[JX] Hướng dẫn cài đặt "JX Update Linux tiếp của Bác Galaxy cho Newbie như mình"
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 10 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 96
    Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Icon1 Hướng dẫn cài đặt "JX Update Linux tiếp của Bác Galaxy cho Newbie như mình"

Bước1) Tải những thứ cần thiết của yoken về máy cài theo Video hướng dẫn
    link theo dõi: [Only registered and activated users can see links. ]

+ Xóa Pacth Share của sever Yoken đi tuyệt đối không chép vào client nhé nếu không bị lỗi đồ hoa sơn tự chịu nhé
    + Không nên tải client VNG vì clinet đã có sẵn ở bước 3 rồi để tránh bị lỗi nhé

Bước 2) Tải [Hàng Nóng] Share bộ Linux sever đã VH tổng hợp Ver2 của tranminhdo

Hướng dẫn cài đặt :

Link Ver2 : [Only registered and activated users can see links. ]
    + Giải nén được file Ver 2 chọn nofont -> giải nén tiếp Linux_Server_NoFont đc 2 file: gateway và sever1 ta chép đè vào sever yoken đã cài sẵn ở bước 1 qua WínSCP Còn Pacth_Client_nofont ta xóa nhé không cần chép.

Link Update 1 : [Only registered and activated users can see links. ]
    Fix lỗi vô hình độc , Fix res Npc, tống kim ( đã test ), lôi đài , lỗi font vh!
    + chọn nofont -> Pacth_server_nofont : chép 2 file script và settings vào sever yoken đã cài sẵn ở bước 1
    Còn Pacth_Client_nofont ta xóa nhé không cần chép.

Bước 3) Tải Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ của Galaxy

Link download client : [Only registered and activated users can see links. ]

Link down update + path : [Only registered and activated users can see links. ]

chú ý : khi tải về ta được 3 file: clinet + update +path ...... ta làm như sau: path thì chép vào clinet còn update (Linux sever -> sever1 ) thì chép đè vào sever Yoken có sẵn nhé

Xong chiến !

P/s:
    * Chủ sòng bạc ở Ba lăng huyện chính là hoa sơn trúc ông để vào phái hoa sơn
    * Quest Nvmp Hoa sơn ấn f11 sẽ thấy
    Lần sửa cuối bởi tvnnam, ngày 04-11-14 lúc 07:42 PM. Lý do: Mình đã test .. ko lỗi bạn nhé
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

2. The Following 25 Users Say Thank You to tvnnam For This Useful Post:

135236 (19-10-14), anhduca4 (02-12-14), bingwing (20-10-14), cgalaxy (19-10-14), chase200 (20-10-14), dhbachkhoa (20-10-14), dongnguyen0510 (12-01-15), ehwgagc987 (19-10-14), Faker (19-10-14), gakfc1993 (21-01-15), Gama1 (29-10-14), heyyouqn (30-11-14), huhahu92 (04-02-15), huntersun (20-10-14), immortalfrozen (05-07-15), khungboktvn (19-10-14), lamkaka (06-04-15), minhduc_aa (01-12-15), ntnh19_4 (14-03-15), oragon208 (16-06-15), thinhba (20-10-14), tuananh1998 (08-11-14), tului (19-10-14), vantrung1412 (26-10-14), zvotinhz (19-10-14)

Thành Viên
    Thanks
    13

Ðề: Hướng dẫn cài đặt "JX Update Linux tiếp của Bác Galaxy cho Newbine như mình"

Patch của bạn đâu, cho xin cái link
    Khách viếng thăm hãy cùng w1499 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vuila9's Avatar
    Thanks
    51

Ðề: Hướng dẫn cài đặt "JX Update Linux tiếp của Bác Galaxy cho Newbine như mình"

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    1 . Nếu dùng máy ảo của yoken thì Chép cái việt hóa ver2(ko cần xóa script chi hết ) , sau đó chép update new vào còn máy ảo của edward thì ko cần.

2. Chép cái update alphaver2 đè vào.

3. Cuối cùng chép path của mình vào client(của mình) .KHÔNG chép path của yoken cũng như path có trong việt hóa vì như vậy sẽ bị lỗi đồ HS.
    Client của mình đã update rồi , ko cần update nữa. Xong chiến !

P/s: * Còn cái vụ vân trung trấn thì chỉ cần bỏ 2 file image với jxlinux vào data, sau đó khai trong package là ok.... Hết

PHP Code:
    mình sài cái bản góc 6.0 để chạy sever rồi chép update  alphaver2 vào còn pach thì sài của alphaver2 
    nhưng bị lổi 
    :( 

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi w1499 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình sài pach trong alpha 2 đó bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng vuila9 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

path có trong "update alphaver2 " của Galaxy nhé bạn : [Only registered and activated users can see links. ]

Trích dẫn Gửi bởi vuila9 [Only registered and activated users can see links. ]
    PHP Code:
    mình sài cái bản góc 6.0 để chạy sever rồi chép update  alphaver2 vào còn pach thì sài của alphaver2 
    nhưng bị lổi 
    :( 

mình sài pach trong alpha 2 đó bạn
    Mình khuyên bạn nên dùng sever linux của Yoken hoặc Edwade đã share để tránh 1 số lỗi tiềm ẩn ... vì nó fix khá nhiều lỗi so với bản linux 6.0 bạn đang dùng

Thành Viên vuila9's Avatar
    Thanks
    51

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    path có trong "update alphaver2 " của Galaxy nhé bạn : [Only registered and activated users can see links. ]

Mình khuyên bạn nên dùng sever linux của Yoken hoặc Edwade đã share để tránh 1 số lỗi tiềm ẩn ... vì nó fix khá nhiều lỗi so với bản linux 6.0 bạn đang dùng

PHP Code:
    thư mục CentOS là của máy ảo mình úp lên lunix nên không thể lấy server1 ra được bạn lấy ra được hoq choa mình đy 
    Khách viếng thăm hãy cùng vuila9 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone zvotinhz's Avatar
    Thanks
    32

1,2 là chép cả 2 cái sv + client đúng ko bạn
    ko hiểu 3 cho lắm , path này là chép cả sever + client hay chỉ 1 cái client thôi ( thường gọi là patch ) + thiếu link down
    Lần sửa cuối bởi zvotinhz, ngày 19-10-14 lúc 10:39 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng zvotinhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    13

Nếu dùng máy ảo của Edward thì chỉ cần chép cái update alphaver2 của Galaxy đúng ko ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng w1499 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Trích dẫn Gửi bởi zvotinhz [Only registered and activated users can see links. ]
    1,2 là chép cả 2 cái sv + client đúng ko bạn
    ko hiểu 3 cho lắm , path này là chép cả sever + client hay chỉ 1 cái client thôi ( thường gọi là patch ) + thiếu link down
    Download về được server + patch:
    Server chép vào server1 qua WinSCP
    Patch chép vào Client VNG
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi vuila9 [Only registered and activated users can see links. ]
    PHP Code:
    thư mục CentOS là của máy ảo mình úp lên lunix nên không thể lấy server1 ra được bạn lấy ra được hoq choa mình đy 
    Trong sever bạn down về : có Tool / SecureCRT chạy file này để kết nối vào sever nhé bạn...

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Nếu dùng máy ảo của Edward thì chỉ cần chép cái update alphaver2 của Galaxy đúng ko ạ
    đúng rồi đó bạn nhưng lưu ý mình ghi ở dưới để tránh 1 số lỗi bạn nhé

Trang 1 của 10 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ
    Bởi cgalaxy trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 475
    Bài viết cuối: 22-05-19, 10:17 PM
  2. [KT] Hỏi cách update bảng xếp hạng kt linux
    Bởi Kyo Công Tử trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-14, 07:47 AM
  3. [JX] [For newbie] Update cho server TSBD + hút hít 2 tính năng
    Bởi vanluong92 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 52
    Bài viết cuối: 18-12-11, 07:37 PM
  4. Cho newbie hỏi về TLBB offline trên Linux!
    Bởi Edward_Newgate trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-01-11, 01:46 PM