[JX] Hướng Dẫn Mở Jx Linux Chơi Mạng LAN Cho Ai Cần . . . - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 34
    Thành Viên
    Thanks
    269

Ðề: Hướng Dẫn Mở Jx Linux Chơi Mạng LAN Cho Ai Cần . . .

Trích dẫn Gửi bởi quocbbt [Only registered and activated users can see links. ]
    tks top.
    2 file mình tải về đều thiếu cả. chắc là do mạng.
    mình có gởi acc fshare up lên giúp nha. ib fb á.

-còn riêng server có sẵn: linux trên máy ảo 192.168.1.100 và SQLS trên máy thật. máy ping ok, máy mình chạy ok, riêng máy LAN không kết nối được game.
    sẵn tiện cho mình hỏi là: game giao tiếp với server, có liên quan đến SQLS không? hay server kết nối tới SQLS?
    ib lại acc nhé . . . nick mình mới được unlock =.=

bạn thử tải lại 2 file mình nhé, nếu được, chuyển qua dùng như mình cho dễ dùng, còn chuyện bạn mắc phải, bạn thử xem lại serverlist.ini xem đúng ip server không, chứ mình nghĩ, client giao tiếp với server thôi, ko giao tiếp với sql, chỉ có server mới giao tiếp với sql để lưu data thôi . . . đó là lý do serverlist.ini chỉ có IP của server . . .
    Khách viếng thăm hãy cùng greentears xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 2 Users Say Thank You to greentears For This Useful Post:

itshared002 (12-02-16), quocbbt (21-01-15)

Thành Viên
    Thanks
    10

mình cũng nghĩ vậy.
    nhưng vẫn không hiểu sao, máy LAN ping được, nhưng game lại không vào được.

à mà 2 máy ảo chiếm bao nhiêu RAM, máy 4GB liệu có lag không nhỉ?
    Khách viếng thăm hãy cùng quocbbt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    269

mình cũng nghĩ vậy.
    nhưng vẫn không hiểu sao, máy LAN ping được, nhưng game lại không vào được.

à mà 2 máy ảo chiếm bao nhiêu RAM, máy 4GB liệu có lag không nhỉ?
    ping là 1 chuyện mà máy client kết nối với server khi chạy game là 1 chuyện, bạn ping = cmd, còn client chạy kết nối với server thông qua server list . . . 4Gb thì dư rồi bạn, thực ra thì server linux mình nâng lên 2Gb ram cho nó chẵn thôi, chứ theo JxVietNam thì 1.5Gb là vi vu rồi . . . còn máy XP bạn có thể giãm xuống 256Mb cũng vẫn phà phà nhé ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng greentears xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến greentears vì bài viết này !

itshared002 (12-02-16)

Thành Viên
    Thanks
    10

hai ngày nay sửa mỗi cái script Dã tẩu theo ý mình mà cứ lỗi, mò tới mò lui, mò xui mò ngược.. thiếu mỗi chữ 'end'
    hết báo lỗi thì lại đờ ra..
    Lần sửa cuối bởi quocbbt, ngày 21-01-15 lúc 11:40 PM.

Thành Viên
    Thanks
    269

hai ngày nay sửa mỗi cái script Dã tẩu theo ý mình mà cứ lỗi, mò tới mò lui, mò xui mò ngược.. thiếu mỗi chữ 'end'
    về script thì mình không biết nha ^^ chỉ tích hợp bản update của TranMinhDo vào server mình đang dùng rồi share lên thôi ^^ thắc mắc gì về script hay setting thì qua topic của bạn ấy nhé ^^

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến greentears vì bài viết này !

itshared002 (12-02-16)

Thành Viên
    Thanks
    10

biết rồi, tui tự sửa theo ý mình mà. à mà chủ top biết các tắt event giáng sinh không?

Thành Viên
    Thanks
    133

bạn ơi giúp mình vs, ip máy mình bị trùng vs ip của đa số bản trên diễn đàn (192.168.1.100) nên không chạy đc mấy bản đấy, mình tải bản cài sẵn của bạn thì chạy sv bình thường nhưng vẫn không vào game đc, cứ vào client đã chép path là bị Not responding rồi bảo mất kết nối đường truyền
    ----
    ah đc rồi, do trong client thiếu thư mục setting
    Lần sửa cuối bởi minhnghia0507, ngày 14-02-15 lúc 12:03 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng minhnghia0507 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi greentears [Only registered and activated users can see links. ]
    Như Title thì hôm này mình có chuyện vui + rãnh chút nên làm bài hướng dẫn cho ai muốn mở Server Jx Linux cho mạng LAN, rũ bạn bè về phòng PK chơi ^^ ôn lại ký ức hào hùng đã lâu ^^

P/s: Bài này là MỞ CHO MẠNG LAN chứ không phải HƯỚNG DẪN MỞ ONLINE nha mấy thím . . . 2 khái niệm đó khác nhau hoàn toàn nhé . . . nên có gây thất vọng cho ai thì bỏ qua dùm ^^
    Trường hợp bạn là ip máy bạn đang cùng lớp với Sever , nhưng IP Moderm và máy mình hiện tại là 192.168.0.xx thì config như thế nào bạn ? Bạn có thể chỉ mình config lại ko ? Sẵn nếu bạn biết thì chỉ mình config lại eth0 luôn nhé , Thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng vikingnguyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    269

Trích dẫn Gửi bởi vikingnguyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Trường hợp bạn là ip máy bạn đang cùng lớp với Sever , nhưng IP Moderm và máy mình hiện tại là 192.168.0.xx thì config như thế nào bạn ? Bạn có thể chỉ mình config lại ko ? Sẵn nếu bạn biết thì chỉ mình config lại eth0 luôn nhé , Thanks
    bạn tham khảo lại cách đổi IP server nhé, đổi IP máy Linux với cái máy SQL luôn nếu bạn chạy 2 máy ảo, còn chạy 1 máy linux thôi thì cũng tương tự, đổi IP và cấu hình lại toàn ộ nhé không biết đổi thì lập topic đi, mình vào chỉ luôn cho, tiện cho ai muốn đổi còn vào xem . . .

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến greentears vì bài viết này !

itshared002 (12-02-16)

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi vikingnguyen [Only registered and activated users can see links. ]
    Trích dẫn Gửi bởi greentears [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn tham khảo lại cách đổi IP server nhé, đổi IP máy Linux với cái máy SQL luôn nếu bạn chạy 2 máy ảo, còn chạy 1 máy linux thôi thì cũng tương tự, đổi IP và cấu hình lại toàn ộ nhé không biết đổi thì lập topic đi, mình vào chỉ luôn cho, tiện cho ai muốn đổi còn vào xem . . .
    mình cũng bị giống bạn này ip 192.168.0.xx không biết cách cònig ntn bạn giúp làm cái hướng dẫn đc không,...hóng....thank trước
    Khách viếng thăm hãy cùng rocklamdat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Bảng xếp hạng JX Linux cho bạn nào chưa làm dc.
    Bởi cgalaxy trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 74
    Bài viết cuối: 01-10-18, 01:03 AM
  2. [JX] Nhờ các Cao thủ chuyên về Linux viết giúp cẩm nang Ebook 1.0 sever linux
    Bởi tvnnam trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 15-02-17, 08:16 PM
  3. [JX] Cài HĐH Linux CentOS 6.4 chạy linux (không dùng VMWare share) liệu có được không
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 08-11-15, 08:37 AM
  4. [Võ Lâm Linux] Võ lâm linux clone ra cho các bạn PK vui nào
    Bởi tungtieng trong diễn đàn CÁC SERVER GAME PRIVATE ONLINE
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 17-09-14, 09:50 AM
  5. [JX] Chuyển server linux VNG từ Linux sang máy Thật !!!
    Bởi kenlucky2000 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 24-04-14, 07:44 PM