[JX] Mình cần hỏi 1 vấn đề về UpdateIP
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 2 của 2
    Thành Viên
    Thanks
    0

Mình cần hỏi 1 vấn đề về UpdateIP

Mình sử dụng máy ảo của Edward_Newgate và update của cgalaxy, test online cũng ok, nói chung lâu lâu mò vào đây cũng ko ngờ jx phát triển đến mức độ như vậy ^^.
    Nhưng lúc xài UpdateIP.exe để client tự cập nhật IP thì lại xảy ra vấn đề là nó chỉ đổi IP thuộc region_0 trong serverlist.ini, mà region_0 này là phần "Máy chủ đã vào" . Nên lúc vào game, thì server ip không update, còn chọn "Máy chủ đã vào" thì trống, không có server.
    [List]
    RegionCount=2
    Region_0=M¸y chñ ®· vµo
    Region_1=Vâ L©m Truỷn Kú

[Region_0]
    Count=1
    0_Title=test
    0_Address=116.102.yyy.yyy <---- (updateIP.exe chỉ sửa chỗ này)

[Region_1]
    Count=1
    0_Title=Thiªn Ngo¹i L­u Tinh
    0_Address=116.102.xxx.xxx <----- (IP này không được update)
    Mình thử vài cách cũng không tác dụng nên mình muốn hỏi là có bạn nào tìm ra cách fix hoặc giải pháp thay thế không.
    Cám ơn!
    Khách viếng thăm hãy cùng KnStanley xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hoangcungclub's Avatar
    Thanks
    24

Ðề: Mình cần hỏi 1 vấn đề về UpdateIP

Trích dẫn Gửi bởi KnStanley [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình sử dụng máy ảo của Edward_Newgate và update của cgalaxy, test online cũng ok, nói chung lâu lâu mò vào đây cũng ko ngờ jx phát triển đến mức độ như vậy ^^.
    Nhưng lúc xài UpdateIP.exe để client tự cập nhật IP thì lại xảy ra vấn đề là nó chỉ đổi IP thuộc region_0 trong serverlist.ini, mà region_0 này là phần "Máy chủ đã vào" . Nên lúc vào game, thì server ip không update, còn chọn "Máy chủ đã vào" thì trống, không có server.

Mình thử vài cách cũng không tác dụng nên mình muốn hỏi là có bạn nào tìm ra cách fix hoặc giải pháp thay thế không.
    Cám ơn!
    dùng Tool khác update IP , có 1 số Tool update ip và life khá ổn. bạn tìm kiếm thử đi
    Khách viếng thăm hãy cùng hoangcungclub xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Vấn đề về UpdateIP
    Bởi TheHades trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-09-12, 11:07 PM
  2. [JX] [Help] !!!!! Cho mình xin cái UpdateIP , và cách sử dụng
    Bởi babyoflove trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 02-03-12, 09:53 PM
  3. Xin file updateip.exe
    Bởi Minh Phụng trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0