[TLBB] Giúp đỡ skill pet
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Chủ đề: Giúp đỡ skill pet

Thành Viên
    Thanks
    6

Icon10 Giúp đỡ skill pet

Các bạn giúp mình là tại sao skill bị động của pet kiểu như cao tá lực với mấy skill buff chỉ số, lúc mình cho pet học rồi thì xuất nó ra nó không vẫn dùng bình thường, nhưng lúc nâng cấp nó lên bằng thuốc thì lại không dùng được , có lỗi gì ở đây nhỉ. mình chơi sv việt hóa 100% của bạn sói đẹp trai.

Với cả có cách nào sửa đổi thông tin skill tăng bao nhiêu khi pet tăng level được không. Kiểu như bình thường mỗi level skill tá lực chỉ tăng 1 điểm, có thể sửa nó thành tăng 5 hay 10 điểm không.
    Lần sửa cuối bởi madatakesi0701, ngày 28-09-14 lúc 05:18 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng madatakesi0701 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: Giúp đỡ skill pet

Câu trả lời nằm ở file SkillTemplate. Cái dòng số 2 có chú thích cái skill nào là skill pet và chủ động hay bị động...
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

madatakesi0701 (29-09-14)

Thành Viên
    Thanks
    6

Tức là dựa vào tên skill mình có thê biết nó là chủ động hay bị động phải không.

Tiện đây cho mình hỏi luôn, mình mình đã thử sửa skill pet và sửa thành công, cao tá lực thay vì + mỗi lvl có 1 điểm str chẳng hạn, mình sửa cho nó + thêm 10str mỗi lvl rồi. mình sửa ở trong file standarimpact các chỉ số skill rồi sau đó đối chiếu sang file skilldata_V1, sau khi đăng nhập vào game thì nó sử dụng bình thường, nếu như muốn nó hiện rõ hơn thông tin sửa đổi như thế nào trong game thì chắc phải thay đổi file skilldata_V1 việt hóa ở client game phải không.

Một skill pet khác mình sửa là skill kiếp hỏa phần sát là skill lan, mình đã chỉnh cái colddown của nó trong đó là 6000 thành 1000 và bây giờ nó quay trong có 1s, nhưng vẫn bị cái hiệu ứng hư nhược không thể sử dụng skill trong 60s, mình tìm đc một cột của skill này là cột hiệu ứng "疲劳buff的ID 55" ý là hiệu ứng buff tiêu cực có id là 55, mình thử xóa cột này đi rồi save vào file server nhưng vẫn bị dính hiệu ứng hư nhược, làm cách nào để bỏ được hiệu ứng này đi không.

Mình cũng đang thử cách chỉnh skill môn phái, kiểu như skill giải thoát nhanh chính dương thủ của phái thiên long, mình muốn thêm hiệu ứng trúng độc cho skill này, để mình bắn vào quái thì nó cũng bị trúng độc như khi mình sử dụng skill lan của tinh túc, mình vào skilldata_V1 ở file server, trong dòng skill lan liên châu hủ thi độc của phải này, mình tìm thấy cột cuối ghi cái này " |引导周期的附加效果2 2737 " ý là dẫn đường đến hiệu quả skill, mình lại tìm cái dòng thứ 2737 trong file standarimpact nó là "中毒" nghĩa là trúng độc, tức là skill này có 2 cột đầu trong bốn cột cuối ứng với đường dẫn đến cái hiệu quả gia tăng nội công số 1613 ở file standarimpact, còn cột cuối là dẫn đến hiệu quả trúng độc.
    Như mình nói mình muốn thêm cái hiệu ứng trúng độc cho chính dương thủ, trong dòng của skill này ở file skilldata mình tìm đến cột cuối giống skill này , mình bỏ hết toàn bộ số -1 của từng skill đi và thay vào bằng các số từ 2737 đến 2748 tương ứng với các cấp của hiệu ứng trúng độc cho các cấp của chính dương thủ, sau đó save vào và nhét vào file server, nhưng khi bật server và chơi skill của phải thiên long nhưng không có hiệu ứng trúng độc này.
    Mình đã thử chỉnh sửa tương tự ở file skilldata_V1 trong config.axp của client nhưng cũng không thấy có hiệu quả, không biết mình sai ở đâu.

Mình muốn chỉnh cd mấy skill lan của các môn phái ,giả như skill thiên long quay 8s cd 70s, mình sửa cái cột thứ 7 trong file skilldata của server và của client thành hết trị số 8000 rồi, ứng với 8s nhưng vào game nó vẫn mất tầm 40s cd. Mình vào file skilltemplate và tìm skill lan của mấy phái tinh túc vs thiên long, mình tìm thấy 2 cột " 360 4 " với cả "360 6", mình nghĩ nó là cột lan với cột số đối tượng bị ảnh hưởng, mình fix nó lên 15. nhưng không thấy có hiệu quả

Còn cái nữa là hình như skill lan của tinh túc và thiên long bị lỗi, kể cả lúc mình chưa chỉnh số lượng tối đa đối tượng bị dính skill thì cứ kéo khoảng tầm 5 con quái trở lên vào skill là nó bị lỗi luôn, không gây dame, lúc mình chỉ vào con quái để đánh thì nó đứng yên, phải quay ra vào lại map nó ms đánh bình thường được, cái này là bị lỗi ở đâu vậy.

Mình có mấy cái thắc mắc này, mong bạn Sói giúp đỡ với.
    Lần sửa cuối bởi madatakesi0701, ngày 29-09-14 lúc 07:45 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng madatakesi0701 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Bạn cần phải chép cả cái dòng chữ tàu đó vào nữa. Chi tiết chắc phải xem qua cái khê sơn hành lữ đó
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Mình chép hết rồi, kiểu như cái skill trúng độc ở skill lan tinh túc nó ghi là "并使目标中毒8秒,持续每秒减血#c54FF 00{A:1000 B:0.6}#cFFFFFF点", tức là gây trúng độc trong 8s, mình cũng chép và bê nguyên tất cả sang bên chính dương thủ của thiên long. thử sửa mấy lần rồi vẫn không thây có hiệu ứng trúng độc , cái khê sơn hành lữ xem ở đâu thế..

Với cả cái lỗi skill lan xong không gây dame không đánh được là bị sao vậy

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Cái dòng khai báo Impact ở file SkillTemplate cơ

Thành Viên
    Thanks
    6

bạn hướng dẫn kĩ một chút, cụ thể là dòng nào vậy, mình thấy toàn cột, mỗi dòng là 1 skill. chỉnh lại colddown skill cũng ở trong này à.

Thành Viên
    Thanks
    6

Có ai hướng dẫn kí một chút được không

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Tìm cái kỹ năng bất kỳ ví dụ khê sơn hành lữ, dịch cái cột chữ trung trước cái ID stdimpact là hiểu ấy mà... Tất cả thao tác trên SkillTemplate.txt

Thành Viên
    Thanks
    6

bạn cho mình xin nickyahoo đi, mình cũng thử dịch rồi, nhưng cái vietpharse không hiểu nổi để chỉnh nữa.

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cần giúp fix damage skill 9x, khi chuyển sinh skill 9x cứ tăng lên quài.
    Bởi kevjn_kjdo trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-03-14, 06:57 PM
  2. [MU] cần mua server sp w2.5, w4, fix lỗi skill MG+DL, lỗi skill master khi auto
    Bởi vietanhlsl trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 12-04-13, 10:42 AM
  3. [JX] Làm Sao Để Chỉnh Lại Skill Từ Luyện Skill Thành Tăng Skill
    Bởi hackervnk trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 13-10-12, 07:50 PM
  4. [JX] Cho mình hỏi cách chỉnh exp skill khi luyện skill trên đảo( sever AWJX)
    Bởi thienhoa01 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-06-12, 08:41 AM
  5. Seasion V Server Files Full Skill normal + Support Skill tree
    Bởi KúnKuTe trong diễn đàn Guides - Kho Lưu trữ
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 02-01-11, 08:58 AM