thành viên mới nhờ các pro giúp đỡ
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    3

thành viên mới nhờ các pro giúp đỡ

em hỏi nhièu lắm nên đặt ra các mục bác nào giúp được mmucj nào thì giúp nhé
    1- e đang tập tành nên e hiểu ntn về webgame có đúng ko
    nó chủ yếu là 2 cái chính sever là client, 1 cái đặt lệnh, 1 cái trả lời, trong client thì chứ web và database,
    data thì chứa dữ liệu nhận từ web của thông tin ngừoi sử dụng.... có sai sót gi fko ạ
    2- essmapp và xampp là gì ạh e ko hiểu chứ năng của 2 cái này? lúc thì chạy máy ảo, lúc thì chạy 1 trrng 2 cái này
    3- có bác nào hướng dẫn 1 cách chi tiết để đưa game lên onilne ko, ví dụ như vấn tiên hoặc DKVS
    thật chi tiết các bác nhé, e đã có tên miền và vps vì trước e có làm 1 web đơn gián và đưa lên như 1 vài youtube hứong dẫn nói chung công đoạn này e mù tịt
    4- bác nào có source vào việt hóa ngon ngon xíu cho e xin với, ko lỗi là được
    5- e chưa thử down về 1 bản đầy đủ nào ko biết có mấy cái souce, ko biết có mấy bản có add knb từ web nó dùng offline đựoc ko
    6- bác nào hứong dẫn đưa lên online thì giải thích cho em cái mở công port vs ahj, e thấy phải mở nhiều cổng port mà tp link thì chỉ cho mở có 1??? e thấy trong Mysql có port cả khi đăng nhập và cả trong data, nó ngia là sao ạ
    7- bouns: bác nào rảnh rỗi giúp e qua teamview được thì để lại ssdt or fb bao giờ cần hỏi giúp e cho nó tiện ^^
    em tổng hợp lại những cái cần hỏi, hơi dài dòng, nhớ gì viết nếy, mong các bác giúp đỡ, e xin cám ơn ạh
    Khách viếng thăm hãy cùng nhankietviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên ongchu485's Avatar
    Thanks
    14

Ðề: thành viên mới nhờ các pro giúp đỡ

Mình xin trả lời câu hỏi thứ 2 của bạn:
    Essmapp và Xampp thì cơ bản đều giống nhau vì cả hai đều là để khởi động server, tuy theo "sở thích" mà mỗi bạn thích một cái khác nhau (Nhưng theo tôi thấy thì chạy Essmapp thuận tiện hơn ), chỉ khác nhau là cách cài đặt thôi. Tóm lại là giữa Essmapp và Xampp đều như nhau, chạy cái nào cũng được hết.
    Còn chạy máy ảo là nếu bạn không muốn gây lỗi (kiểu như dính virus, hay gây lỗi trên hệ điều hành,...) thì mới chạy. Nói tóm lại máy ảo thích hợp test game, máy thật thích hợp chạy, mở online. Vậy thôi!
    Lần sửa cuối bởi ongchu485, ngày 30-10-14 lúc 12:41 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ongchu485 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator Tuan565's Avatar
    Thanks
    302

Rất nhiều câu hỏi nhưng tóm gọn lại ở 1 câu số 7 là được rồi..............................
    QQ : 2464931921

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi Tuan565 [Only registered and activated users can see links. ]
    Rất nhiều câu hỏi nhưng tóm gọn lại ở 1 câu số 7 là được rồi..............................
    cái phần đầu tiên hiểu như thế có đúng ko bác
    e chủ yếu là hỏi về kiếnt thức mà ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng nhankietviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BeeZone's Avatar
    Thanks
    641

Vâng rất nhiều câu hỏi thuộc dạng newbie thật.........Nhưng có gì đó không đúng Không biết Essamp + Xampp là gì mà lại nhờ giúp đưa game lên online......Bá đạo hơn ở chỗ xin source full không lỗi.............
    Khách viếng thăm hãy cùng BeeZone xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi BeeZone [Only registered and activated users can see links. ]
    Vâng rất nhiều câu hỏi thuộc dạng newbie thật.........Nhưng có gì đó không đúng Không biết Essamp + Xampp là gì mà lại nhờ giúp đưa game lên online......Bá đạo hơn ở chỗ xin source full không lỗi.............
    e thì chỉ muốn test thôi mà thằng bạn chí cốt nó cứ bắt đư lên online mặc dù vẫn cài hamachi cho nso rồi

Thành Viên vn9011's Avatar
    Thanks
    51

Trích dẫn Gửi bởi nhankietviet [Only registered and activated users can see links. ]
    e thì chỉ muốn test thôi mà thằng bạn chí cốt nó cứ bắt đư lên online mặc dù vẫn cài hamachi cho nso rồi
    cài hamachi mà không cài lên onl đc à?
    Chỉ cần mở port và thay các ip hamachi thành ip máy cậu là đc mà
    còn mở port thì lên GG nhé.rất chi tiết đó ạ
    Còn chuyện tplink chỉ cho mở 1 cổng thì mua cái modem # hoặc bảo bên cung cấp mạng cấp cho cái modem # là đc ^^.Đây trước cũng có một cái modem chỉ mở đc mỗi cổng 80
    Lần sửa cuối bởi vn9011, ngày 31-10-14 lúc 11:36 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vn9011 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!