Cần 1 Số Pro về Web giúp mình cái này
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26
    Thành Viên
    Thanks
    0

Cần 1 Số Pro về Web giúp mình cái này

Hiện tại mình đang mở 1 sever game nhưng không biết có ai ghét mình hay sao mà suốt ngày chỉ rình mình mở sever up shell lên web rồi xóa hết dữ liệu ổ cứng trong sever mình.vì vậy mình muốn hỏi các bạn làm sao để chống up shell lên web quản lí??
    Khách viếng thăm hãy cùng muasamac xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vnsalone's Avatar
    Thanks
    2

Ðề: Cần 1 Số Pro về Web giúp mình cái này

Có chăng shell ngay trong source ? quét lại toàn bộ source coi
    Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)
    Khách viếng thăm hãy cùng vnsalone xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên mrductan's Avatar
    Đang ở
    Earth/Asia/Vietnam/HoChiMinhCity/TanBinhDistrict/13Ward/Etown3Building/Floor9/
    Thanks
    27

Trích dẫn Gửi bởi muasamac [Only registered and activated users can see links. ]
    Hiện tại mình đang mở 1 sever game nhưng không biết có ai ghét mình hay sao mà suốt ngày chỉ rình mình mở sever up shell lên web rồi xóa hết dữ liệu ổ cứng trong sever mình.vì vậy mình muốn hỏi các bạn làm sao để chống up shell lên web quản lí??
    cái này thì khó nói lắm, chỉ sơ qua thì bạn ko thể chống shell hết đc, mà mấy thằng chơi shell thì nó cũng lắm trò, quan trọng bạn dùng host nào? ngoài ra máy bạn có keylog ko nữa? nếu các vấn đề trên ok, thì bạn trước tiên CHMOD các thư mục, mà mình cũng ko biết source web bạn như thế nào mà chỉ CHMOD kiểu nào cho chạy đc và tốt nữa, ngoài ra các hàm bạn sử dụng trong source web đó có tốt, tối ưu và chống sql injection tốt ko nữa. nói chung bạn hỏi chung thế thì khó trả lời lắm. phải có 1 source cụ thể thì mới bảo mật tốt đc, vì mỗi source 1 kiểu mà. chúc bạn may mắn .......... lần sau
    Khách viếng thăm hãy cùng mrductan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi vnsalone [Only registered and activated users can see links. ]
    Có chăng shell ngay trong source ? quét lại toàn bộ source coi
    Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)
    source thì mình cũng đã quét rồi nhưng không phát hiện shell.nó cứ up con shell C99 lên mình quét bằng avast phát hiện ra và dell luôn nhưng không hiểu sao nó vẫn delete được hết ổ cứng của mình

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi mrductan [Only registered and activated users can see links. ]
    cái này thì khó nói lắm, chỉ sơ qua thì bạn ko thể chống shell hết đc, mà mấy thằng chơi shell thì nó cũng lắm trò, quan trọng bạn dùng host nào? ngoài ra máy bạn có keylog ko nữa? nếu các vấn đề trên ok, thì bạn trước tiên CHMOD các thư mục, mà mình cũng ko biết source web bạn như thế nào mà chỉ CHMOD kiểu nào cho chạy đc và tốt nữa, ngoài ra các hàm bạn sử dụng trong source web đó có tốt, tối ưu và chống sql injection tốt ko nữa. nói chung bạn hỏi chung thế thì khó trả lời lắm. phải có 1 source cụ thể thì mới bảo mật tốt đc, vì mỗi source 1 kiểu mà. chúc bạn may mắn .......... lần sau
    bạn có thể cho mình cái yahoo để mình học hỏi 1 chút được không.vì thực sự mình rất gà về khoản web.web mình dùng cũng mấy năm nay rồi dạo gần đây mới có hiện tượng như vậy

Thành Viên
    Thanks
    3

Trích dẫn Gửi bởi muasamac [Only registered and activated users can see links. ]
    source thì mình cũng đã quét rồi nhưng không phát hiện shell.nó cứ up con shell C99 lên mình quét bằng avast phát hiện ra và dell luôn nhưng không hiểu sao nó vẫn delete được hết ổ cứng của mình
    bạn chạy xampp hay sao ??
    Khách viếng thăm hãy cùng bualolu2015 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

H.pữa cũng bị dính shell
    thằng thả shell nó đỗi trang nạp thẻ ko để ý nó hốt hết mấy củ buồn nghĩ dev
    có cái yahoo ngân lượng của nó a/e cẩn thận : Yahoo nó : [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng Inversun xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vnsalone's Avatar
    Thanks
    2

Thế chắc là website có lỗ hổng
    Khách viếng thăm hãy cùng vnsalone xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator mrrainnt's Avatar
    Thanks
    401

Quan trọng là ngay từ lần đầu tiên nó up shell lên, nó đã vào và up ở nhiều chỗ khác nhau, có xóa cũng không hết @.@!

Trước mắt là cài lại toàn bộ phần mềm chạy web đi đã, kiếm mã nguồn khác chạy luôn tránh bị dính lại shell cũ
    Khách viếng thăm hãy cùng mrrainnt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi bualolu2015 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn chạy xampp hay sao ??
    Mìn chạy bằng xampp bạn ạ
    ......................

Trích dẫn Gửi bởi mrrainnt [Only registered and activated users can see links. ]
    Quan trọng là ngay từ lần đầu tiên nó up shell lên, nó đã vào và up ở nhiều chỗ khác nhau, có xóa cũng không hết @.@!

Trước mắt là cài lại toàn bộ phần mềm chạy web đi đã, kiếm mã nguồn khác chạy luôn tránh bị dính lại shell cũ
    Mình có lấy 1 số uweb bên nước ngoài chạy thử nhưng vẫn bị bạn mà eweb trước của mình chạy 2-3 năm nay ko sao h lại bị cno phá

Moderator mrrainnt's Avatar
    Thanks
    401

Mìn chạy bằng xampp bạn ạ
    ......................

Mình có lấy 1 số uweb bên nước ngoài chạy thử nhưng vẫn bị bạn mà eweb trước của mình chạy 2-3 năm nay ko sao h lại bị cno phá
    Trước mắt là bạn xóa toàn bộ mã nguồn web, thứ 2 là format ổ đĩa được thì càng tốt, cài win lại luôn cho OK

Rồi kiếm cái web khác về xài
    Khách viếng thăm hãy cùng mrrainnt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối