Share webgame Công Thành Xưng Đế (VH đủ dùng) - Trang 41
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 41 của 92 Đầu tiênĐầu tiên ... 31 39 40 41 42 43 51 91 ... CuốiCuối
Kết quả 401 đến 410 của 918
    Thành Viên advd42's Avatar
    Thanks
    182

Ðề: Share webgame Công Thành Xưng Đế (VH đủ dùng)

Trích dẫn Gửi bởi htrung02 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đây là những hình mình biến Trương Lương Tướng Trắng thành tướng Tím có chỉ số 75 - 75 SD chiêu của Trương Phi ID 50003 Dam 99 ranger 2 đánh phát chết toi 2 hàng + thiên phú phản đòn nhé: advd42 không phải lo về skill - chỉ số - và thiên phú nữa nhé bạn chỉ cần thích tướng nào dùng skill gi thôi.
    Tuyệt vời quá! Vậy cho mình hỏi có nâng cấp được cấp Binh Củng không? VD: 1 cấp đằng binh giáp lên 4 cấp đằng binh giáp chẳng hạn
    Khách viếng thăm hãy cùng advd42 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi jayle289 [Only registered and activated users can see links. ]
    Đã tìm ra =]]
    Up cho bạn tự tìm
    1.
    PHP Code:
    <row><field name="broad_cast">0</field><field name="tactic_id">1102</field><field name="strength">64</field><field name="name">Quan Vũ </field><field name="sp_i">Võ thần chiếm được ,trước mặt bản trận trước 1 mặt 4liệt bộ đội đạt được 0.5 chiến pháp phòng ngự hiệu quả ,truyền đi vào hạch xử lý </field><field name="type">2</field><field name="pic">guanyu</field><field name="leader">66</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">10</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">6</field><field name="id">203</field><field name="sp">td,4,0.5</field><field name="intel">0</field></row
    2.
    PHP Code:
    <row><field name="broad_cast">999</field><field name="tactic_id">0</field><field name="strength">20</field><field name="name">Trương Lương </field><field name="sp_i"></field><field name="type">2</field><field name="pic">zhangliang</field><field name="leader">15</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">11</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">1</field><field name="id">259</field><field name="sp"></field><field name="intel">0</field></row
    Mình đã gợi ý rồi mà sao không tự chỉnh đi. Mình chỉnh cho cậu Trương Lương thành Quan Vũ theo 2 code trên nhé các con khác tự làm nhé:

<row><field name="broad_cast">999</field><field name="tactic_id">1102</field><field name="strength">64</field><field name="name">Trương Lương </field><field name="sp_i">Võ thần chiếm được ,trước mặt bản trận trước 1 mặt 4liệt bộ đội đạt được 0.5 chiến pháp phòng ngự hiệu quả ,truyền đi vào hạch xử lý </field><field name="type">2</field><field name="pic">zhangliang</field><field name="leader">66</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">11</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">6</field><field name="id">259</field><field name="sp">td,4,0.5</field><field name="intel">0</field></row>

Vậy là Trương Lương biến thành Quan Vũ rồi đó.
    - Tactic : ID 1102 là Vũ Thần Phụ Thể. Muốn dùng chiêu Vũ Thần Phụ thể 1 phát die 7 hàng thì điền là: 50002
    - Strength : đổi 20 ( Trương Lương ) > 64 ( Quan Vũ ) cái này ảnh hưởng đến cái gì bạn biết rồi.
    - Leader: đổi 15 ( Trương Lương) > 66 (Quan Vũ)
    - Quality: đổi 1 (Trương Lương trắng) > 6 ( Trương Lương tím) - 5 (Trương Lương đỏ) - 4 ( Trương Lương vàng) - 3 ( Trương Lương lục) - 2 là Trương Luơng lam nhé.
    - sp ( cái này là thiên phú nhé hay nhất là cái nè đó ) đỏi từ 0 ( Trương Lương ko có thiên phú ) thành td,4,0.5
    giải thích sơ qua về td,4,0.5 nhé:
    - td là thiên phú tăng chiến pháp phòng ngự cho quân mình
    - 4 là phạm vi ảnh hưởng ( 4 hàng của quân mình nhé)
    - 0.5 là điểm hiệu quả.
    tiện share thêm cho thiên phú phản đòn của Tư Mã Ý : ft,1 - ft,0.6 - ft,0.5
    - ft là thiên phú phản đòn nhé. địch đánh tactic gì thì bật ngược lại địch tactic đó.
    - 1 là 100% thành công ( địch cứ phát tactic ra là bị bật ngược luôn. - có thiên phú này thì cho làm tiên phong nhé. gặp địch là anh quan vũ mà dùng tactic 50002 thì địch coi như tự sát)
    - 0.6 là 60% thánh công ( địch cứ phát 10 tactic thì 6 tactic bị dội ngược còn 4 tactic còn lại thì ta xin)
    - 0.5 là 5 ăn 5 thua ai dùng con Lữ Bố thì biết rồi

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi advd42 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tuyệt vời quá! Vậy cho mình hỏi có nâng cấp được cấp Binh Củng không? VD: 1 cấp đằng binh giáp lên 4 cấp đằng binh giáp chẳng hạn
    cái này mình không rõ lắm
    Khách viếng thăm hãy cùng htrung02 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên advd42's Avatar
    Thanks
    182

htrung02: Hình như là bản tớ hơi khác với bản cậu vì tớ tìm mãi mà ko ra thêm mấy ID của Quan Vũ số ID của tớ cao nhất có đến: 81061
    Mà các code tớ tìm trong SData toàn tiếng trung không có tiếng việt như của cậu hix
    Lần sửa cuối bởi advd42, ngày 18-09-14 lúc 05:45 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng advd42 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

htrung02: Hình như là bản tớ hơi khác với bản cậu vì tớ tìm mãi mà ko ra thêm mấy ID của Quan Vũ số ID của tớ cao nhất có đến: 81061
    Bạn ơi giờ không quan trọng là bản nào, bạn chỉ cần biết ID tướng, ID skill, và mã thiên phú thôi là bạn chỉnh được tướng rồi. chỉnh skill cũng vậy bạn chỉ cần hiểu thông số của nó

range : phạm vi ảnh hưởng lên số hàng
    damage_e: là lực sát thương của skill để nó là 99 thì 1 hit chết toi
    vậy chắc là đủ cho bạn rồi nhé

Thành Viên
    Thanks
    15

Trích dẫn Gửi bởi htrung02 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi giờ không quan trọng là bản nào, bạn chỉ cần biết ID tướng, ID skill, và mã thiên phú thôi là bạn chỉnh được tướng rồi. chỉnh skill cũng vậy bạn chỉ cần hiểu thông số của nó

range : phạm vi ảnh hưởng lên số hàng
    damage_e: là lực sát thương của skill để nó là 99 thì 1 hit chết toi
    vậy chắc là đủ cho bạn rồi nhé
    phải công nhận b rất giỏi
    m nghĩ có nên làm cái index cho nó k nhỉ.lúc log vào thấy nó đơn giản quá.b có cách nào k
    Khách viếng thăm hãy cùng nhokdaik1102 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên fastclient1998's Avatar
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    188

Mà các code tớ tìm trong SData toàn tiếng trung không có tiếng việt như của cậu hix
    bạn từ từ mò ra htrung02 mình thấy bạn đã gợi ý hết sức rùi công đoạn sau chỉ việc dựa vào và thực hiện thôi đơn giản là hiểu rõ cách chơi game đầu tiên để biết kill nào mạnh hay yếu, tướng nào ngon hay cùi... rùi dựa vào những con tướng ngon chỉnh sửa cho mấy con tướng cùi mình cũng chỉ mới chơi game này nên chưa biết rõ kill với tướng chỉ lung tung kill đánh toàn thua nhưng nhờ htrung02 hướng dẫn thì mới biết kill nào ngon
    Khách viếng thăm hãy cùng fastclient1998 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

Mình đã gợi ý rồi mà sao không tự chỉnh đi. Mình chỉnh cho cậu Trương Lương thành Quan Vũ theo 2 code trên nhé các con khác tự làm nhé:

<row><field name="broad_cast">999</field><field name="tactic_id">1102</field><field name="strength">64</field><field name="name">Trương Lương </field><field name="sp_i">Võ thần chiếm được ,trước mặt bản trận trước 1 mặt 4liệt bộ đội đạt được 0.5 chiến pháp phòng ngự hiệu quả ,truyền đi vào hạch xử lý </field><field name="type">2</field><field name="pic">zhangliang</field><field name="leader">66</field><field name="stratagem_id">0</field><field name="intro"></field><field name="troop">11</field><field name="up_exp_s">33</field><field name="politics">0</field><field name="up_exp_e">1</field><field name="quality">6</field><field name="id">259</field><field name="sp">td,4,0.5</field><field name="intel">0</field></row>

Vậy là Trương Lương biến thành Quan Vũ rồi đó.
    - Tactic : ID 1102 là Vũ Thần Phụ Thể. Muốn dùng chiêu Vũ Thần Phụ thể 1 phát die 7 hàng thì điền là: 50002
    - Strength : đổi 20 ( Trương Lương ) > 64 ( Quan Vũ ) cái này ảnh hưởng đến cái gì bạn biết rồi.
    - Leader: đổi 15 ( Trương Lương) > 66 (Quan Vũ)
    - Quality: đổi 1 (Trương Lương trắng) > 6 ( Trương Lương tím) - 5 (Trương Lương đỏ) - 4 ( Trương Lương vàng) - 3 ( Trương Lương lục) - 2 là Trương Luơng lam nhé.
    - sp ( cái này là thiên phú nhé hay nhất là cái nè đó ) đỏi từ 0 ( Trương Lương ko có thiên phú ) thành td,4,0.5
    giải thích sơ qua về td,4,0.5 nhé:
    - td là thiên phú tăng chiến pháp phòng ngự cho quân mình
    - 4 là phạm vi ảnh hưởng ( 4 hàng của quân mình nhé)
    - 0.5 là điểm hiệu quả.
    tiện share thêm cho thiên phú phản đòn của Tư Mã Ý : ft,1 - ft,0.6 - ft,0.5
    - ft là thiên phú phản đòn nhé. địch đánh tactic gì thì bật ngược lại địch tactic đó.
    - 1 là 100% thành công ( địch cứ phát tactic ra là bị bật ngược luôn. - có thiên phú này thì cho làm tiên phong nhé. gặp địch là anh quan vũ mà dùng tactic 50002 thì địch coi như tự sát)
    - 0.6 là 60% thánh công ( địch cứ phát 10 tactic thì 6 tactic bị dội ngược còn 4 tactic còn lại thì ta xin)
    - 0.5 là 5 ăn 5 thua ai dùng con Lữ Bố thì biết rồi

--- Chế độ gộp bài viết ---

cái này mình không rõ lắm
    Ah, thật ra mình nắm đc cơ bản cái trên rồi, mà bạn chỉ thì mình nhận típ
    Cho mình hỏi ngoài 2 loại thiên phú buff giáp và phản đòn, còn loại nào nữa k cậu?
    Khách viếng thăm hãy cùng jayle289 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    15

Trích dẫn Gửi bởi jayle289 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi ngoài 2 loại thiên phú buff giáp và phản đòn, còn loại nào nữa k cậu?
    chơi game thì biết chứ mấy cái này có gì đâu mà hỏi
    Khách viếng thăm hãy cùng nhokdaik1102 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

Còn chứ :
    zxz : ko hiểu cho lắm ( cái này chỉ có của NPC thủ thành)
    zf : 2 lần phát tactic ( Cái này ai chơi Thái Sử Từ thì biết)
    yx: Chấn thiên rít gào ,chiến pháp thương tổn cùng tự thân huyết lượng tương quan ,huyết lượng càng ít ,chiến pháp uy lực càng lớn (cái này của trương phi).
    td,số hàng ảnh hường,số diểm: tăng thủ chiến pháp.
    mz,sức chiến đấu gia tăng ,kinh nghiệm gia tăng : (man tộc võ tướng ,đánh man tộc thương tổn gia tăng) vd mz,0.3,0.15: Công kích man tộc khi thương tổn gia tăng 30%,kinh nghiệm gia tăng 15%
    hy,%được hưởng kinh nghiệm: vd: hy,0.2: Không thể phóng skill ,công kích của skill thêm vào đạt được 20%kinh nghiệm thưởng cho (Đánh Hạ Hầu Uyên thì bít về nó)
    ft,%phản đòn: vd ft,1 : 100% phản đòn.
    fs: Phòng thủ võ tướng ,khoảng cách đô thành càng gần thương tổn càng cao ,càng xa càng thấp (Cái này của Cam Ninh nhé)
    dx : Bỏ qua tất cả địa hình mà đối phương thưởng ( Cái này của Khương Duy) chắc là bỏ qua mấy hiệu ứng đặc biệt của 3 loại công kích theo địa hình

đó là tát cả thiên phú
    Lần sửa cuối bởi htrung02, ngày 18-09-14 lúc 06:39 PM.

Thành Viên
    Thanks
    18

bạn download Sdata VH ở Post #1 về mà xem

Trang 41 của 92 Đầu tiênĐầu tiên ... 31 39 40 41 42 43 51 91 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [GPH Share] Share webgame Tiêu Dao Giang Hồ
    Bởi hai07dv trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 355
    Bài viết cuối: 14-12-16, 10:13 PM
  2. [Share] WebGame Tiên Cảnh - 灵境
    Bởi kenjii trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 63
    Bài viết cuối: 30-08-14, 09:14 PM
  3. share webgame ma sat
    Bởi papyth trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES