[JX] Hướng dẫn mở lại chiến trường tống kim trung cấp và sơ cấp server linux - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 22 của 22
    Thành Viên
    Thanks
    14

Ðề: Hướng dẫn mở lại chiến trường tống kim trung cấp và sơ cấp server linux

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    Nay có 1 bác hỏi nên tiện tìm lại rồi hướng dẫn anh em trong clb luôn. cái này cũng hao hao giống với chỉnh sửa giờ đi phong lăng độ. các bác vào thư mục gateway/s3relay/relaysetting/task tìm tới các file có chữ battle như file battle_1_0950.lua. mở ra thì nó đại khái như này nhé

-- chiÕn dÞch hÖ thèng

-- Fanghao_Wu 2004-12-6

function TaskShedule()

-- thiÕt trÝ ph­¬ng ¸n tªn gäi

TaskName( "T­¬ng D­¬ng chiÕn dÞch (tèng kim) 09:50" ); (dòng này là hiển thị khi s3relay nó load sẽ báo ra)

TaskInterval( 1440 );

TaskTime( 9, 50 ) (dong này là thời gian chạy tống kim. thời gian này chính là thời gian bắt đầu thông báo chiến trường tống kim mở ra)

TaskCountLimit( 0 );

-- ph¸t ra khëi ®éng tin tøc

OutputMsg( "BATTLE[XiangYang] 09:50 startup. . ." ); (dòng này là khi tới giờ đó ở server nó sẽ hiển thị chứ ở trong game ko có j đâu nhé các bác chỉnh sao cũng được )

end

function TaskContent()

-- Battle_StartNewRound( 1, 1 ); -- GM chØ lÖnh, khëi ®éng cÊp thÊp t©n chiÕn cuéc (Dòng này chính là tống kim sơ cấp, các bác bỏ cái -- ở đầu dòng đi là ok nhé)

-- Battle_StartNewRound( 1, 2 ); -- GM chØ lÖnh, khëi ®éng trung cÊp t©n chiÕn cuéc (Dòng này chính là tống kim trung cấp, các bác bỏ cái -- ở đầu dòng đi là ok nhé)

Battle_StartNewRound( 1, 3 ); -- GM chØ lÖnh, khëi ®éng cao cÊp t©n chiÕn cuéc (Dòng này chính là tống kim cao cấp,cái này mở sẵn rồi nhé)

end

function GameSvrConnected(dwGameSvrIP)

end

function GameSvrReady(dwGameSvrIP)

end

không biết các bác việt hóa chưa nhưng về cấu trúc thì nó như thế nầy hoặc các bác sửa như thế này cũng được. nhìn như vậy chắc các bác hiểu rồi đúng không. các bác làm tương tự cho các file có chữ battle còn lại là xong.
    ah tí quên. hình như cái phong vân lệnh bài nó có yêu cầu cấp 120 thì các bác vào tìm nó sửa lại yêu cầu lv nhé. Lâu lắm rồi ko chơi võ lâm ko hiểu cái phong vân lệnh bài này có pải tống kim chiêu thư hay ko nữa nhưng cứ nói ra đây cho bác nào cần. bác nào biết giải đáp luôn hộ ae nhé . còn cái tống kim việt hóa thì đợt t share bên topic tổng hợp việt hóa rồi nhé. sai 1 vài chỗ ở đoạn yêu cầu nhưng đủ để chơi rồi

Xin hôi các bạn là mình có cần đồng bộ vói các thu mục khác không vậy, tui đã làm theo cách huóng dẫn trên nhung vẫn không mõ chiến truòng Tống Kim lên đuoc, Cám on các bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng sleepmd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên saodzi's Avatar
    Thanks
    42

Ðề: Hướng dẫn mở lại chiến trường tống kim trung cấp và sơ cấp server linux

Trích dẫn Gửi bởi quocbbt [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái Phong Vân lệnh chỉ dùng như thần hành phù - tức là dịch chuyển đến nơi báo danh.
    Phong Vân chiêu binh mua tại Thợ rèn các thành thị

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)
    Rõ Khổ Các Thanh Niên
    Cái Lệnh Bài Phong Vân ấy , Các Bạn Phải ADD thế Này Nè

Code:
    function lbtk()
    local index = AddItem(6,1,30083,1,0,0)    
    SetItemBindState(index,-2)
    Msg2Player("B¹n nhËn ®­îc LÖnh Bµi Tèng Kim.")
    end
    Chú ý Cái màu Đỏ Nhé !
    Khách viếng thăm hãy cùng saodzi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về Kiếm Thế Server
    Bởi nghichtu91 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 800
    Bài viết cuối: 30-11-21, 07:07 PM
  2. [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
    Bởi giangleloi trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 2269
    Bài viết cuối: 20-08-21, 12:42 AM
  3. [JX] Chuyển server linux VNG từ Linux sang máy Thật !!!
    Bởi kenlucky2000 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 24-04-14, 07:44 PM
  4. Server Trung Quốc
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 22-07-10, 09:10 PM