[JX] Share Server Giang Sơn Mỹ Nhân <AlexKing> - Trang 20
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 20 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 10 18 19 20 21 CuốiCuối
Kết quả 191 đến 200 của 209
    Thành Viên killer20099's Avatar
    Đang ở
    Binh Duong Province
    Thanks
    188

Ðề: Share Server Giang Sơn Mỹ Nhân <AlexKing>

Trích dẫn Gửi bởi greentears [Only registered and activated users can see links. ]
    nói thật đừng buồn nha . . . nếu là newbie thì có đủ tiền rinh cái source về cũng không biết làm gì ( vì nếu biết thì đã ko là newbie ) thì tốt nhất là tìm 1 nền nào đó ngon ngon rồi học dev lên từ từ, tích lũy kinh nghiệm . . . hiểu biết kha khá rồi thì lấy source Minh Phụng mà build lại từ đầu . . . source mình build, mình hiểu, mình biết nó thế nào, code làm sao, build như nào . . . chứ lấy source người ta về, bug chỗ nào sao biết, build tới đâu rồi cũng không biết nốt . . . chả biết con mọe gì hết . . .thời gian ngâm để mà thấu cái source mua đó thì đủ cho bạn phát triển 1 bộ source mới ngang ngữa rồi thêm 1 mớ việc khác nữa bao gồm việc tích lũy kinh nghiệm, nâng cao trình độ nữa . . . cứ xòe tiền đi mua thì, hên thì có hàng ngon thật, nhưng đầu bạn trống rỗng . . . xui thì tiền mất tật mang . . . =]]

P/s: ý kiến cá nhân, nhận gạch để xây nhà ăn tết, ném thoải mái nhé
    vẫn khoái nhất cái vụ build scr, mỗi lần code đc 1 tính năng vui vãi đái ra, gặp code khó 2-3 đứa chụm lại trao đổi mới vui còn bây giờ ADM sv pri toàn sửu nhi ko biết cái kít gì cũng mở server hút máu rồi gặp lỗi lên đây hỏi, hỏi ko đc thì chê server này nọ. Lí do mà tới bây giờ toàn hảng rởm đc ném lên đây cho bọn nó tha về làm rác là thế, tức cười nhất có mấy server lấy về onl thẳng luôn chẳng biết sửa ntn luôn.
    Khách viếng thăm hãy cùng killer20099 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến killer20099 vì bài viết này !

greentears (21-01-16)

Thành Viên
    Thanks
    269

Trích dẫn Gửi bởi killer20099 [Only registered and activated users can see links. ]
    vẫn khoái nhất cái vụ build scr, mỗi lần code đc 1 tính năng vui vãi đái ra, gặp code khó 2-3 đứa chụm lại trao đổi mới vui còn bây giờ ADM sv pri toàn sửu nhi ko biết cái kít gì cũng mở server hút máu rồi gặp lỗi lên đây hỏi, hỏi ko đc thì chê server này nọ. Lí do mà tới bây giờ toàn hảng rởm đc ném lên đây cho bọn nó tha về làm rác là thế, tức cười nhất có mấy server lấy về onl thẳng luôn chẳng biết sửa ntn luôn.
    mắc cười là cứ xin hướng dẫn onl, trong khi đó nói mình là newbie . . .
    lập topic mình không support, chỉ cho vài lời khuyên thôi, thấy z mà cũng ib riêng xin hướng dẫn cho được
    0mg . . . không đỡ được mà
    còn mấy thánh, ib xin sv onl ổn định để onl luôn mới ghê . . . cứ như ông cha người ta ấy

Sưu nhi bây giờ tiến hóa ghê quá rồi thời hoàng kim của Jx nay còn đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng greentears xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến greentears vì bài viết này !

killer20099 (21-01-16)

Thành Viên AlexKing's Avatar
    Thanks
    100

Trích dẫn Gửi bởi killer20099 [Only registered and activated users can see links. ]
    .
    Trích dẫn Gửi bởi greentears [Only registered and activated users can see links. ]
    .
    Sáng ra buôn bán gặp 2 người thì coi như ăn cơm vs rau cả ngày, người ta buôn bán mà vào dìm hàng không vậy trời khuyên không nên mua nữa chứ buồn tình gê
    Khách viếng thăm hãy cùng AlexKing xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến AlexKing vì bài viết này !

killer20099 (21-01-16)

Thành Viên
    Thanks
    6

mình muốn làm jx trên nền vlbs thì build từ source nào vậy? Source Minh Phụng được không?
    Khách viếng thăm hãy cùng thanh858036 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

hai bác cho lão làng cho em xin tí kinh nghiệm học dev 1 server dạng mì ăn liền như bây giờ thì nên bắt đầu dev từ đâu ạ có thể dùng script của server này cho server khác được không ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng nhokcon237 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    269

Trích dẫn Gửi bởi AlexKing [Only registered and activated users can see links. ]
    Sáng ra buôn bán gặp 2 người thì coi như ăn cơm vs rau cả ngày, người ta buôn bán mà vào dìm hàng không vậy trời khuyên không nên mua nữa chứ buồn tình gê
    hí hí, tại muốn tốt cho mấy newbie thôi, vô tình chạm bác ^^ cho xl nhé ^^ mà sv cỡ nào ai mà không biết ^^ dìm đâu nổi up cho hàng bác mau đi ^^ rãnh rãnh update cho newbie phá đi pro ^^ hàng để lâu nó thiêu đấy

Trích dẫn Gửi bởi thanh858036 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình muốn làm jx trên nền vlbs thì build từ source nào vậy? Source Minh Phụng được không?
    source Minh Phụng là source trắng, phát triển được hết nhé ^^ quan trọng đủ trình hay không thôi ^^

Trích dẫn Gửi bởi nhokcon237 [Only registered and activated users can see links. ]
    hai bác cho lão làng cho em xin tí kinh nghiệm học dev 1 server dạng mì ăn liền như bây giờ thì nên bắt đầu dev từ đâu ạ có thể dùng script của server này cho server khác được không ạ
    Mỳ ăn liền thì chỉ có rinh về chạy rồi chiến luôn thôi, chứ dev thì không ăn liền được, còn muốn dev thì nên bắt đầu từ script rồi qua setting . . . thuần thục 2 cái đó rồi thì đụng vào source ( tất nhiên khi tới đây, không chỉ am tường 2 cái trên kia, mà phải biết ngôn ngữ lập trình ( C++ ) nữa ). . . cái này là kinh nghiệm cá nhân mình ra, còn cao nhân khác có đường khác phát triển nhanh hơn thì mình không nói nhé . . .
    Khách viếng thăm hãy cùng greentears xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

source Minh Phụng là source trắng, phát triển được hết nhé ^^ quan trọng đủ trình hay không thôi ^^
    nếu build thì chỉ chạy jx windows thôi hả bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng thanh858036 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

hí hí, tại muốn tốt cho mấy newbie thôi, vô tình chạm bác ^^ cho xl nhé ^^ mà sv cỡ nào ai mà không biết ^^ dìm đâu nổi up cho hàng bác mau đi ^^ rãnh rãnh update cho newbie phá đi pro ^^ hàng để lâu nó thiêu đấy

Mỳ ăn liền thì chỉ có rinh về chạy rồi chiến luôn thôi, chứ dev thì không ăn liền được, còn muốn dev thì nên bắt đầu từ script rồi qua setting . . . thuần thục 2 cái đó rồi thì đụng vào source ( tất nhiên khi tới đây, không chỉ am tường 2 cái trên kia, mà phải biết ngôn ngữ lập trình ( C++ ) nữa ). . . cái này là kinh nghiệm cá nhân mình ra, còn cao nhân khác có đường khác phát triển nhanh hơn thì mình không nói nhé . . .
    tks bác tiện thể cho mình hỏi tí giữa script và setting có liên quan mật thiết với nhau không ví dụ nếu viết 1 script về event thì trong setting có phải làm gì không và thường thì ban đầu học viết script nên tập theo thứ tự làm sao vậy bác
    Khách viếng thăm hãy cùng nhokcon237 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)
    Khách viếng thăm hãy cùng tam241992 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tam241992 vì bài viết này !

AlexKing (22-01-16)

Thành Viên
    Thanks
    2

mình cần file .lua lequan có chức năng sau mn giúp giùm (mình đang chạy sv này Giang sơn mỹ nhân)

level up 90
    (nhận rồi thì không nhận nữa)
    nhận set kim phong
    ngựa chiếu dạ
    10 vạn

giúp mình nhé các bạn... thank các bạn trước...
    Khách viếng thăm hãy cùng rocklamdat xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 20 của 21 Đầu tiênĐầu tiên ... 10 18 19 20 21 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Share Server Công Lý Giang Hồ
    Bởi hichay trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 311
    Bài viết cuối: 18-08-18, 06:14 PM
  2. [Xajh] Share Server Tiếu Ngạo Giang Hồ
    Bởi w1499 trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 428
    Bài viết cuối: 14-05-17, 02:22 AM
  3. Xajh] Share Server Tiếu Ngạo Giang Hồ v.130
    Bởi btbaotrung90 trong diễn đàn Private Server For Linux
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-10-14, 09:45 AM
  4. [JX] Share Server Giang Sơn Mỹ Nhân Ui VNG
    Bởi keo_ngot1418 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 44
    Bài viết cuối: 26-08-13, 03:51 PM
  5. Update Việt Hóa cho server Giang Share
    Bởi f-fantasy trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 32
    Bài viết cuối: 06-05-10, 09:41 PM