[JX] Hướng dẫn cài đặt "JX Update Linux tiếp của Bác Galaxy cho Newbie như mình" - Trang 9
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 9 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 CuốiCuối
Kết quả 81 đến 90 của 96
    Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Ðề: Hướng dẫn cài đặt "JX Update Linux tiếp của Bác Galaxy cho Newbie như mình"

Trích dẫn Gửi bởi vipbk [Only registered and activated users can see links. ]
    Đi thuyền PLD sang bờ bắc đánh quái sẽ ra, hoặc dùng Mạc bắc truyền tống rồi đi xuống bắc PLD hoặc tự add xem dưới đây:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn nào biết fix lỗi lúc làm nhiệm vụ 40 của Hoa Sơn không chỉ mình với ,làm nv Hoa Sơn 40 đến lúc đánh xong đạo tặc thì về nha môn Đại Lý trả không được ,bấm vào nha môn vệ binh thì gameserver báo lỗi script , còn bấm vào bố khoái thì chỉ nói chuyện chứ không trả được nhiệm vụ.
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Mình bị lỗi lúc làm nhiệm vụ 40 của Hoa Sơn.
    Làm nv Hoa Sơn 40 đến lúc đánh xong đạo tặc thì về nha môn Đại Lý trả không được, bấm vào bố khoái thì chỉ nói chuyện chứ không trả được nhiệm vụ.
    Nguyên nhân do settask thiếu bước:

* cái script NV 40 HS: Alphav2.0NoFont/LinuxSever/server1/script/huashan/bokhoai

-- Bo Kho¸i

function main()

if (GetTask(169) == 45) then
    Talk(3,"q40b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> : Huynh ®Õn tr×nh b¸o téi ph¹m µ?","......tr×nh b¸o ......bla....bla....","VËy ng­¬i mau lªn <color=green>Vò Di S¬n<color> truy b¾t tªn <color=red>§¹o TÆc<color>")
    elseif (GetTask(169) == 47) and (HaveItem(1329) == 1) then
    Talk(2,"q40b2", "<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Tèt l¾m, ng­¬i ®· lËp ®­îc ®¹i c«ng khi gióp nha m«n ta xö lý tªn téi ph¹m nµy","ViÖc ë ®©y ®· xong, phiÒn ng­¬i quay vÒ göi lêi cña ta ®Õn ch­ëng m«n <color=cyan>Nam Cung Ngäc <color>")
    elseif (GetTask(169) == 52) then
    Talk(4,"q50b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Huynh muèn hái vÒ vô c­íp ë Th¹ch Cæ TrÊn ?" ,"TriÒu ®×nh ®· giao viÖc nµy cho Bé H×nh, nh­ng gÇn ®©y binh ®ao lo¹n l¹c, triÒu ®Þnh ®ang lo tËp trung ®èi phã víi ng­êi Kim ë phÝa B¾c","Ta cã vµi ng­­êi b¹n trªn giang hå, theo hä th× viÖc nµy cã liªn quan ®Õn bän bÊt h¶o ë <color=blue>B¹ch Thñy §éng<color>","Ng­¬i thö ®i ®iÒu tra ë <color=blue>B¹ch Thñy §éng<color> xem !")
    elseif (GetTask(169) == 61) then
    Talk(4,"q60b1","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> :Huynh ®µi l¹i ®Õn v× chuyÖn g× n÷a ®©y ?","<color=Red> Bæ Kho¸i<color> : µ, viÖc KiÕm phæ ta còng tõng nghe qua,nh­ng kh«ng nhiÒu ng­êi biÕt vÒ tung tÝch cña nã","BiÕt tung tÝch vÒ <color=gold>KiÕm Phæ<color> râ nhÊt chØ cã thÓ lµ <color=red>C«n L«n l·o Huynh<color>","Ng­¬i nªn ®i <color=yellow>C«n L«n<color> mét chuyÕn !")

else
    Talk(1,"","B©y giê binh ®ao lo¹n l¹c, c¸c h¹ h·y cÈn träng !")
    end;
    end

function q40b1()
    SetTask(169,46)
    AddNote(" §Õn Vò Di S¬n ®¸nh b¹i Hung TÆc 130 181 cho ®Õn khi lÊy ®­îc chøng cø ")
    Msg2Player("§· cã sù hËu thuÉn cña Nha M«n, mau lªn Vò Di S¬n truy b¾t ®¹o tÆc.")
    end;

function q40b2()
    DelItem(1329)
    SetTask(169,48)
    AddNote("Quay vÒ bÈm b¸o cho ch­ëng m«n Nam Cung ngäc")
    Msg2Player("Quay vÒ bÈm b¸o cho ch­ëng m«n Nam Cung ngäc")
    end;

function q50b1()
    SetTask(169,53)
    AddNote("§i B¹ch Thñy §éng , lÇn l­ît ®¸nh theo thø tù 3 tªn cho ®Õn khi nhËn ®ñ 3 vËt phÈm :L­u manh ë 193 197, C«n ®å 205 209, Trém chã 208 200, sau ®ã quay vÒ gÆp Ph­¬ng Thóc Thóc")
    Msg2Player("NhËn ®­îc tin tøc ®i B¹ch Thñy §éng ®iÒu tra")
    end;

function q60b1()
    SetTask(169,62)
    AddNote("§Õn C«n L«n gÆp C«n L«n l·o huynh 197 201 hái th¨m")
    Msg2Player("Bæ kho¸i kªu b¹n nªn ®i C«n L«n 1 chuyÕn")
    end;

function no()
    end;

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Làm nv Hoa Sơn 40 đến lúc đánh xong đạo tặc thì về nha môn Đại Lý trả không được, bấm vào bố khoái thì chỉ nói chuyện chứ không trả được nhiệm vụ.

Xin hỏi các Cao Nhân Script này lỗi do settask thiếu bước nào vậy Xin chỉ giùm với ạ
    --Dao tac TRen Vu Di Son
    function OnDeath ()
    dofile("script/huashan/q40.lua");
    if (GetTask(169) == 46) then
    if (random(1,100) < 20) then
    Msg2Player("C¸c h¹ ®¸nh b¹i §¹o TÆc, buéc h¾n ph¶i nhËn téi, mau quay vÒ nha m«n bÈm b¸o")
    Talk(1,"","C¸c h¹ ®¸nh b¹i §¹o TÆc, buéc h¾n ph¶i nhËn téi, mau quay vÒ nha m«n bÈm b¸o")
    AddEventItem(1329)
    SetTask(169,47)
    else
    Msg2Player("Tªn §¹o TÆc vÉn cßn cøng ®Çu, ch­a chÞu nhËn téi.")
    end
    end
    end

Thành Viên GameZone zvotinhz's Avatar
    Thanks
    32

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]

Xin hỏi các Cao Nhân Script này lỗi do settask thiếu bước nào vậy Xin chỉ giùm với ạ
    --Dao tac TRen Vu Di Son
    function OnDeath ()
    dofile("script/huashan/q40.lua");
    if (GetTask(169) == 46) then
    if (random(1,100) < 20) then
    Msg2Player("C¸c h¹ ®¸nh b¹i §¹o TÆc, buéc h¾n ph¶i nhËn téi, mau quay vÒ nha m«n bÈm b¸o")
    Talk(1,"","C¸c h¹ ®¸nh b¹i §¹o TÆc, buéc h¾n ph¶i nhËn téi, mau quay vÒ nha m«n bÈm b¸o")
    AddEventItem(1329)
    SetTask(169,47)
    else
    Msg2Player("Tªn §¹o TÆc vÉn cßn cøng ®Çu, ch­a chÞu nhËn téi.")
    end
    end
    end
    spam gì mà ghê vậy 3 up 1 lần là đc rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng zvotinhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

còn nếu muốn cài v3 vs galaxy nho nhỏ thì sao bác
    Khách viếng thăm hãy cùng ntnh19_4 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

tvnam oi hjnh như bản galaxy up nho nhỏ nó bỏ cái nhiệm vụ dã tẩu lụm đồ chí hay sao ấy, đánh gần nửa tiếng ko có 1 cái...
    Khách viếng thăm hãy cùng ntnh19_4 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Em cài cả rồi, tới lúc vào game.exe thấy cái server cửu niên trùng phùng vào thì kết nối thất bại.
    dùng patch của yoken thì lại vào được nhưng lại lỗi map
    Khách viếng thăm hãy cùng smallcat1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Mới vừa đọc bài hướng dẫn và cài thành công sever, bây giờ vừa chơi vừa dev chút chút cho vừa ý mình thôi, đang muốn thay đổi hình ảnh áo HKMP thi mặc vào người, nhiều áo HKMP mặc vào ra áo cấp thấp xấu quá >,<. Xem qua vài bài mà vẫn làm không được, có ai bày giúp mình ko,

Ví dụ:

sr hem biết chèn hình lấy cái link nào, mọi người nhấp vào link xem hình giúp mình -__-
    Lần sửa cuối bởi ngayemdi1211, ngày 21-08-15 lúc 12:10 PM. Lý do: chèn ảnh
    Khách viếng thăm hãy cùng ngayemdi1211 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

mấy bác ơi giúp giùm em cái này với
    chạy cái SecureCRTPortable ko đc k biết em bị lỗi ở chỗ nào làm đi làm lại cũng k đc

có gì mấy bác pm yh: [Only registered and activated users can see links. ]
    team vie giúp em với cảm ơn các bác
    Lần sửa cuối bởi killthegame, ngày 21-08-15 lúc 02:08 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng killthegame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi ngayemdi1211 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mới vừa đọc bài hướng dẫn và cài thành công sever, bây giờ vừa chơi vừa dev chút chút cho vừa ý mình thôi, đang muốn thay đổi hình ảnh áo HKMP thi mặc vào người, nhiều áo HKMP mặc vào ra áo cấp thấp xấu quá >,<. Xem qua vài bài mà vẫn làm không được, có ai bày giúp mình ko,

Ví dụ:

sr hem biết chèn hình lấy cái link nào, mọi người nhấp vào link xem hình giúp mình -__-
    Oh yea mình làm dc ùi mọi người
    Khách viếng thăm hãy cùng ngayemdi1211 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 9 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ
    Bởi cgalaxy trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 475
    Bài viết cuối: 22-05-19, 10:17 PM
  2. [KT] Hỏi cách update bảng xếp hạng kt linux
    Bởi Kyo Công Tử trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-14, 07:47 AM
  3. [JX] [For newbie] Update cho server TSBD + hút hít 2 tính năng
    Bởi vanluong92 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 52
    Bài viết cuối: 18-12-11, 07:37 PM
  4. Cho newbie hỏi về TLBB offline trên Linux!
    Bởi Edward_Newgate trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-01-11, 01:46 PM