Giải đáp các thắc mắc liên quan đến ĐKVS2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24
    Thành Viên ongchu485's Avatar
    Thanks
    14

Giải đáp các thắc mắc liên quan đến ĐKVS2

Chào các bạn!
    Trong thời gian vừa qua, tôi thấy ĐKVS vẫn còn khá "hot" và thấy có nhiều bạn vẫn còn tìm tòi, nghiên cứu về game này. Để tạo thêm "khí thế" cho một số bạn "nhập môn" hoặc những người muốn dev game nhưng còn thuộc dạng "gà mờ" nên hôm nay tôi mạn phép lập topic này để truyền thủ lại những gì tôi biết về game này. Nói "truyền thụ" thì có vẻ hơi quá những với một số kinh nghiệm ít ỏi của mình trong hơn gần 1 năm tìm hiểu về nó thì tôi nghĩ có thể giúp cho một số ít nhiều cũng có thể hoàn thiện một server mới cho riêng mình.
    Tôi cũng sẽ cung cấp một số thứ khác nếu như các bạn cần như: Tools, map mới, thần binh mới, thú cưỡi mới, giao diện mới,... để tiện cho dev game.
    *Thêm nữa là tôi sẽ không trả lời các câu hỏi cụ thể ở đây mà sẽ gửi tin nhắn nhé!
    Cám ơn các bạn!
    Lần sửa cuối bởi ongchu485, ngày 03-11-14 lúc 06:55 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ongchu485 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    15

Ðề: Giải đáp các thắc mặc liên quan đến ĐKVS2

Trích dẫn Gửi bởi ongchu485 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào các bạn!
    Trong thời gian vừa qua, tôi thấy ĐKVS vẫn còn khá "hot" và thấy có nhiều bạn vẫn còn tìm tòi, nghiên cứu về game này. Để tạo thêm "khí thế" cho một số bạn "nhập môn" hoặc những người muốn dev game nhưng còn thuộc dạng "gà mờ" nên hôm nay tôi mạn phép lập topic này để truyền thủ lại những gì tôi biết về game này. Nói "truyền thụ" thì có vẻ hơi quá những với một số kinh nghiệm ít ỏi của mình trong hơn gần 1 năm tìm hiểu về nó thì tôi nghĩ có thể giúp cho một số ít nhiều cũng có thể hoàn thiện một server mới cho riêng mình.
    Tôi cũng sẽ cung cấp một số thứ khác nếu như các bạn cần như: Tools, map mới, thần binh mới, thú cưỡi mới, giao diện mới,... để tiện cho dev game.
    Cám ơn các bạn!
    m góp ý b thế này.thay vì bạn hướng dẫn từng người thì b biết vào 1 cái note hay ebook gì đó.tổng hợp tất cả các thứ bạn biết như vậy nó hay hơi
    thanks for share
    Khách viếng thăm hãy cùng nhokdaik1102 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Bác cho hỏi Bảng Xếp Hạng Nằm Ở File nào ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng Banner xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi nhokdaik1102 [Only registered and activated users can see links. ]
    m góp ý b thế này.thay vì bạn hướng dẫn từng người thì b biết vào 1 cái note hay ebook gì đó.tổng hợp tất cả các thứ bạn biết như vậy nó hay hơi
    thanks for share
    Cám ơn sự góp ý của bạn nhưng hiện tại mình ko có thời gian nhiều để viết một cái ebook như bạn nói nên chỉ trả lời những câu hỏi ngắn mà thôi!

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi Banner [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình chưa hiểu ý bạn lắm!
    Bạn muốn biết file để Vh xếp hạng hay là file để chỉnh sữa xếp hạng!

Thành Viên
    Thanks
    6

bạn cho mình hỏi làm thế nào để add sự kiên vào ingame, ví dụ như ở bản của bác "camxuc " co sẵn 1 file sự kiện. mình đã import vào nhưng nó vẫn không hiện trong game.
    Khách viếng thăm hãy cùng macnganthan107 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    59

Trích dẫn Gửi bởi macnganthan107 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn cho mình hỏi làm thế nào để add sự kiên vào ingame, ví dụ như ở bản của bác "camxuc " co sẵn 1 file sự kiện. mình đã import vào nhưng nó vẫn không hiện trong game.
    File event của mình thi phải đồng bộ với server của mình + client nửa

Trích dẫn Gửi bởi Banner [Only registered and activated users can see links. ]

bản xếp hạng và mội thứ năm trong file config.xml trong server đó coi mấy chổ refresh Rank * * *

Trích dẫn Gửi bởi ongchu485 [Only registered and activated users can see links. ]
    Chào các bạn!
    Cám ơn các bạn!

sorry nhé chỉ là góp ý , bạn nói thì cũng nên trả lời câu hỏi , chứ đừng nói mà không làm để anh em họ ném gạch, chào cả nhà
    Khách viếng thăm hãy cùng camxuc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi camxuc
    m bản xếp hạng và mội thứ năm trong file config.xml trong server đó coi mấy chổ refresh Rank * * *
    Cũng xin bổ sung thêm là mục xếp hạng cũng nằm trong navicat nữa nhé! Nếu như muốn reset lại bảng xếp hạng (kiểu như vài tháng một lần giống mấy game online) thì cũng nên dùng nó!
    Lần sửa cuối bởi ongchu485, ngày 03-11-14 lúc 05:41 PM.

Thành Viên
    Thanks
    15

góp ý b nhé,hướng dẫn người ta như thế thì chi bằng đừng hd
    Khách viếng thăm hãy cùng nhokdaik1102 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi nhokdaik1102 [Only registered and activated users can see links. ]
    góp ý b nhé,hướng dẫn người ta như thế thì chi bằng đừng hd
    Nói thẳng bạn nhé! Cái đó mình đã hướng dẫn chi tiết qua tin nhắn trước rồi!
    Mà nếu vậy thì câu của camxuc:
    "File event của mình thì phải đồng bộ với server của mình + client nửa"
    chắc là cũ thể lắm nhỉ!?
    Bạn thấy ai HD từng ly từng chút không! nói qua loa thôi! Chủ yếu là teamviewer mới chi tiết được!
    Lần sửa cuối bởi ongchu485, ngày 03-11-14 lúc 06:44 PM.

Thành Viên
    Thanks
    16

Bạn ơi, mình đã có Map đồ họa đẹp rồi làm sao để cập nhật cho server phiên bản map cũ ( tức là mún thêm map đồ họa đó lên map cũ í ) thì làm sao thía ợ ?
    à còn nữa cho hỏi lun xíu, làm sao để cho con BOSS thế giới A Bích đánh nó chết rồi nhặt đồ vào gương ko bị tình trạng nhặt xong rồi xếp gọn túi thì nó bị mất đi vài thứ
    Khách viếng thăm hãy cùng chip2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Ai HD Mình Add Đồ Vào Người ( ĐKVS2 ) Của Bác Tuấn 565
    Bởi tiennguyenpn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-12-14, 11:15 AM
  2. Share server ĐKVS2
    Bởi ongchu485 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 66
    Bài viết cuối: 03-10-14, 08:07 PM
  3. [KT] Cách chỉnh TK chỉ 1 map Gia Dụ Quan và ko có NPC ?
    Bởi ltasa93 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 09-01-13, 10:59 AM
  4. [KT] Xin NPC Quan Lãnh Thổ đã Việt Hóa
    Bởi quyena4vd trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-02-12, 09:40 PM