[JX] Hướng Dẫn Các Bạn Newbie Đưa JX Lên Online Và Mở Wed Đăng Kí Tài Khoản ! - Trang 4
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 4 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 96
    Thành Viên carotyeuchuot's Avatar
    Đang ở
    Trên Giường
    Thanks
    10

Ðề: Hướng Dẫn Các Bạn Newbie Đưa JX Lên Online Và Mở Wed Đăng Kí Tài Khoản !

Dạo này đang Dev mây cái wed game nghịch hôm nào rãnh tui hướng dẫn mở online linux
    Khách viếng thăm hãy cùng carotyeuchuot xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 9 Users Say Thank You to carotyeuchuot For This Useful Post:

hoalanrung (25-12-14), hoquocdung (25-12-14), jxvui (19-12-14), kieungocvy (19-12-14), nguoihungcuato (24-04-15), shppero (08-12-14), sockware (24-04-15), timvieclam (19-12-14), yeuvolam (20-12-14)

Thành Viên
    Thanks
    11

Sao mình làm như bạn hướng dẫn và chơi được trên máy mình rồi nhưng khi đưa sang máy khác chơi thì lúc đăng nhập server toàn báo kết nối thất bại nhỉ?
    Khách viếng thăm hãy cùng huycnt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Trên Giường
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi huycnt [Only registered and activated users can see links. ]
    Sao mình làm như bạn hướng dẫn và chơi được trên máy mình rồi nhưng khi đưa sang máy khác chơi thì lúc đăng nhập server toàn báo kết nối thất bại nhỉ?
    1,Do config IP server sai < Loại bỏ vì config IP sai bạn sẽ không chạy được sever để chơi >!

2, Do mở thiếu port hoặc mở ko đúng port yêu cầu của server! <cái này chiếm 90%>xem lại trong file ServerCfg.ini port sv cần mở nhé!

3, Do chưa sữa file serverlist.ini trong client thành IP wan <cái này khả năng khá cao do wên >

Bạn xem lại mấy bước trên bài hướng dẫn làm theo y như vậy mở đúng port thì chạy xong SV máy khác 100% vào được ngay !
    Khách viếng thăm hãy cùng carotyeuchuot xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. The Following 8 Users Say Thank You to carotyeuchuot For This Useful Post:

hanoivang (14-03-15), hoalanrung (25-12-14), jxvui (19-12-14), kieungocvy (19-12-14), nguoihungcuato (24-04-15), sockware (24-04-15), timvieclam (19-12-14), vodanh0 (20-07-15)

Thành Viên
    Thanks
    11

Trích dẫn Gửi bởi carotyeuchuot [Only registered and activated users can see links. ]
    1,Do config IP server sai < Loại bỏ vì config IP sai bạn sẽ không chạy được sever để chơi >!

2, Do mở thiếu port hoặc mở ko đúng port yêu cầu của server! <cái này chiếm 90%>xem lại trong file ServerCfg.ini port sv cần mở nhé!

3, Do chưa sữa file serverlist.ini trong client thành IP wan <cái này khả năng khá cao do wên >

Bạn xem lại mấy bước trên bài hướng dẫn làm theo y như vậy mở đúng port thì chạy xong SV máy khác 100% vào được ngay !
    nhưng vấn đề ở chỗ là mình đã đưa online thành công nhưng lại không chơi trong mạng lan được. thằng em mik máy nó ở tầng dưới mặc dù 2 máy đã tắt tường lửa (cả tường lửa morden) nhưng lúc vào game thì bị lỗi kết nối.
    sau đó mik chỉnh ip lại thành ip theo mạng LAN ko phải là ip wan nữa thì máy mình vẫn chơi được còn máy em mik vào chọn nhân vật được nhưng ko vào trong game được, cũng báo kết nối thất bại.
    cuối cùng thì mik dùng hamachi thì 2 máy đều chơi đc.( cái này thì chắc chắn rồi mik ko muốn xét đến )
    chủ yếu mik muốn online trực tiếp cho mấy đứa bạn mik nó ngu IT đỡ phải cài thêm hamachi cho đơn giản. mà giờ hamachi muốn vào room cứ bắt phải đăng ký nên càng thêm phức tạp
    Khách viếng thăm hãy cùng huycnt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone
    Thanks
    21

cà rốt ơi onl y!h pm [Only registered and activated users can see links. ] tui hỏi cái này với carot
    Khách viếng thăm hãy cùng niconut xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Trên Giường
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi huycnt [Only registered and activated users can see links. ]
    nhưng vấn đề ở chỗ là mình đã đưa online thành công nhưng lại không chơi trong mạng lan được. thằng em mik máy nó ở tầng dưới mặc dù 2 máy đã tắt tường lửa (cả tường lửa morden) nhưng lúc vào game thì bị lỗi kết nối.
    sau đó mik chỉnh ip lại thành ip theo mạng LAN ko phải là ip wan nữa thì máy mình vẫn chơi được còn máy em mik vào chọn nhân vật được nhưng ko vào trong game được, cũng báo kết nối thất bại.
    cuối cùng thì mik dùng hamachi thì 2 máy đều chơi đc.( cái này thì chắc chắn rồi mik ko muốn xét đến )
    chủ yếu mik muốn online trực tiếp cho mấy đứa bạn mik nó ngu IT đỡ phải cài thêm hamachi cho đơn giản. mà giờ hamachi muốn vào room cứ bắt phải đăng ký nên càng thêm phức tạp
    Như bạn nói thì sau khi để IP wan máy bạn có chơi được ko ? nêu cũng kết nối thất bại khi vào đến chọn NV thì do giãi nén thiếu Map hoặc chưa load xong! Còn nếu máy bạn chơi bình thường còn máy em bạn vào không được thì do mở thiếu port , mở thêm port trong Bishop nữa! Còn về chơi Lan mà máy em bạn không vào được thì xem lại đi vì chơi Lan thì ko cần chỉnh sữa gì hết chỉ cần chỉnh IP trong serverlist.ini trong máy em bạn giông IP máy bạn la chơi được thôi !

9. The Following 4 Users Say Thank You to carotyeuchuot For This Useful Post:

kieungocvy (19-12-14), nguoihungcuato (24-04-15), timvieclam (19-12-14), vodanh0 (20-07-15)

Đang ở
    Trên Giường
    Thanks
    10

Mấy bác thắc mắc gì pm luôn dưới bài viết này nhé chứ dạo này đang bận dev nên hok có online đâu mà pm vào inbox

có gì thắc mắc thi cứ post ở dưới giúp đc mình sẽ giúp còn ko mấy pro khác trã lời giúp cho

11. The Following 4 Users Say Thank You to carotyeuchuot For This Useful Post:

hocsinhthuctap (21-12-14), jxvui (19-12-14), kieungocvy (19-12-14), timvieclam (19-12-14)

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi carotyeuchuot [Only registered and activated users can see links. ]
    Lúc mình ĐK vẫn dc 30 ngày ! Mình dùng để download la chình còn dùng để chạy Sever thi tí minh share mấy Wed dk VPS Free 1_3 năm cho !

Cấu Hình còn này như này :

CPU Cores 1 Varies Varies
    Memory (GB) 2 Varies Varies
    Disk Space (GB) 25 Varies Varies
    OS Type Windows Server 2008 Windows Server 2008 R2 + RDS Windows 7 Enterprise,
    Windows XP Pro,
    Windows Server Workstation,
    Linux
    User Experience Premium (RDP, PColP or Blast) Standard (RDP) Premium (RDP, PColP or Blast)

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mìnhc ó ghi dưới bài rồi mà Gmail thi hầu như thất bại hoàn toàn
    Nghe thơm quá. Bạn share mình với. Cảm ơn bạn nhiều!
    Khách viếng thăm hãy cùng boyitmmo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    22

Em cài wed được rồi tks a nhiều! Anh còn cái wed nào nữa ko share em vơi
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuvolam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi yeuvolam [Only registered and activated users can see links. ]
    Em cài wed được rồi tks a nhiều! Anh còn cái wed nào nữa ko share em vơi
    - đua yahoo đây mình send web cho bạn nghịch thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng jx_jinz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

15. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến jx_jinz vì bài viết này !

hocsinhthuctap (21-12-14)

Trang 4 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Gunny] Hướng dẫn tăng VIP lên lv 6 khi đăng ký 6 tháng cho Newbie
    Bởi huyvannet trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 17-04-15, 11:07 AM
  2. Xin trợ giúp đăng ký tài khoản diễn đàn từ web đăng ký game
    Bởi Sesshomaru trong diễn đàn Hỏi/Đáp về vBulletin
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 24-03-14, 02:25 AM
  3. Fix web đăng nhập 4.0 khi rip từ bản 3.4 lên cho newbie