Cần xin hướng dẫn cách cài đặt
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành Viên
    Thanks
    39

Cần xin hướng dẫn cách cài đặt

VSRO, Chắc hẳn không quá xa lạ với các Gm từng làm sro
    xin sơ lược qua các loại sro có thể làm offline và online được
    gồm có các server sau: isro, C sro, K sro , Srx sro, Seamu sro, Vsro và cao nhất là Sro-R phiên bản bảo mật của JOyMAX

Hiện nay chúng ta hay dùng là Vsro, vì Vsro khá đầy đủ và đơn giản cũng như hệ thống điều khiển của nó,

dĩ nhiên bất kì 1 game mà các bạn làm offline được đều có thể đưa lên online trên cơ sở Client và máy chủ
    Vsro gồm có 3 phần :
    * Thứ nhất là hệ thống server đó là bản ghi ( chính là phần mềm SQL SERVER )
    * Thứ 2 là hệ thống điều khiển giữa bản ghi và Client
    * Thứ 3 là Client là trò chơi chịu sự điều khiển của máy chủ

Vậy sro hoạt động trên nguyên tắc nào,
    trả lời thứ nhất sro hoạt động theo nghiên lý bản ghi, tức là người chơi được cung cấp Client, Client này là toàn bộ hệ thống hình ảnh và các file cấu hình nên không gian 3D, khi người chơi tạo nhân vật và chơi sẽ tạo ra hàng loạt các câu lệnh báo cáo lên máy chủ theo đường tuyền web qua các cổng port của máy chủ trong đó file Media.pk2 là file chứa mọi bố trí của máy chủ như NPC, các thết lập quái vật, nhân vật và Code đồ đạc
    tiếp theo là các file Data.pk2 là hệ thống các hình ảnh và cấu trúc 3D
    Tiếp theo là file Music.pk2 là file chứa âm thanh
    Map.pk2 là file chứa cấu hình như toạ độ, khung cảnh....
    v,v..
    thứ 2 là máy chủ phụ trách ghi và giữ lại bản ghi
    thứ 3 là hệ thống điều khiển của admin bao gồm các việc kiểm soát và bố trí game
    Còn việc chỉnh sửa game hoàn toàn phụ thuộc vào việc chỉnh sửa các file pk2 và đảm bảo đồng bộ giữ bản ghi server và trong pk2
    việc này đòi hỏi gm phải có kiến thức sâu rộng về các phần mềm và linh động với những code khá phức tạp
    Thường thì 1 số gm lấy những bản ghi có sẵn là Database sau đó đồng bộ với 1 client tương tự

HƯỚNG DẪN CÀI Vsro 1.188 gồm 10 bước:

THỨ NHẤT CÁC FILE CẦN CÓ:
    Microsoft SQL Server 2008 R2 RTM
    vSRO Server Files - 1.188
    vSRO Server Client - 1.188

THỨ 2 HƯỚNG DẪN CÀI GỒM 10 BƯỚC
    1) Sql Server installation.
    2) SRO DB installation.
    3) ODBC installation.
    4) GM account installation.
    5) CGI installation.
    6) IIS installation.
    7) Server configuration 1
    8) Server configuration 2
    9) Server Startup
    10) Game login (Not complete)

Ai có video hoặc bài viết HD cài đặt bản sro này ko vậy, nếu rảnh có thể cài đặt qua TV giúp mình được không ? Tks nhiều ạ.
    Khách viếng thăm hãy cùng motminhtao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Cần xin hướng dẫn cách cài đặt

[Only registered and activated users can see links. ]
    10 bước đó ở đây bạn, có hình ảnh cụ thể, làm theo là đc
    Khách viếng thăm hãy cùng minkhank11a3 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến minkhank11a3 vì bài viết này !

motminhtao (23-11-14)

Thành Viên
    Thanks
    39

Trích dẫn Gửi bởi minkhank11a3 [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]
    10 bước đó ở đây bạn, có hình ảnh cụ thể, làm theo là đc
    tks bạn mình cài đc rồi. mà bạn có biết gì về database sro ko cho mình hỏi 1 vài điều vs.
    Khách viếng thăm hãy cùng motminhtao xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Mình cũng vừa mới học làm sro từ hôm kia thôi loay hoay mãi cái web reg không làm được. hì hì. có gì cậu cứ hỏi ở đây, mình biết thì mình tl, không thì mọi người khác trả lời giúp
    Khách viếng thăm hãy cùng minkhank11a3 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    39

Trích dẫn Gửi bởi minkhank11a3 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cũng vừa mới học làm sro từ hôm kia thôi loay hoay mãi cái web reg không làm được. hì hì. có gì cậu cứ hỏi ở đây, mình biết thì mình tl, không thì mọi người khác trả lời giúp
    BOX SRO này còn mấy ai đâu. những người biết thì thi thoảng mới onl. yahoo mình nè có gì thì giúp mình vs nhé kieuhungluv