[Gunny] Thật sự lỗi này chưa biết fix (có ảnh) - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Thành Viên
    Thanks
    26

Ðề: Thật sự lỗi này chưa biết fix

Trích dẫn Gửi bởi trungkien13796 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu như vậy thì data nó lưu mấy cái ấy làm gì hả bạn. với mình thấy cũng có nhiều bài hướng dẫn thay đổi 1 số thứ trong game từ data mà
    Lưu vào data để server truy xuất , còn xuất ra xml để client truy xuất, thay đổi cái gì trong data mà liên quan tới xml thì phải build lại cho đồng bộ
    Khách viếng thăm hãy cùng be.cun.186 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến be.cun.186 vì bài viết này !

trungkien13796 (23-12-14)

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi be.cun.186 [Only registered and activated users can see links. ]
    Lưu vào data để server truy xuất , còn xuất ra xml để client truy xuất, thay đổi cái gì trong data mà liên quan tới xml thì phải build lại cho đồng bộ
    Vậy có cái gì không liên quan đến xml trong data mà mình sửa được không bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkien13796 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoang7625's Avatar
    Thanks
    21

Trích dẫn Gửi bởi trungkien13796 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu như vậy thì data nó lưu mấy cái ấy làm gì hả bạn. với mình thấy cũng có nhiều bài hướng dẫn thay đổi 1 số thứ trong game từ data mà
    client sẽ lấy dữ liệu trên file xml, còn sever lấy trên database, 2 cái đó phải giống nhau 100% ko sever sẽ lỗi, bạn ko thấy nhiệm vụ, vật phẩm thay đổi thôi chứ khi bạn làm nhiệm vụ đó hoặc vật phẩm lúc đó sever sẽ lỗi.
    Khách viếng thăm hãy cùng hoang7625 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hoang7625 vì bài viết này !

trungkien13796 (23-12-14)

Đang tìm rau để chăn btbaotrung90's Avatar
    Đang ở
    Đây
    Thanks
    191

Người ta dạy thì ko nghe, thích tinh tướng thì mốt ai mà chỉ nữa.
    Yeubxa comback [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi btbaotrung90 [Only registered and activated users can see links. ]
    Người ta dạy thì ko nghe, thích tinh tướng thì mốt ai mà chỉ nữa.
    Mình thắc mắc thì hỏi viết tiếng Việt có dấu đàng hoàng tinh tướng chỗ nào hả bạn =_=!
    Khách viếng thăm hãy cùng trungkien13796 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi hoang7625 [Only registered and activated users can see links. ]
    client sẽ lấy dữ liệu trên file xml, còn sever lấy trên database, 2 cái đó phải giống nhau 100% ko sever sẽ lỗi, bạn ko thấy nhiệm vụ, vật phẩm thay đổi thôi chứ khi bạn làm nhiệm vụ đó hoặc vật phẩm lúc đó sever sẽ lỗi.
    Thank mình biết cách sửa rồi
    Cho mình hỏi thêm là sau khi mình xóa hết nhiệm vụ cũ đi và thêm nhiệm vụ mới vào thì nó hiện ra dòng "đang ủy thác" che mất chỗ nhận thưởng. Có cách nào bỏ nó đi không b?
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên vinh8c058's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh city
    Thanks
    99

Icon10 Cách Sửa nè

Sửa IP các file có đuôi .config trong thư mục server đi, mình bị 1 lần rồi nên đã sửa đc. sửa các địa chỉ thư mục cho đúng với server đi
    Khách viếng thăm hãy cùng vinh8c058 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Tag của Chủ đề này