[JX] Hướng dẫn cài đặt "JX Update Linux tiếp của Bác Galaxy cho Newbie như mình" - Trang 8
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 8 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 96
    Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Ðề: Hướng dẫn cài đặt "JX Update Linux tiếp của Bác Galaxy cho Newbie như mình"

Bạn nào biết fix lỗi lúc làm nhiệm vụ 40 của Hoa Sơn không chỉ mình với ,làm nv Hoa Sơn 40 đến lúc đánh xong đạo tặc thì về nha môn Đại Lý trả không được ,bấm vào nha môn vệ binh thì gameserver báo lỗi script , còn bấm vào bố khoái thì chỉ nói chuyện chứ không trả được nhiệm vụ.
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Thành Viên
    Thanks
    32

cho mình hỏi tí. là khi mở notepad++, mấy file .lua nó k phải hiển thị tiếng việt. (sv no font) có phải k lỗi k, hây đúng của nó là như vạy, nếu mình muốn sửa những dòng đối thoại đó, hoặc viết thêm vào bằng tiếng việt có dấu thì phải làm sao . Thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng shppero xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi shppero [Only registered and activated users can see links. ]
    cho mình hỏi tí. là khi mở notepad++, mấy file .lua nó k phải hiển thị tiếng việt. (sv no font) có phải k lỗi k, hây đúng của nó là như vạy, nếu mình muốn sửa những dòng đối thoại đó, hoặc viết thêm vào bằng tiếng việt có dấu thì phải làm sao . Thanks
    Mở notepad++ lên ...CTRL+A và đổi font chữ từ UNIKEY chuyển sang từ TCVN3 sang UNICODE là đc

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

shppero (17-11-14)

Thành Viên
    Thanks
    32

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Mở notepad++ lên ...CTRL+A và đổi font chữ từ UNIKEY chuyển sang từ TCVN3 sang UNICODE là đc
    làm như thế là đẻ viết vào hay là hiển thị trên notepad++.
    Khách viếng thăm hãy cùng shppero xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Trích dẫn Gửi bởi shppero [Only registered and activated users can see links. ]
    làm như thế là đẻ viết vào hay là hiển thị trên notepad++.
    Gõ thì mở unikey chọn TCVN3, hiển thị xem ở đây: [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vipbk vì bài viết này !

shppero (17-11-14)

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Bạn nào biết fix lỗi lúc làm nhiệm vụ 40 của Hoa Sơn không chỉ mình với ,làm nv Hoa Sơn 40 đến lúc đánh xong đạo tặc thì về nha môn Đại Lý trả không được ,bấm vào nha môn vệ binh thì gameserver báo lỗi script , còn bấm vào bố khoái thì chỉ nói chuyện chứ không trả được nhiệm vụ.

Thành Viên
    Thanks
    113

Bạn nào cho mình hỏi chút, mỗi lần connect server đều phải gõ lại cái câu
    Code:
    ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up
    hết à Có cách nào chỉ gõ 1 lần thôi ko, tại không gõ câu đó thì SecureCRT ko nhận IP

Với lại cho mình hỏi chút, sao mình AddMagic 160 (Thế Vân Tung) vào để hỗ trợ nhưng sao skill thì nhận được mà không có tác dụng gì cả?
    Lần sửa cuối bởi thinhba, ngày 24-11-14 lúc 09:55 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng thinhba xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên GameZone zvotinhz's Avatar
    Thanks
    32

Trích dẫn Gửi bởi thinhba [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn nào cho mình hỏi chút, mỗi lần connect server đều phải gõ lại cái câu
    Code:
    ifconfig eth1 192.168.1.100 netmask 255.255.255.0 up
    hết à Có cách nào chỉ gõ 1 lần thôi ko, tại không gõ câu đó thì SecureCRT ko nhận IP

Với lại cho mình hỏi chút, sao mình AddMagic 160 (Thế Vân Tung) vào để hỗ trợ nhưng sao skill thì nhận được mà không có tác dụng gì cả?
    [Only registered and activated users can see links. ] <-- vào đây có hd cụ thể
    Khách viếng thăm hãy cùng zvotinhz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    113

Trích dẫn Gửi bởi zvotinhz [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ] <-- vào đây có hd cụ thể
    Đã làm được ^^ Cho mình hỏi chút, mấy cái đá để rút dòng ép đồ tím (chu nhũ khoáng, huyền thiếtkhoáng...) mình lấy ID ở đâu vậy? Hay có file cửa hàng nào add sẵn mấy cái đá không cho mình xin với.
    Lần sửa cuối bởi thinhba, ngày 25-11-14 lúc 12:04 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng thinhba xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Trích dẫn Gửi bởi thinhba [Only registered and activated users can see links. ]
    Đã làm được ^^ Cho mình hỏi chút, mấy cái đá để rút dòng ép đồ tím (chu nhũ khoáng, huyền thiếtkhoáng...) mình lấy ID ở đâu vậy? Hay có file cửa hàng nào add sẵn mấy cái đá không cho mình xin với.
    Đi thuyền PLD sang bờ bắc đánh quái sẽ ra, hoặc dùng Mạc bắc truyền tống rồi đi xuống bắc PLD hoặc tự add xem dưới đây:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 8 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ
    Bởi cgalaxy trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 475
    Bài viết cuối: 22-05-19, 10:17 PM
  2. [KT] Hỏi cách update bảng xếp hạng kt linux
    Bởi Kyo Công Tử trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-14, 07:47 AM
  3. [JX] [For newbie] Update cho server TSBD + hút hít 2 tính năng
    Bởi vanluong92 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 52
    Bài viết cuối: 18-12-11, 07:37 PM
  4. Cho newbie hỏi về TLBB offline trên Linux!
    Bởi Edward_Newgate trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-01-11, 01:46 PM