[JX] Hướng dẫn cài đặt "JX Update Linux tiếp của Bác Galaxy cho Newbie như mình" - Trang 10
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 9 10
Kết quả 91 đến 96 của 96
    Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Ðề: Hướng dẫn cài đặt "JX Update Linux tiếp của Bác Galaxy cho Newbie như mình"

Trích dẫn Gửi bởi ntnh19_4 [Only registered and activated users can see links. ]
    còn nếu muốn cài v3 vs galaxy nho nhỏ thì sao bác
    có bài hướng dẫn mới theo ý bạn rồi nhé

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi ntnh19_4 [Only registered and activated users can see links. ]
    tvnam oi hjnh như bản galaxy up nho nhỏ nó bỏ cái nhiệm vụ dã tẩu lụm đồ chí hay sao ấy, đánh gần nửa tiếng ko có 1 cái...
    test lại thử xem mình vẫn thấy có mà hoặc dùng hàm nhận cho nhanh

Trích dẫn Gửi bởi smallcat1 [Only registered and activated users can see links. ]
    em cài cả rồi, tới lúc vào game.exe thấy cái server cửu niên trùng phùng vào thì kết nối thất bại.
    Dùng patch của yoken thì lại vào được nhưng lại lỗi map
    kết nối thất bại sửa lại ip severlist/setting/client là đc đưa về 192.168.1.100

còn lỗi map chắc do chưa đồng bộ client và sever hoặc lỗi cài đặt

Trích dẫn Gửi bởi ngayemdi1211 [Only registered and activated users can see links. ]
    mới vừa đọc bài hướng dẫn và cài thành công sever, bây giờ vừa chơi vừa dev chút chút cho vừa ý mình thôi, đang muốn thay đổi hình ảnh áo hkmp thi mặc vào người, nhiều áo hkmp mặc vào ra áo cấp thấp xấu quá >,<. Xem qua vài bài mà vẫn làm không được, có ai bày giúp mình ko,

ví dụ:

[Only registered and activated users can see links. ]

sr hem biết chèn hình lấy cái link nào, mọi người nhấp vào link xem hình giúp mình -__-
    có hướng dẫn trong topic hỏi đáp rồi đấy. Bạn vào đó mà ngâm cứu

Trích dẫn Gửi bởi killthegame [Only registered and activated users can see links. ]
    mấy bác ơi giúp giùm em cái này với
    chạy cái securecrtportable ko đc k biết em bị lỗi ở chỗ nào làm đi làm lại cũng k đc

có gì mấy bác pm yh: [Only registered and activated users can see links. ]
    team vie giúp em với cảm ơn các bác
    tắt card mạng chính đi là đc hoặc đổi dns 8.8.8.8 -8.8.4.4
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Bước1) Tải những thứ cần thiết của yoken về máy cài theo Video hướng dẫn
    link theo dõi: [Only registered and activated users can see links. ]

+ Xóa Pacth Share của sever Yoken đi tuyệt đối không chép vào client nhé nếu không bị lỗi đồ hoa sơn tự chịu nhé
    + Không nên tải client VNG vì clinet đã có sẵn ở bước 3 rồi để tránh bị lỗi nhé

Bước 2) Tải [Hàng Nóng] Share bộ Linux sever đã VH tổng hợp Ver2 của tranminhdo

Hướng dẫn cài đặt :

Link Ver2 : [Only registered and activated users can see links. ]
    + Giải nén được file Ver 2 chọn nofont -> giải nén tiếp Linux_Server_NoFont đc 2 file: gateway và sever1 ta chép đè vào sever yoken đã cài sẵn ở bước 1 qua WínSCP Còn Pacth_Client_nofont ta xóa nhé không cần chép.

Link Update 1 : [Only registered and activated users can see links. ]
    Fix lỗi vô hình độc , Fix res Npc, tống kim ( đã test ), lôi đài , lỗi font vh!
    + chọn nofont -> Pacth_server_nofont : chép 2 file script và settings vào sever yoken đã cài sẵn ở bước 1
    Còn Pacth_Client_nofont ta xóa nhé không cần chép.

Bước 3) Tải Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ của Galaxy

Link download client : [Only registered and activated users can see links. ]

Link down update + path : [Only registered and activated users can see links. ]

chú ý : khi tải về ta được 3 file: clinet + update +path ...... ta làm như sau: path thì chép vào clinet còn update (Linux sever -> sever1 ) thì chép đè vào sever Yoken có sẵn nhé

Xong chiến !

P/s:
    * Chủ sòng bạc ở Ba lăng huyện chính là hoa sơn trúc ông để vào phái hoa sơn
    * Quest Nvmp Hoa sơn ấn f11 sẽ thấy
    Cho mình hỏi ở bước 3 mình giải nén cái alphav2.1 ra rồi ở thư mục (LInux-> có 2 foloder gateway với server 1) vậy mình copy cả 2 thư mục này vào server Yoken luôn hay chỉ copy thư mục server 1 . mong được các bạn trợ giúp
    Khách viếng thăm hãy cùng phuongnguyen90 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi volamchina1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Để tôi hướng dẩn cho bạn dể hiểu nhé

1) Tải những thứ cần thiết của youken về máy cài theo Video hướng dẫn
    2) Update : Link Update 1 : [Only registered and activated users can see links. ] : Lưu ý ko xài patch
    3) Update tiếp : Link Ver2 : [Only registered and activated users can see links. ] : Lưu ý ko xài patch
    4) Cuối cùng là : update alphaver2 của Galaxy vào: [Only registered and activated users can see links. ]
    Lưu ý chổ này tý nhé . 1) , 2), 3), 4)..dùng theo máy của mình nhé up file No font ,
    Khi tải về giải nén ra xóa bỏ file có font đi cho khỏi nhầm lẫn . nảy giờ là chỉ phần update của sever1 và gateway thôi nhé chưa đụng gì đến Client khi cày sever khởi động xong ok thì sẽ qua bước cài cho Client

5) Cài Client bạn chuẩn bị Client của VNG update lên phiên bản mới nhất nhé
    6) Chép Patch của update alphaver2 của Galaxy vào: [Only registered and activated users can see links. ]
    Nói chung là chỉ xài Patch của GaLaxy mà thôi nhé . chút bạn thành công nhé
    cho mình hỏi luôn mình dùng bản client của VNG miễn phí hay bản thu phí vậy. Thân!
    Khách viếng thăm hãy cùng phuongnguyen90 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi phuongnguyen90 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi ở bước 3 mình giải nén cái alphav2.1 ra rồi ở thư mục (LInux-> có 2 foloder gateway với server 1) vậy mình copy cả 2 thư mục này vào server Yoken luôn hay chỉ copy thư mục server 1 . mong được các bạn trợ giúp
    bản này cũ rồi ............ bạn qua bản mới này nhé: [Only registered and activated users can see links. ]

Trích dẫn Gửi bởi phuongnguyen90 [Only registered and activated users can see links. ]
    cho mình hỏi luôn mình dùng bản client của VNG miễn phí hay bản thu phí vậy. Thân!
    tải client thu phí bạn nhé
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tvnnam vì bài viết này !

minhduc_aa (03-12-15)

Thành Viên minhduc_aa's Avatar
    Thanks
    133

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    bản này cũ rồi ............ bạn qua bản mới này nhé: [Only registered and activated users can see links. ]

tải client thu phí bạn nhé
    Em nhờ anh TVNAM hoặc các anh có kinh nghiệm chỉ em thêm khoản này:
    1. TVNAM ơi cho em hỏi sao em làm tất cả các bước như anh chỉ [Only registered and activated users can see links. ][COLOR="Silver"]
    mà bản đồ map Hoa Sơn nó không như cái cgalaxy share như ảnh trong bài (update jx nho nhỏ cho ae chơi of vui vẻ) . Map của em nhìn rất thô sơ không biết bản nào.
    Vấn đề map em đã làm theo link Hướng dẫn của TVNAM lần 1 "- Hướng dẫn cài đặt "JX Update Linux tiếp của Bác Galaxy cho Newbie như mình"
    và lần 2 với
    Sever: CentOS Yoken + ver3 tranminhdo + update của cgalaxy,
    client của VNG thu phí mới nhất, chép thêm patch của ver3 tranminhdo, chép linux_patch alpha 2.1 của cgalaxy. - [Only registered and activated users can see links. ][COLOR="Silver"] nhưng cả hai lần đều cho ra map Hoa Sơn không được giống cgalaxy.

2. Cho em hỏi thêm là làm sao để nhận trang bị huyền viên, tử mãng, kim ô, bạch hổ, xích lân, minh phượng của hoa sơn ạ. Như anh Cgalaxy bảo là có những trang bị này trong update2.1 nhưng lục trong Lễ quan + npc trên Hoa sơn không thấy có ạ. Anh giúp em với nhé. Em cám ơn anh và mọi người chia sẽ.
    attach hình map hoa sơn của em, trường phái cổ điển@@
    em cần nó trông hiện đại và sáng như của anh cgalaxy
    Khách viếng thăm hãy cùng minhduc_aa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến minhduc_aa vì bài viết này !

TPLink (30-09-16)

Thành Viên
    Thanks
    9

Bạn chép sai rồi hay sao đó , mình chép như hướng dẫn ra map đẹp như hình luôn
    Khách viếng thăm hãy cùng hungnha18 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8 9 10

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Update Linux tiếp nho nhỏ cho ae chơi OFF vui vẻ
    Bởi cgalaxy trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 475
    Bài viết cuối: 22-05-19, 10:17 PM
  2. [KT] Hỏi cách update bảng xếp hạng kt linux
    Bởi Kyo Công Tử trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-14, 07:47 AM
  3. [JX] [For newbie] Update cho server TSBD + hút hít 2 tính năng
    Bởi vanluong92 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 52
    Bài viết cuối: 18-12-11, 07:37 PM
  4. Cho newbie hỏi về TLBB offline trên Linux!
    Bởi Edward_Newgate trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-01-11, 01:46 PM