Hot hot hot
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Bạn thấy bài viết này thế nào?

Người bình chọn
21. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Được

8 38.10%
  • Tốt

7 33.33%
  • Khá

2 9.52%
  • Dỏm

4 19.05%
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Chủ đề: Hot hot hot

Alexandria
    Guest

Icon14 Hot hot hot

Lang thang để cùng suy ngẫm

Đầu tiên là phần Việt hóa các Table trong bảng của SQL công cụ chủ yếu để dùng là Search Items (cái này chưa được cập nhật bản mới nên em mới chỉ Việt hóa được 2/3 cái bảng TBL_ITEM trong Sql mà thôi
    Còn bảng TBL_EXP tìm thông tin tại forum của HKGH VN để có được cái bảng EXP hoàn chỉnh 1-->140

2 điều sau đây mới thật sự thú vị nè:
    ++ Thứ nhất là để hiện thị phông chữ TV trong HK chúng ta có 2 cách 1 là cài phông chữ TV không được cài font CHina(PRC) cái này hiển thị phông chữ khá lớn nhưng dòng chữ bị lệch 1 ô. 2 là dùng file VNClient của HKGH VN đổi tên thành file Client.exe roài xóa file Client trong patch đi là được (cái này phải cài phông China(PRC) thì ngọc mới có dòng)
    ++ New HotCái này để có thể thực hiện được nhiệm vụ của HK nè
    Vô Sql lập Table mới có tên là TBL_QUESTS nhớ phải có chữ S nghe
    Ô đầu tiên sẽ là tên nhân vật
    Ô thứ 2 là thứ tự nhân vật
    Ô thứ 3 là tên nhiệm vụ
    Ô thứ 4 là tên đồ vật bạn được giao phó khi làm nhiệm vụ
    Ô thứ 5 là kết quả của nhiệm vụ
    Từ ô 1 đến 4 có thể tìm được trong các bảng trên SQL nhưng cái ô thứ 5 mới là khó tìm được ID của nó
    Dạ vâng xin thông báo em mới tìm được khoảng 20 NV ở phái Huyển Bột và đang tiếp tục tiến trình
    Nếu bác nào đọc bài này mà hiểu được thì fix cùng em còn không xin đợi em fix xong rùi gửi anh em xem xét

Nếu thấy viết có ý nghĩa thì thank mình nghe các pa (đừng thank xuông em đau lòng lém)
    Khách viếng thăm hãy cùng Alexandria xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Hot hot hot

Thứ 1 : Việt Hóa Table trong SQL thực chất ko được cái gì mà lại mang lại lỗi làm Server đang chạy có thể bị tắt và hiện lên bảng báo lỗi.
    - Còn lấy EXP theo bản Client của VN thì cũng tạo ra lỗi luôn. Cứ chơi đến cấp 90 thì thấy.
    Thứ 2 : Nếu dùng file VNClient thì bạn chỉ qua được màn kình đăng nhập đầu tiên chứ ko thể vào đến chỗ chọn nhân vật. Như thế chơi bằng niềm tin à.
    - Việc tạo thêm Table Quest của bạn thì mình tin rằng vô ích. Bạn cũng chả nói rõ xem tạo như thế nào.
    Cứ cho là Server có Quest thì trong cái DB cũng bị xóa đi nhiều cái quan trọng rùi.
    Mà theo mình Server HK chưa có Quest
    => Vậy bạn cần xem lại bài viết và nếu có thể bạn hãy chứng minh những gì bạn nói là đúng chứ đừng viết suông thế !
    Khách viếng thăm hãy cùng Chuot Thanh Tinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Alexandria
    Guest

Thứ nhất tui phải nói trước với mọi người vấn đề Việt hóa trong các Table không hề ảnh hưởng tới Server Game (cái này các bác không được để dấu cách trong tên đồ vật hay nhân vật trong đó thì không có lỗi lầm gì cả)
    Bảng EXP chỉnh theo Vn cũng không ảnh hưởng gì vì tui đánh lên tận 10x rùi nhưng chả thấy báo lỗi gì cả
    Thứ hai dùng VNClient.exe thì có thể hiển thị phông chữ tốt trong khi bạn cài font chữ khác TV (cái này tui không hiểu pa CTT không vô được là sao No Hiểu
    Cách tạo cái bảng Table tương tự như các bảng Table kia thôi mà
    Vd như ở file Table TBL_NPC đó dòng thứ 5 hay 6 gì đó là tên nhân vật còn dòng thứ 3 là số thứ tự nhân vật (quá dễ)
    Nếu các pa không hiểu Tiếng Trung thì dùng Google Translate để dịch nghe
    Khách viếng thăm hãy cùng Alexandria xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    69

Dùng VNClient.exe mình cũng không vô được bạn ơi.
    Khách viếng thăm hãy cùng tomtomtom xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

anh manhtung ơi!
    Mấy cái nv ở HBP anh có làm được ko
    Anh có đi tìm vật phẩm v.vv.. ko vậy
    Nếu được anh chỉ em với, hay anh up cái TBL_Quets cho em với nha
    Khách viếng thăm hãy cùng tuantai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên changtraicaoquy's Avatar
    Thanks
    0

Nếu vậy bạn có thể hướng dẫn cách fix lỗi NV dc koh
    Khách viếng thăm hãy cùng changtraicaoquy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Twilightz... Zenkira's Avatar
    Đang ở
    HcmC
    Thanks
    0

Nhiệm vụ : manhtung à, mình đảm nhận database server ! ok ?
    Client : Vẫn có thể sử dụng đc !, hiện tại đang dùng đây
    Việc đổi tên trong Data chẳng có gì lỗi cả ! Và cái kinh nghiệm up lv thì thay đổi có sao đâu ??? mình đã test rồi =.=" ........ chỉnh xong thì nó chỉ giảm kinh nghiệm bạn có thể up lv thui ^^! chứ chẳng có lỗi gì cả !
    Dạo này chán chán sao ý...

Dev Hkgh là một trong những Nghĩa vụ quân sự of Zen...

Twilightz... Zenkira's Avatar
    Đang ở
    HcmC
    Thanks
    0

Việc Việt Hóa mình ko thể đc, vì mình ko có nhiều thời gian để translate TQ => Việt Nam
    Dạo này chán chán sao ý...

Dev Hkgh là một trong những Nghĩa vụ quân sự of Zen...

Thành Viên
    Đang ở
    Nhổn City
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi manhtung [Only registered and activated users can see links. ]
    Lang thang để cùng suy ngẫm

Đầu tiên là phần Việt hóa các Table trong bảng của SQL công cụ chủ yếu để dùng là Search Items (cái này chưa được cập nhật bản mới nên em mới chỉ Việt hóa được 2/3 cái bảng TBL_ITEM trong Sql mà thôi
    Còn bảng TBL_EXP tìm thông tin tại forum của HKGH VN để có được cái bảng EXP hoàn chỉnh 1-->140

2 điều sau đây mới thật sự thú vị nè:
    ++ Thứ nhất là để hiện thị phông chữ TV trong HK chúng ta có 2 cách 1 là cài phông chữ TV không được cài font CHina(PRC) cái này hiển thị phông chữ khá lớn nhưng dòng chữ bị lệch 1 ô. 2 là dùng file VNClient của HKGH VN đổi tên thành file Client.exe roài xóa file Client trong patch đi là được (cái này phải cài phông China(PRC) thì ngọc mới có dòng)
    ++ New HotCái này để có thể thực hiện được nhiệm vụ của HK nè
    Vô Sql lập Table mới có tên là TBL_QUESTS nhớ phải có chữ S nghe
    Ô đầu tiên sẽ là tên nhân vật
    Ô thứ 2 là thứ tự nhân vật
    Ô thứ 3 là tên nhiệm vụ
    Ô thứ 4 là tên đồ vật bạn được giao phó khi làm nhiệm vụ
    Ô thứ 5 là kết quả của nhiệm vụ
    Từ ô 1 đến 4 có thể tìm được trong các bảng trên SQL nhưng cái ô thứ 5 mới là khó tìm được ID của nó
    Dạ vâng xin thông báo em mới tìm được khoảng 20 NV ở phái Huyển Bột và đang tiếp tục tiến trình
    Nếu bác nào đọc bài này mà hiểu được thì fix cùng em còn không xin đợi em fix xong rùi gửi anh em xem xét

Nếu thấy viết có ý nghĩa thì thank mình nghe các pa (đừng thank xuông em đau lòng lém)
    cái này không ổn
    trong db của 2.2 làm gì có TBL_QUEST mà vẫn làm NV thăng chức đấy thui
    cái này rui không hiểu
    à còn tool việt hóa thì sao?mở file trong ygi,cfg có thấy theo trật tự nào đâu mà việt hóa
    Khách viếng thăm hãy cùng meohen1989 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên DuongHoangMan's Avatar
    Đang ở
    Buôn Ma Thuột ĐăkLăk
    Thanks
    0

Mình cũng đã từng dùng cách của bạn là đổi tên file VNClient.exe thành Client.exe để thay vào nhưng như 2 bạn trên đã nói đó là không vô được. Khi vô nó báo lỗi gì đó mà mình quên rồi.
    Khách viếng thăm hãy cùng DuongHoangMan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối