Giải đáp các thắc mắc liên quan đến ĐKVS2 - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 24
    Thành Viên khoctinhmhs's Avatar
    Thanks
    119

Ðề: Giải đáp các thắc mặc liên quan đến ĐKVS2

Trích dẫn Gửi bởi chip2014 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi, mình đã có Map đồ họa đẹp rồi làm sao để cập nhật cho server phiên bản map cũ ( tức là mún thêm map đồ họa đó lên map cũ í ) thì làm sao thía ợ ?
    à còn nữa cho hỏi lun xíu, làm sao để cho con BOSS thế giới A Bích đánh nó chết rồi nhặt đồ vào gương ko bị tình trạng nhặt xong rồi xếp gọn túi thì nó bị mất đi vài thứ
    Dùng tools làm map để tạo file config.xml .... build swf ở phía client, chép config vào phía server ở BigMap.xml (hay gì đó quên tên chính xác) và MapConfig.xml ... clear cache và hưởng thụ
    Khách viếng thăm hãy cùng khoctinhmhs xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên ongchu485's Avatar
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi chip2014 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi, mình đã có Map đồ họa đẹp rồi làm sao để cập nhật cho server phiên bản map cũ ( tức là mún thêm map đồ họa đó lên map cũ í ) thì làm sao thía ợ ?
    à còn nữa cho hỏi lun xíu, làm sao để cho con BOSS thế giới A Bích đánh nó chết rồi nhặt đồ vào gương ko bị tình trạng nhặt xong rồi xếp gọn túi thì nó bị mất đi vài thứ
    Mình trả lời cho bạn rồi nhé!
    Khách viếng thăm hãy cùng ongchu485 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

em đang tìm hiểu cách add hình ảnh khi mang bộ trang bị , và hình ảnh thú cưỡi khi cưỡi chúng anh có thể chỉ em cách thêm được không ? với lại cái map mà anh chỉ em ko làm được mặt dù đã cố gắn nhưng vẫn không được gì

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi khoctinhmhs [Only registered and activated users can see links. ]
    Dùng tools làm map để tạo file config.xml .... build swf ở phía client, chép config vào phía server ở BigMap.xml (hay gì đó quên tên chính xác) và MapConfig.xml ... clear cache và hưởng thụ
    em lam như vậy nè : trước hết em đã có sẵn file map swf của client rồi, và vào phía MapConfig của server em sửa lại tọa độ của NPC roài nhưng vào game nó vẫn hiện map mới mà chạy dc xíu tới khoảng trống thì lại đứng im @__@
    Khách viếng thăm hãy cùng chip2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    14

em đang tìm hiểu cách add hình ảnh khi mang bộ trang bị , và hình ảnh thú cưỡi khi cưỡi chúng anh có thể chỉ em cách thêm được không ? với lại cái map mà anh chỉ em ko làm được mặt dù đã cố gắn nhưng vẫn không được gì

--- Chế độ gộp bài viết ---

em lam như vậy nè : trước hết em đã có sẵn file map swf của client rồi, và vào phía MapConfig của server em sửa lại tọa độ của NPC roài nhưng vào game nó vẫn hiện map mới mà chạy dc xíu tới khoảng trống thì lại đứng im @__@
    Sửa map thì phải chỉnh thêm giới hạn map nữa! (Ví dụ như đi tới chỗ vực sâu thì ko đi được nữa) bạn chưa sửa nên nó vẫn còn giới hạn của map cũ! có nghĩ là khi bạn chạy tới đó đối với map mới thì hiện lên cái cầu đáng lẽ bạn đã đi qua được nhưng tới đó lại không đi được là do map cũ giới hạn chỗ đó là vực nên không bước qua được. Đó chỉ là ví dụ cho bạn hiểu thôi!
    và nếu bạn sửa tọa độ NPC thì đúng là vị trí npc có thay đổi nhưng khi làm nv lại không chạy tới chỗ bạn đã đổi mà tới chỗ mặc định của mạp cũ cùng với phía bản đồ khi nhấn M cũng thế! Bạn cũng phải chỉnh sửa thêm cái này nhưng tiếc là h ko nhớ tên file là gì @@!
    Nói chung là có làm mới nhớ còn nói không thì không nhớ rõ!
    Lần sửa cuối bởi ongchu485, ngày 20-11-14 lúc 06:58 PM.

Thành Viên
    Thanks
    16

pác ơi, tui dev bị vướng vụ này, sau khi tui dev thành công hết file level từ cấp 101 -> 500 rồi nhưng tui test lại thì thấy cấp trên 100 không làm nv được hay vào chiến trường được @@ bí qá nhờ pác giúp ( DKVS2 )

Thanks
    14

pác ơi, tui dev bị vướng vụ này, sau khi tui dev thành công hết file level từ cấp 101 -> 500 rồi nhưng tui test lại thì thấy cấp trên 100 không làm nv được hay vào chiến trường được @@ bí qá nhờ pác giúp ( DKVS2 )
    Cái đó là do game chỉ quy định lv 100 là max cấp. Bạn lại chỉnh lên cấp trên 100 thì bạn phải chỉnh sửa bên server cho nó hiểu là cấp 101->500 là lớn hơn cấp 100 (vì khi bạn chỉnh như thế thì server tưởng là cấp 101 -> 500 còn nhỏ hơn cả cấp 1) vì thế bạn không thể vào chiến trường hoặc làm đc nv do "chưa đủ cấp".

Thành Viên
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi ongchu485 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái đó là do game chỉ quy định lv 100 là max cấp. Bạn lại chỉnh lên cấp trên 100 thì bạn phải chỉnh sửa bên server cho nó hiểu là cấp 101->500 là lớn hơn cấp 100 (vì khi bạn chỉnh như thế thì server tưởng là cấp 101 -> 500 còn nhỏ hơn cả cấp 1) vì thế bạn không thể vào chiến trường hoặc làm đc nv do "chưa đủ cấp".
    pác à, tui cờ mít lắm, hịc người ta bảo đồng bộ từ client với server để cho cấp độ như nhau, nhưng tui chỉ chỉnh được trong server còn client thì ko biét sửa file nào ? pác cho em pít file client cần chỉnh sửa để tăng level ở đâu không ạ ?

Thành Viên GameZone KaizKenny's Avatar
    Thanks
    191

Cho mình hỏi cách VH DKVS
    Và Vh cần những zì và VH ở đâu?
    Khách viếng thăm hãy cùng KaizKenny xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    14

pác à, tui cờ mít lắm, hịc người ta bảo đồng bộ từ client với server để cho cấp độ như nhau, nhưng tui chỉ chỉnh được trong server còn client thì ko biét sửa file nào ? pác cho em pít file client cần chỉnh sửa để tăng level ở đâu không ạ ?
    File cũ thể thì ko nhớ! bạn thử xem file Main với config xem!

Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi KaizKenny [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi cách VH DKVS
    Và Vh cần những zì và VH ở đâu?
    Vh thì tìm các file có đuôi .swf (chủ yếu tập trung trong mục ui và một số file khác như config.swf,...), và các icon hình ảnh của game + với một số file trong mục xml (chủ yếu là tên quái).
    Phần mềm cần để vh file .swf thì có thể dùng Sothink.SWF Decompiler hoặc các phần mềm tương tự.
    Vh file .xml thì dùng npp++.
    Vh hình ảnh thì dùng phần mềm đồ họa.

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ongchu485 vì bài viết này !

KaizKenny (30-11-14)

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Ai HD Mình Add Đồ Vào Người ( ĐKVS2 ) Của Bác Tuấn 565
    Bởi tiennguyenpn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-12-14, 11:15 AM
  2. Share server ĐKVS2
    Bởi ongchu485 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 66
    Bài viết cuối: 03-10-14, 08:07 PM
  3. [KT] Cách chỉnh TK chỉ 1 map Gia Dụ Quan và ko có NPC ?
    Bởi ltasa93 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 09-01-13, 10:59 AM
  4. [KT] Xin NPC Quan Lãnh Thổ đã Việt Hóa
    Bởi quyena4vd trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-02-12, 09:40 PM