Cách config Vấn Tiên qua hamachi
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên mrcdnke95's Avatar
    Thanks
    60

Icon4 Cách config Vấn Tiên qua hamachi

Game Vấn Tiên thì k còn xa lạ gì trong mục webgame này đối với ae rồi. Nhưng e thấy vẫn còn nhiều ng chưa biết config bằng hamachi cho bạn bè chơi lên viết bài hướng dẫn này. Mong ae đừng chém e . Không dài dòng nữa vào vấn đề chính:

B1: Chuẩn bị đồ nghề [Only registered and activated users can see links. ] (Qua đây load nhé ae)

B2: Những file cần config gồm:
    #config.php, playgame.php, config.inc.php ( 3 file này trong [Only registered and activated users can see links. ] các bác tìm tí là ra ngay) còn cái cuối là server_config ( cái này nằm trong navicat phần wusheng)

B3: Config
    #config.php các bác chỉ đổi ip 127.0.0.1 nằm trong cái Cấu hình website thành địa chỉ hamachi thôi nhé còn lại giữ nguyên.
    playgame.php thay toàn bộ 127.0.0.1 = địa chỉ hamachi của các bác.
    config.inc.php chỉ thay mỗi đoạn 127.0.0.1 của $weburl='http://127.0.0.1/ thành địa chỉ hamachi.
    server_config các bạn vào navicat thay toàn bộ 127.0.0.1 của n thành địa chị hamachi và lưu lại.

Vậy là có thể mở server cho ae bạn bè chơi rồi.
    Có gì thắc mắc các bác cứ viết tại đây nếu làm đc e sẽ giúp. Có gì sai sót mong các bác bỏ qua
    Lần sửa cuối bởi mrcdnke95, ngày 23-09-14 lúc 05:09 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng mrcdnke95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên bualolu's Avatar
    Thanks
    82

Ðề: Cách config Vấn Tiên qua hamachi

- cậu fix được lỗi rollback của nó chưa ... a e đang cần cái lỗi rollback đó
    Khách viếng thăm hãy cùng bualolu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    60

Trích dẫn Gửi bởi bualolu [Only registered and activated users can see links. ]
    - cậu fix được lỗi rollback của nó chưa ... a e đang cần cái lỗi rollback đó
    ý bác nói là cái lỗi nào của n??
    Lần sửa cuối bởi mrcdnke95, ngày 23-09-14 lúc 10:35 PM.

Thành Viên GameZone langtukids's Avatar
    Thanks
    41

- bác rành config web game ko mình đang bị dính web quan lý vudung vào gamelogin cứ bị lỗi bạn fix dùm mình đc k có gì pm yh mình kha.max2k12 nha
    Khách viếng thăm hãy cùng langtukids xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    60

Trích dẫn Gửi bởi langtukids [Only registered and activated users can see links. ]
    - bác rành config web game ko mình đang bị dính web quan lý vudung vào gamelogin cứ bị lỗi bạn fix dùm mình đc k có gì pm yh mình kha.max2k12 nha
    tùy 1 số web bạn à. mà web của a vudung là web của game j bạn??

Thành Viên bualolu's Avatar
    Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi mrcdnke95 [Only registered and activated users can see links. ]
    tùy 1 số web bạn à. mà web của a vudung là web của game j bạn??
    là web vấn tiên đó bạn @@ bạn edit code web đc k giúp mình @@
    Khách viếng thăm hãy cùng bualolu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    60

Trích dẫn Gửi bởi bualolu [Only registered and activated users can see links. ]
    là web vấn tiên đó bạn @@ bạn edit code web đc k giúp mình @@
    Còn tùy vào bạn muốn edit n như thế nào. Nếu cao siêu quá thì mình cũng k giúp đc vì mình cũng vừa mới bỏ học web

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi mrcdnke95 [Only registered and activated users can see links. ]
    Game Vấn Tiên thì k còn xa lạ gì trong mục webgame này đối với ae rồi. Nhưng e thấy vẫn còn nhiều ng chưa biết config bằng hamachi cho bạn bè chơi lên viết bài hướng dẫn này. Mong ae đừng chém e . Không dài dòng nữa vào vấn đề chính:

B1: Chuẩn bị đồ nghề [Only registered and activated users can see links. ] (Qua đây load nhé ae)

B2: Những file cần config gồm:
    #config.php, playgame.php, config.inc.php ( 3 file này trong [Only registered and activated users can see links. ] các bác tìm tí là ra ngay) còn cái cuối là server_config ( cái này nằm trong navicat phần wusheng)

B3: Config
    #config.php các bác chỉ đổi ip 127.0.0.1 nằm trong cái Cấu hình website thành địa chỉ hamachi thôi nhé còn lại giữ nguyên.
    playgame.php thay toàn bộ 127.0.0.1 = địa chỉ hamachi của các bác.
    config.inc.php chỉ thay mỗi đoạn 127.0.0.1 của $weburl='http://127.0.0.1/ thành địa chỉ hamachi.
    server_config các bạn vào navicat thay toàn bộ 127.0.0.1 của n thành địa chị hamachi và lưu lại.

Vậy là có thể mở server cho ae bạn bè chơi rồi.
    Có gì thắc mắc các bác cứ viết tại đây nếu làm đc e sẽ giúp. Có gì sai sót mong các bác bỏ qua
    source game của mấy đứa bạn cũng chỉnh như vậy luôn hả bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng tganz xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [TUT] Hướng dẫn config Nhất Kiếm chơi trên hamachi hoặc chơi Lan
    Bởi lyngochoa trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-03-13, 02:44 PM
  2. Tìm người giúp em config gunny lên hamachi em config bị lỗi 83% + 99%
    Bởi thangngo6 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 22-08-12, 07:50 AM
  3. [KT] Hướng dẫn config ip để chơi mạng LAN & Hamachi cho ai chưa biết
    Bởi viet1690 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 22-05-12, 04:51 PM
  4. [JX] Config Ip Chạy Trên Hamachi Thế Này Đúng Chưa?
    Bởi babyngox trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 17-04-12, 11:48 PM
  5. [MU] Cần giúp đỡ về config onl lên hamachi
    Bởi thanhbeokute trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 30-01-12, 09:54 AM