Em có vài ý mong admin xem qua - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Quản trị viên vếu bự ! pikhjn's Avatar
    Đang ở
    A Town With Love !
    Thanks
    216

Ðề: Em có vài ý mong admin xem qua

Mình thấy không nên Hide Post hay Hide Thanks , vì đôi lúc nhừng thành viên mới muốn tìm kiếm thêm ít thông tin mà lại không xem được thì cảm giác khó chịu lắm .
    Khách viếng thăm hãy cùng pikhjn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

AshtonLee of the Rain 🌦
    Đang ở
    日本国
    Thanks
    415

Trích dẫn Gửi bởi pikhjn [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình thấy không nên Hide Post hay Hide Thanks , vì đôi lúc nhừng thành viên mới muốn tìm kiếm thêm ít thông tin mà lại không xem được thì cảm giác khó chịu lắm .
    cái ji cũng có giá của nó làm vậy thì chất lượng bài viết sẽ tốt hơn

[Only registered and activated users can see links. ]

Tôi sẽ đi về đâu ?
    Sau hàng chục năm qua lang thang tìm kiếm điều kỳ diệu, tìm kiếm nơi thuộc về ?

Thành Viên assmin's Avatar
    Thanks
    161

-bỏ mod vbb thank đi - lúc nào các chú cũng câu thank
    -hạn chế mem mới đăng ký post bài mới (>200 post mới đc post bài)- toàn virut và bài vớ vẩn
    -
    Khách viếng thăm hãy cùng assmin xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator lequangvu's Avatar
    Đang ở
    Cung trăng
    Thanks
    797

Tốt nhất dùng SMS kích hoạt tài khoản, hoặc ra quy định các mem mới đăng ký phải reply số lượng bài là bao nhiêu mới cho phép đăng bài mới.

P/s: mà cái chức năng tìm kiếm của clb hơi khó tìm, làm sao khắc phục tìm phát ra luôn chứ gõ rồi chọn rồi tùy chọn lằng nhằng mà vẫn không tìm được
    [Only registered and activated users can see links. ] - AN TOÀN - CHẤT LƯỢNG - NHIỀU TÍNH NĂNG
    Zalo/Telegram: 0972376510

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lequangvu vì bài viết này !

sjthoj123 (21-10-14)

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Mình nghĩ là không nên để cái thanks mới xem bài viết. Mình có qua thesimvn nhưng bên đó có trò thanks mới cho xem link => link dở cũng phải thanks mới xem đc => mod bên đó vài chục nghìn thanks là bt...
    Hãy để member đánh giá chất lượng sau khi họ đã dùng thử chứ ko phải câu thanks kiểu rẻ tiền như thế !!
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

Faker (04-10-14)

Khơi dậy đam mê The Guardian's Avatar
    Thanks
    72

Trích dẫn Gửi bởi TuanV [Only registered and activated users can see links. ]
    Tiếp tục góp thêm ý kiến
    1)Mong anh guardian hằng năm dành 1 2 ngày gọi là "Ngày ân xá" để cho anh em bị ban nick trong đó có những guơng mặt quen thuộc như Chú cường lee v.v.... được ân xá để online với anh em
    2)Thêm box nhỏ là box "Kháng án" để cho nhưng người bị ban nick vào nêu ra ly do v.v... nhằm giảm mức án đã bị
    3)Anh nên ap dụng kick hoạt nick = code và code được gửi vào địa chỉ Gmail Email Hotlive v.v.... để hạn chế spam và clone nick
    4)Tình hình là diễn dàn ta dạo gần đây khá là vắng vẻ và ảm đạm mong anh tao 1 event quảng bá 4rum để chiêu mộ nhiều nhân tài xây dựng hình ảnh clbgamesvn
    5)Mong anh tạo thêm thẻ Hide để hide như
    -Hide post:cần đạt 1 số post nào đó để coi bài viết
    -Hide thank: cần thank mới xem được bài viêt
    v.v...
    ý nghĩa của việc làm này là làm cho nhưng bài viết và nhưng chia sẻ có ý nghia hơn chắc nhiều người đồng tình
    ************************************************** ************************************************** ************************************************** ************************************************** **
    Mong anh hồi âm
    Mình sẽ phản hồi lần lượt theo thứ tự bạn nêu ra.

1. Duyệt !

2. Box "Kháng án" là không nên, đối với các thành viên gạo cội họ biết họ phạm lỗi gì, và các mod không dại gì band bừa để bị phản kháng và bị drop mod. Lập ra box này chỉ làm cho các thành phần bất hảo vào clone spam loạn xạ cả lên khi bị band.

3. Hiện nay tình trạng spam diễn đàn đã giảm đi hơn phân nữa so với cách đây 2 - 3 tháng về trước, về vấn đề hệ thống tự gửi code ... email kích hoạt BQT đã có nói nhiều lý do trong các bài thông báo trước nên mình không muốn nhắc lại. Tiếp theo là việc active = sms càng không nên, lý do vì sao clbgamesvn được đặt tại máy chủ nước ngoài? chắc các bạn cũng hiểu!

4. Diễn đàn clbgamesvn luôn trong tầm ngắm của DDoS và các bên có liên quan, do đó việc quảng bá là không nên trong khi hiện diễn đàn chưa thể update cơ sỡ vật chất khi chỉ dựa vào những đồng ít ỏi từ banner.

5. Các vấn đề bạn nêu ra ở mục 5, BQT cũng đều đã thử qua và cho kết quả là con số 0 kèm theo traffic của diễn đàn giảm hẳn, việc này có thể tham khảo ý kiến của mod Sesshoumaru để biết rõ vì chính mình đã bàn bạc với mod này áp dụng nhưng thất bại trong 3 tuần đầu triển khai.

@lequangvu: ngoài trang chủ trên Bảng Thống Kê có thanh search google bar, bạn sử dụng nó thay cho search của forum nhé!
    Khách viếng thăm hãy cùng The Guardian xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. The Following 2 Users Say Thank You to The Guardian For This Useful Post:

Faker (04-10-14), minhchau0309 (04-10-14)

AshtonLee of the Rain 🌦
    Đang ở
    日本国
    Thanks
    415

Em tiếp tục góp thêm cài ý kiến
    1)mong admin nới lỏng lệnh "không được phép Mod box này can thiệp xử lý của box khác."
    Hiện tai chưa có đợt thành lọc hàng ngũ QTV nên có 1 số box không có QTV quản lý nên em đề xuất ý kiến
    Các mod có quyền hành được can thiệp các box khác để sử phạt như với box mình quản lý như
    -Del topic
    -Ban nick
    -xóa cmt spam
    Nhưng nhưng hành động đó phải được report lại có kèm ảnh vào nick yahoo: clbgamesvietnam
    Đây là giải pháp tạm thời mà em nghĩ là hiệu quả trước đợt thành lọc
    ************************************************** ************************************************** *********
    2)Anh hay biến type Vip thành type open
    em nghi hiện tại nguồn lực của 4rum mình khá là hẹp. Thanh vào đó để vào type Vip member phải trả phí theo tháng
    VD:3 tháng - 200k chẳng hạn
    Quyền của Vip thì do anh set như:Được rename tiêu đề topic của mình ,được xóa cmt trong topic của minh ,được thay đổi màu chữ ,được dùng thẻ ING trong chữ ký của mình v.v....(cái này phụ thuộc vào anh)
    ************************************************** ************************************************** *********
    3)Tăng số lượng uploader lên
    tại sao ???
    Để tăng cường nhân lực cho box games bị cho là lang quên
    4)Tất cả bài viết ,cmt trong box LINH TINH KHÁC không tính số post trên bảng thống kê hạn chế spam kiếm post
    5)Mong anh bỏ nút Thank
    6)Em nghĩ cái này rất quan trọng
    Mong anh backup thường xuyên 4rum để hạn chế các sự cố như sự cố này →[Only registered and activated users can see links. ]
    7)Mong anh thường xuyên vào box Hỏi Đáp - Ý Kiến - Góp Ý để lắng nghe ý kiến của member hoặc mong thêm 1 mod box này để giải đáp ý kiến cho member

Mong anh hồi âm.Em cảm ơn anh đã dành time đọc bài viết này !!!

[Only registered and activated users can see links. ]

Tôi sẽ đi về đâu ?
    Sau hàng chục năm qua lang thang tìm kiếm điều kỳ diệu, tìm kiếm nơi thuộc về ?

Thành Viên assmin's Avatar
    Thanks
    161

Trích dẫn Gửi bởi TuanV [Only registered and activated users can see links. ]
    Em tiếp tục góp thêm cài ý kiến
    1)mong admin nới lỏng lệnh "không được phép Mod box này can thiệp xử lý của box khác."
    Hiện tai chưa có đợt thành lọc hàng ngũ QTV nên có 1 số box không có QTV quản lý nên em đề xuất ý kiến
    Các mod có quyền hành được can thiệp các box khác để sử phạt như với box mình quản lý như
    -Del topic
    -Ban nick
    -xóa cmt spam
    Nhưng nhưng hành động đó phải được report lại có kèm ảnh vào nick yahoo: clbgamesvietnam
    Đây là giải pháp tạm thời mà em nghĩ là hiệu quả trước đợt thành lọc
    2)Anh hay biến type Vip thành type open
    em nghi hiện tại nguồn lực của 4rum mình khá là hẹp. Thanh vào đó để vào type Vip member phải trả phí theo tháng
    VD:3 tháng - 200k chẳng hạn
    Quyền của Vip thì do anh set như:Được rename tiêu đề topic của mình ,được xóa cmt trong topic của minh ,được thay đổi màu chữ ,được dùng thẻ ING trong chữ ký của mình v.v....(cái này phụ thuộc vào anh)
    3)Tăng số lượng uploader lên
    tại sao ???
    Để tăng cường nhân lực cho box games bị cho là lang quên
    4)Tất cả bài viết ,cmt trong box LINH TINH KHÁC không tính số post trên bảng thống kê hạn chế spam kiếm post
    5)Mong anh bỏ nút Thank
    6)Em nghĩ cái này rất quan trọng
    Mong anh backup thường xuyên 4rum để hạn chế các sự cố như sự cố này →[Only registered and activated users can see links. ]
    7)Mong anh thường xuyên vào box Hỏi Đáp - Ý Kiến - Góp Ý để lắng nghe ý kiến của member hoặc mong thêm 1 mod box này để giải đáp ý kiến cho member

Mong anh hồi âm.Em cảm ơn anh đã dành time đọc bài viết này !!!
    bác bỏ ngay cái auto like trên template blogspot của bác đi nhé , h ko vào đc rồi .
    Khách viếng thăm hãy cùng assmin xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Theo ý kiến cá nhân của mình thì như sau
    1. Cái này hơi khó. Vì đơn giản ngày trước mình có bị một thành viên VIP của diễn đàn (không nói tên) nói rằng làm "bù nhìn" vì mình ko ban một thành viên mà theo bạn ý nói là spam chat box trong khi không có chứng cớ gì và mình cũng không hề onl ngày đó để chứng kiến...
    2. Mình ko hiểu về cái này...
    3. Cái này tùy admin.
    4. Đồng ý.
    5. Không được vì khi upload một cái gì đó, nút thanks chính là kết quả của cái files uploaded đó của bạn. File đó hay thì sẽ có nhiều thanks và ngược lại...
    6. Cái này do sự cố máy chủ bên nước ngoài. Mà không phải lúc nào cũng back up được bạn ạ. Khá mất thời gian và phiền phức.
    7. Do admin bận việc cá nhân, ai cũng vậy cả. Mà theo mình thấy hầu như hôm nào cũng có ít nhất vài phút để admin Online đó chứ, có vài topic nội dung rất mập mờ chưa rõ ràng thì đương nhiên phải đợi nghe ý kiến rõ rồi mới xử lý chứ!

Cảm ơn bạn đã đọc!
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

Faker (11-10-14)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Đại Việt
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi Sói Đẹp Trai [Only registered and activated users can see links. ]
    Theo ý kiến cá nhân của mình thì như sau
    1. Cái này hơi khó. Vì đơn giản ngày trước mình có bị một thành viên VIP của diễn đàn ( killy - Tidadinh) nói rằng làm "bù nhìn" vì mình ko ban một thành viên mà theo bạn ý nói là spam chat box trong khi không có chứng cớ gì và mình cũng không hề onl ngày đó để chứng kiến...
    Phải có đến 10 thành viên online lúc đó xác nhận nó chửi cả tổ tông tám đời mod, min lên mà còn kêu không có chứng cớ thì cũng chịu, đến khi có cái log nó chửi đích danh thì lại bảo không thuyết phục. Vớ vẩn.
    Khách viếng thăm hãy cùng Tidadinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Mong Admin Mở Lại Chức Năng Reg Acc = SMS
    Bởi freepro921 trong diễn đàn Hỏi Đáp - Ý Kiến - Góp Ý
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 04-05-14, 08:28 AM
  2. Mong admin mo full site tren dt
    Bởi 8gamevn trong diễn đàn Hỏi Đáp - Ý Kiến - Góp Ý
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 19-03-14, 09:52 PM
  3. Mong admin bỏ chặn IE
    Bởi bachugacon122 trong diễn đàn Hỏi Đáp - Ý Kiến - Góp Ý
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 08-03-14, 10:01 PM
  4. About this hack: This hack allows any admin that you set in admin permissions, t
    Bởi PandavB trong diễn đàn vBulletin 4.x Add-ons
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-02-14, 09:47 AM