Pro nào vào trả lời giúp với, em bí thật 6 tháng chạy rong với DKVS 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên
    Thanks
    16

Pro nào vào trả lời giúp với, em bí thật 6 tháng chạy rong với DKVS 2

Chào mọi người, suốt 6 tháng dài mò mẩn về mặt DKVS 2, mình cảm thấy 1 điều này mà nhiều người chắc chắn cũng cùng Ý kiến tương đồng với mình khi dev và Mở pri

Nói về Dev trước nha

Thứ 1 : chắc chắn các bạn nào sau khi bước vào dev game điều bị vướn vào lỗi ( add map hoặc add Layout cho Item ), cái này làm mình nhức đầu lắm
    Thứ 2 : Pb mình fix lại nhưng không hiểu sao vào được pb nhưng... vào bên trong nhân vật đứng im ( dù đã cố gắn nhít cái mông nó ra mà nó vẫn đứng im và rung như đang sợ khi mình click nó di chuyển )
    Thứ 3 : cái này chắc hẵng các bạn vẫn còn phải bó tay là : Boss A Bích , mình đã không cho nó rớt đồ mà tại sao vào đánh nó chết rồi hành trang mình vẫn bị mất đồ và sau khi xếp hành trang lại thì thấy có vài ô trống @@
    Thứ 4 : Mở cấp bật cho nhân vật ( không phải là Mở giới hạn level nha, mà là mở cho nhân vật đó có thể có cấp trên 100 mà serverr không hiểu lầm là nhỏ hơn cấp 1 đi ko được pb và các hoạt động nhá )
    Thứ 5 : add thêm hình ảnh quái mới, ví dụ mình tìm dc 1 hình ảnh nào đó nhưng add vào quái thì nó lại hiện dấu " ? "
    ....Nói đến đây thôi mình cảm thấy DKVS 2 này mình vẫn còn nhiều điều pải học tập các anh các pác đi trước nhiều, nhưng mấy pác đi trước thì lại ngại lời nói, nên không vào đây chỉ cũng vậy ( p/s : post bài vào đây cho có tiếng nói thui, vì em biết rằng các pác pro nào đó biết nhưng chẵng quan tâm vì là hàng tep riu của mấy pác rùi )

Còn về Mở Pri

về mở Private thì chắc hẵn nhiều pác chạy server cứ thắc mắc tại sao server của mình có số lượng người trên 80 và trong game người chơi xài auto click lại bị lag ???
    => theo như ý kiến của em mà trả lời rằng : em cũng bị tình trạng đó, DKVS 2 pải tắt hết dòng show lệnh trong GSV.
    cũng như các thành viên đang chơi trong game, họ ép 1 món đồ nào đó lên thì GSV sẽ ghi lại và Show ra trong bản CMD nên Máy chủ cố gắn phân tích, nhưng đối với 1 server mà đạt được hơn 80 người thì .... rất nhiều người ép đồ nên máy chủ xử lý không kịp thế là .... GSV bị treo để xử lý lỗi sẽ gây ra hiện tượng LAG game

Còn tình trạng thứ 2 : Sau khi tắt Show hết rồi, mà trong game vẫn còn lag ( Do auto click ) khiến dữ liệu truyền tải bị chập chờn, Mặt dù máy chủ của bạn mới sửa dụng 1% trong số 76 MB băng thông ( tất cả VPS hiện tại ghi là 100MB nhưng chỉ sửa dụng dc 76 MB là hết )
    => lỗi này mình đang gặp phải và không có hướng giải quyết <=

Còn Lỗi Thứ 3 : Giới hạn Player trong game ( chắc hẵn các bạn Newber còn chưa biết trong game DKVS 2 giới hạn bao nhiu người ) nhưng thật tế thì nói chung mà nói DKVS 2 có thể chưa ai biết được nó giới hạn bao nhiêu mà cứ nắm đầu thằng config trong server để tăng giới hạn là điều quá ngu ngốc, thật sự mà nói mình mò hoài cũng ko có cách giải quyết riêng của nó, số lượng người chơi trên 50 người là đã vược quá mức giới hạn người chơi trong game rồi đó, nên việc truyền tải bị gián đoạn và sẽ có thể gây ra LAG trong game

=> lỗi này mình cũng chưa biết mình có bị không nữa vì mình không biết server DKVS 2 giới hạn ở đâu, vì mình cũng đã từng thử mở phần Config trong server để xem và đã thấy cái vụ player gì đó, nó chỉ ghi là 50 mình thêm số 0 nữa thành 500 nhưng vẫn tới 50 người chơi trong game là thường bị lag ( mặt dù họ chỉ treo bãi luyện cấp )

Có Pro nào về mặt này ghé vào hướng dẫn cho em tận tình ( biết cái nào thì hướng dẫn cái đó ) để Box Đao Kiếm Vô song lại quẩy trởi lại

Khách viếng thăm hãy cùng chip2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

V.I.P BMK's Avatar
    Thanks
    189

Ðề: Pro nào vào trả lời giúp với, em bí thật 6 tháng chạy rong với DKVS 2

Hình như là dạo này không ai nói về DKVS nữa thì phải toàn chạy HATT @@
    Khách viếng thăm hãy cùng BMK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi Matchs [Only registered and activated users can see links. ]
    Hình như là dạo này không ai nói về DKVS nữa thì phải toàn chạy HATT @@
    Sẽ có 1 số ít Pro Reply lại thui ... Hịc Đang Hóng

Thành Viên
    Thanks
    16

UPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPP cho bài lên đầu, có ai giúp em cái ạ .

V.I.P BMK's Avatar
    Thanks
    189

nếu trong 6 tháng mà bạn chưa tìm được cái mà bạn cần thì xin mạng phép gớp ý là bản dev của bạn có vấn đề và hãy dùng kinh nghiệm 6 tháng qua để lựa chọn 1 game đúng với trào lưu và cung là 1 kiến thức mới.
    Khách viếng thăm hãy cùng BMK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

hịc .... nếu ai bít chỉ hộ em vs

Thành Viên advd42's Avatar
    Thanks
    182

Nhớ trước là bạn có share 1 bản của bạn cơ mà nhỉ sao tìm hoài chả thấy cái pic đó đâu nhỉ
    Khách viếng thăm hãy cùng advd42 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    172

Mở thêm 1 kênh nữa sẽ hết lag ở server đó .Fix hết thì ko nổi
    tốt nhất bạn có 1 ngày bảo trì đó là khởi động lại vps và chạy lại ĐKVS 2 là hết
    Game nào cũng vậy nên mới có bảo trì
    Khách viếng thăm hãy cùng trinhdat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi advd42 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nhớ trước là bạn có share 1 bản của bạn cơ mà nhỉ sao tìm hoài chả thấy cái pic đó đâu nhỉ
    những thứ mình share chỉ để học hỏi thôi, game đó ko đưa lên onl đươc , vì mình muốn ae tải về và thảo luận dev như thế nào nữa ạ ! chứ giờ mình dev thêm nhìu thứ lắm rồi, gần hoàn thiện nhưng lại bí nhiều thứ

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi trinhdat [Only registered and activated users can see links. ]
    Mở thêm 1 kênh nữa sẽ hết lag ở server đó .Fix hết thì ko nổi
    tốt nhất bạn có 1 ngày bảo trì đó là khởi động lại vps và chạy lại ĐKVS 2 là hết
    Game nào cũng vậy nên mới có bảo trì
    chào bạn, theo như mình biết, Mở thêm 1 kênh ( tức là 1 server nữa ) thì sẽ càn lag hơn , với lại bạn nói pải bảo trì, nhưng vụ chẵng lành đến với mình là 1 ngày bảo trì 10 lần mà vẫn lag

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Ai có Scripts ADD đổi tiền vạn thành XU ở hàng rong chỉ mình với
    Bởi boyngocst1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 25-03-16, 10:23 PM
  2. [JX] các bác cho em hỏi chỉnh màu chữ trong khung rao bán hàng rong ở chỗ nào vậy
    Bởi nhaodzo trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 16-10-14, 03:22 PM
  3. Trả lời: 87
    Bài viết cuối: 21-07-14, 08:08 PM
  4. [Hỏi] có Ai Share Sever Hàng Rong Không
    Bởi TurtleLk trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 22-03-13, 06:18 PM