN HÀ XÃ TẮC và Client MINH ĐĂNG =-
    Bởi Sir.THÀNH™ trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 12-11-12, 07:59 PM
  3. [Xin] Xin Client giống client của server dolongky
    Bởi thanhtu1007 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12