[JX] Hướng dẫn cài đặt "JX Update Linux tiếp của Bác Galaxy cho Newbie như mình" - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 96
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Hướng dẫn cài đặt "JX Update Linux tiếp của Bác Galaxy cho Newbie như mình"

Chạy tool SecureSRT thế nào để khởi động sever vậy bác
    Khách viếng thăm hãy cùng Qu4n9Ngu43n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    121

Trích dẫn Gửi bởi cgalaxy [Only registered and activated users can see links. ]
    à, mình test lại rồi, đúng là bị đứng chỗ quest này, do mình settask thiếu bước, các bạn cứ test tiếp xem còn lỗi chỗ nào rồi mình up bản fix 1 lần luôn, khỏi mất công sửa từng cái 1

-còn map hoa sơn thì rẻ bên tay trái ấy (lúc mới xuất hiện thì rẻ luôn chứ đừng chạy vào sân lớn rồi mới rẻ, sau đó đi vòng lên chỗ npc Nhược Tuyết, đi lên là dc, có thể qua tư quá nhai, đỉnh núi tuyết,... ngon lành
    Bạn cho mình hỏi skill 150 của các phái luyện như thế nào vậy , mình học skill bằng Võ Học Kinh Như xong lên đảo hay đánh quái đều không tăng mức độ luyện , tốc hiệu bạch cầu hoàn 150 thì mình add vào sử dụng nó chỉ thông báo đã tăng kn luyên skill 150 nhưng mức độ luyện vẫn 0% như cũng .
    Khách viếng thăm hãy cùng ehwgagc987 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    25

Trích dẫn Gửi bởi Qu4n9Ngu43n [Only registered and activated users can see links. ]
    Chạy tool SecureSRT thế nào để khởi động sever vậy bác
    Bạn nên xem video hướng dẫn của bạn Yoken để biết cách sử dụng tool đó, nó rất đơn giản
    Khách viếng thăm hãy cùng nhatminh312 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi cgalaxy [Only registered and activated users can see links. ]
    à, mình test lại rồi, đúng là bị đứng chỗ quest này, do mình settask thiếu bước, các bạn cứ test tiếp xem còn lỗi chỗ nào rồi mình up bản fix 1 lần luôn, khỏi mất công sửa từng cái 1

-còn map hoa sơn thì rẻ bên tay trái ấy (lúc mới xuất hiện thì rẻ luôn chứ đừng chạy vào sân lớn rồi mới rẻ, sau đó đi vòng lên chỗ npc Nhược Tuyết, đi lên là dc, có thể qua tư quá nhai, đỉnh núi tuyết,... ngon lành
    Cái ông chủ sòng bạc ở Ba lăng huyện là hoa sơn trúc ông hả Bác..... Muốn đổi tên thì thế nào Bác .... mà mấy npc ở Ba lăng huyên: chiến tâm tôn giả ... chỉ nói chuyện chứ ko có chức năng gì Bác nhỉ
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Thành Viên volamctc00's Avatar
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    1 .
    Chú ý: KHÔNG chép Path share của Sever yoken cũng như path_ clinet có trong việt hóa Ver 2 vào Clinet vì như vậy sẽ bị lỗi đồ HS, NPC,…
    ko hỉu luôn,a nam ới ời.
    em cài server của a yoken
    và đơn update của a galaxy
    server vào server qua winscp
    clien VNG em xóa hết chừa data
    coppy patch của a galaxy vào clien VNG vào game hiển thị toàn server của VNG
    tiếp theo em chép mục data + server lits bên patch của yoken lại chạy đc
    Hoa Sơn..máp đen thui..như lọ ghẹ luôn..
    anh chỉ giúp or cho em cái clien nhỏ,đừng gom hết như a galaxy tới 4g3 đơn ko nỗi (vì những thứ em có sẵng rồi)
    Khách viếng thăm hãy cùng volamctc00 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi volamctc00 [Only registered and activated users can see links. ]
    ko hỉu luôn,a nam ới ời.
    em cài server của a yoken
    và đơn update của a galaxy
    server vào server qua winscp
    clien VNG em xóa hết chừa data
    coppy patch của a galaxy vào clien VNG vào game hiển thị toàn server của VNG
    tiếp theo em chép mục data + server lits bên patch của yoken lại chạy đc
    Hoa Sơn..máp đen thui..như lọ ghẹ luôn..
    anh chỉ giúp or cho em cái clien nhỏ,đừng gom hết như a galaxy tới 4g3 đơn ko nỗi (vì những thứ em có sẵng rồi)
    sao lằng nhằng vậy e ... đơn giản thế này thôi:
    - Down update của galaxy e đc 3 file: update + path và clinet của galaxy
    - Cài sever yoken như bình thường chỉ trừ việc ko chép path yoken vào clinet

1.
    > Xóa Pacth Yoken
    > Chép cái việt hóa ver2
    Link Ver2
    Link Update 1
    xóa path_ clinet còn Linux_ sever chép vào sever
    2.
    > Chép update alphaver2 của Galaxy
    LinuxSever thì chép vào sever
    Patch thì chép vào clinet
    3. Chép Severlist vào clinet và chiến

Thành Viên GameZone 135236's Avatar
    Thanks
    53

Trích dẫn Gửi bởi pengocdl [Only registered and activated users can see links. ]
    Tình hình là các pro giúp phát, bị lỗi quest 20 của HS.
    tới tạp hóa phượng tường chỉ thấy giao dịch, không có dòng mua đồ nhắm
    À ! cái này thì chỉ cần bạn mang đủ 1500 lượng đến (nên đi xa phu từ thành khác qua , đừng dùng THP) thì sẽ thấy tạp hóa xuất hiện dòng mua đồ nhắm ngay thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng 135236 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên volamctc00's Avatar
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    1 .
    + Nếu dùng máy ảo của yoken
    Xóa Pacth Share của sever Yoken đi <- đã xóa và dùng clien của a Galaxy

Down 2 link:- trong việt hóa ver2
    Link Ver2 : <- em up server vào server a yoken hiện có và up server của a Galaxy
    Link Update 1 : <- em ko up cái này
    - Chọn font hoặc nofont và xóa path_ clinet còn Linux_ sever chép vào sever qua WínSCP <- có

Chú ý: KHÔNG chép Path share của Sever yoken cũng như path_ clinet có trong việt hóa Ver 2 vào Clinet vì như vậy sẽ bị lỗi đồ HS, NPC,…<- ko chép,xóa toàn tập

2.
    Chép update alphaver2 của Galaxy vào: [Only registered and activated users can see links. ]
    Link download NoFont: Update+Patch
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Ta được 2 file: LinuxSever thì chép vào sever và Patch thì chép vào clinet <- đã làm
    kết quả: em ko dùng server a Ed gì đó..ip 1.88 em đang dùng của a yoken 1.100
    em phải dùng data và file servelist của a yoken và đã vào game đc.
    nhưng bị lỗi map hoa sơn,nó đen thui luôn...a chỉ giúp em cái này
    Khách viếng thăm hãy cùng volamctc00 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi volamctc00 [Only registered and activated users can see links. ]
    kết quả: em ko dùng server a Ed gì đó..ip 1.88 em đang dùng của a yoken 1.100
    em phải dùng data và file servelist của a yoken và đã vào game đc.
    nhưng bị lỗi map hoa sơn,nó đen thui luôn...a chỉ giúp em cái này
    Đơn giản thế này thôi :
    1.
    > Xóa Pacth Yoken
    > Chép cái việt hóa ver2 :
    Link Ver2
    Link Update 1
    xóa path_ clinet còn Linux_ sever chép vào sever
    2.
    > Chép update alphaver2 của Galaxy:
    LinuxSever thì chép vào sever
    Patch thì chép vào clinet
    bị lỗi map hoa sơn,nó đen thui là do clinet .e dùng clinet galaxy share ấy để tránh lỗi map hoa sơn và chép path của a ý vào là ok mà...... còn sever thì làm theo hướng dẫn trên nhé
    Lần sửa cuối bởi tvnnam, ngày 28-10-14 lúc 09:36 PM.

Thành Viên
    Thanks
    143

các bác giúp em với , em chép cái patch Font vào Clin Của VNG khi vào game ko dc hiện ra cửu liên tương phùng của VNG hay sao đó
    Khách viếng thăm hãy cùng Gama1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 5 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ
    Bởi cgalaxy trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 475
    Bài viết cuối: 22-05-19, 10:17 PM
  2. [KT] Hỏi cách update bảng xếp hạng kt linux
    Bởi Kyo Công Tử trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-14, 07:47 AM
  3. [JX] [For newbie] Update cho server TSBD + hút hít 2 tính năng
    Bởi vanluong92 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 52
    Bài viết cuối: 18-12-11, 07:37 PM
  4. Cho newbie hỏi về TLBB offline trên Linux!
    Bởi Edward_Newgate trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-01-11, 01:46 PM