[JX] Hướng dẫn Fix bảng xếp hạng Linux Server - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 51
    Thành Viên
    Thanks
    16

Ðề: Hướng dẫn Fix bảng xếp hạng Linux Server

Trích dẫn Gửi bởi BladeKnight109 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tôi đang nắm giữ bộ server không bug, ko roll từ 1 người bạn bên China đây bạn hiền.
    Full script + Settings + Maps nguyên gốc từ VinaGame.
    Xếp hạng không liên quan gì đến Ui cả, Ui chỉ là giao diện, mỏi thứ mình có thể nhìn thấy, click được...
    Cái cốt nằm ở server. Nếu bạn đã muốn share thì share cho đàng hoàng, nữa vịt nữa ngang thế thì tốt nhất giữ làm của riêng đi.
    Tôi thì tôi không dev Jx, nên tôi không ham hố mấy vấn đề này. Thấy ông bạn khoanamktvn comment nên vào chọt vài câu cho xôm nhà xôm cửa thôi.

--- Chế độ gộp bài viết ---

từ ngày cái jx linux share ra, mới thấy chú xuất hiện. cả ông bin cũng thế. . lúc chưa share thì mấy chú lặn mất tăm.

nếu có thể share bác share bản sv đó cho tôi và anh em được không bác
    Khách viếng thăm hãy cùng Olala xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi BladeKnight109 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tôi đang nắm giữ bộ server không bug, ko roll từ 1 người bạn bên China đây bạn hiền.
    Full script + Settings + Maps nguyên gốc từ VinaGame.
    Xếp hạng không liên quan gì đến Ui cả, Ui chỉ là giao diện, mỏi thứ mình có thể nhìn thấy, click được...
    Cái cốt nằm ở server. Nếu bạn đã muốn share thì share cho đàng hoàng, nữa vịt nữa ngang thế thì tốt nhất giữ làm của riêng đi.
    Tôi thì tôi không dev Jx, nên tôi không ham hố mấy vấn đề này. Thấy ông bạn khoanamktvn comment nên vào chọt vài câu cho xôm nhà xôm cửa thôi.

từ ngày cái jx linux share ra, mới thấy chú xuất hiện. cả ông bin cũng thế. . lúc chưa share thì mấy chú lặn mất tăm.
    Sự thật thì đ' ai quan tâm đâu nên đừng khoe
    Khách viếng thăm hãy cùng canlolovn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết BladeKnight109's Avatar
    Đang ở
    0x00000000
    Thanks
    151

Trích dẫn Gửi bởi canlolovn [Only registered and activated users can see links. ]
    Sự thật thì đ' ai quan tâm đâu nên đừng khoe
    tôi cũng không có share đâu nên đ* cần quan tâm .
    Khách viếng thăm hãy cùng BladeKnight109 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Đúng là thánh khoe. Mọi người đang bàn chuyện bxh thì nhảy vào khoe settings VNG. Làm như mình ông có ko bằng
    Khách viếng thăm hãy cùng canlolovn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến canlolovn vì bài viết này !

nhaodzo (10-08-14)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

thìm cần test sv đó ko bạn cho xem thử qua sv của t này :v. vãi cả đem khoe . ở clb này nhiều n có lắm ko chỉ mình bác có đâu nên đừng khoe chi mất công
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên yoken9x's Avatar
    Đang ở
    Recycle Bin
    Thanks
    88

Mỗi người mỗi quan điểm riêng, nếu fix được thì cũng mừng, riêng về phần tôi thì thấy cái topic và chủ topic này nói mập mờ từ đầu chí cuối, mà tôi thì chúa ghét thể loại này . Hướng dẫn thì hướng dẫn cho xong, giúp đỡ thì giúp đỡ cho xong, cò quay vcl ra. Y cái kiểu nói chuyện "có nhiều chuyện tưởng chừng không đơn giản nhưng thật ra nó rất phức tạp"

Có một sự nghi ngờ không hề nhẹ về cái topic này, nếu đã fix được tại sao không show vài cái demo ra cho mọi người tin tưởng để mà cố gắng nhỉ, chỉ toàn nói mập mờ.

Thật sự xem topic này rất loãng, thử hỏi cái hướng dẫn này có ai làm theo được chưa, nếu chưa thì topic này mở ra chỉ để chém gió chứ hướng dẫn cm gì
    Lần sửa cuối bởi yoken9x, ngày 10-08-14 lúc 04:33 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng yoken9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên tranminhdo's Avatar
    Thanks
    80

Có rất nhìu ý kiến trái chiều nhau nhưng tớ thấy topic này đúng như những gì thớt nói nêu ai chưa làm dc thi cố gắng mò thêm sẽ hĩu dc thớt muốn truyền tải cái gì nội dung gì ! bản thân tớ ko nghiên về bên nào nhưng những gì mình tự tìm hỉu sẽ hay hơn ! ng ta giúp các bạn cái cần câu là quí lắm rồi !
    Bản thân tớ ban đầu cũng có ý định share tất cả những gì mình làm dc nhưng qua nội dung nhưng cmt tự thấy mình nên bik phải làm gì ! 1 người ngồi làm nát ốc 1 đóng ngồi chơi ! thử hỏi gôm hết những khối ốc đó lại thì sẽ mạnh hơn rất nhìu !

Nếu ai thấy tớ nói có gi quá đáng thì bỏ qua nha ! tớ chỉ noi suy nghi riêng cá nhân !
    Khách viếng thăm hãy cùng tranminhdo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên trungviet2k's Avatar
    Thanks
    12

Thấy vài người nói láo không biết ngượng cái mồm.
    mấy hôm nay bận công chuyện ko online dc dậu đổ bìm leo.

Share thì ko người khác shara thì tức bực bội.

Qua Tin nhắn của 1 vài bạn nhắn vào box cùa mình , thấy Xếp hạng các bạn bị thêm những vấn đề sau. Do mình ko để ý ngoài vấn đề Load thứ tự tại Client.
    Các bạn một số xài Server share tại đây , và từ những nguồn khác mà bị lỗi thêm Script trên Server.

Hệ thống tự động xếp hạng vào time được định trước . bằng times

function tbTop10:CheckTime()
    local nTime = tonumber(date("%H%M"))
    if (nTime >= 0955 and nTime <=1005) or (nTime >= 0000 and nTime <=0010) then
    return 1
    end
    return 0
    end
    Và kiểm tra ngày giờ của bảng xếp hạng

function tbTop10:CheckDay()
    local nTime = tonumber(date("%Y%m%d"))
    if nTime < 20110707 or nTime > 20110713 then
    return 0
    end
    return 1
    end
    Thời gian được xếo hạng

function tbTop10:IsActive()
    local nTime = tonumber(date("%Y%m%d"))
    if nTime < 20110707 or nTime > 20110717 then
    return 0
    end
    return 1
    end
    Chú ý : 20110717 chính là theo thứ tự của hàm date Năm - tháng - ngày Tức tối đa ngày 17 tháng 7 năm 2011 dc xếp hạng.

Đây là lý do vì sao mà các bạn test ko thấy bảng top 10 vì nay là năm 2014

Mình chỉ trả lời tùy vào trường hợp.
    Có những bạn bị tại phần Load Client , có bạn lại miss ở Script
    Có bạn bị miss : toplist.txt và subcribers.txt Do exec của các bạn bị hex thay mấy thư mục top 10

tbTop10 = {}
    tbTop10.tbSubcribers = {}
    tbTop10.tbTopList = {}
    tbTop10.nST1_LVL = 1
    tbTop10.nST2_LVL = 2
    tbTop10.nST3_LVL = 3
    tbTop10.nCUR_LVL = 4
    tbTop10.nCUR_EXP = 5
    tbTop10.nCUR_EXP_PERCENT = 6
    tbTop10.tbFileHeader = {"Name", "TransLife_1", "TransLife_2", "TransLife_3", "TransLife_4", "TransLife_5", "TransLife_6","CurrentLevel", "CurrentExp", "CurrentExpPercent"}
    tbTop10.tbTopListFileHeader = {"Name", "CurrentLevel", "CurrentExpPercent", "TotalExp", "Time"}
    tbTop10.strFilePath = "vng_data/top10/"
    tbTop10.strFileName = "subcribers.txt"
    tbTop10.strTopListFileName = "toplist.txt"
    tbTop10.nRegisterCount = 0
    tbTop10.nTaskDayLimit = 2719
    Vì Mình post code đã config theo Server mình các bạn sữa lại có chút chọn lọc. Và khả năng đọc Script

Việc lỗi bảng xếp hạng thấy mỗi người mỗi kiểu, ai ko share kinh nghiệm về trường hợp của mình mà nhố nhăng lăng tăng tùy
    Khách viếng thăm hãy cùng trungviet2k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. The Following 5 Users Say Thank You to trungviet2k For This Useful Post:

danghai1993 (14-08-14), khoamamktvn (14-08-14), satthupro95 (14-08-14), trungjx (14-08-14), tuyenyd (15-08-14)

CyBerTeam
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    64

Trích dẫn Gửi bởi trungviet2k [Only registered and activated users can see links. ]

Qua Tin nhắn của 1 vài bạn nhắn vào box cùa mình , thấy Xếp hạng các bạn bị thêm những vấn đề sau. Do mình ko để ý ngoài vấn đề Load thứ tự tại Client.
    Các bạn một số xài Server share tại đây , và từ những nguồn khác mà bị lỗi thêm Script trên Server.

Thời gian được xếo hạng

Chú ý : 20110717 chính là theo thứ tự của hàm date Năm - tháng - ngày Tức tối đa ngày 17 tháng 7 năm 2011 dc xếp hạng.

Có bạn bị miss : toplist.txt và subcribers.txt Do exec của các bạn bị hex thay mấy thư mục top 10

Vì Mình post code đã config theo Server mình các bạn sữa lại có chút chọn lọc. Và khả năng đọc Script

Việc lỗi bảng xếp hạng thấy mỗi người mỗi kiểu, ai ko share kinh nghiệm về trường hợp của mình mà nhố nhăng lăng tăng tùy
    Cái này là xếp hạng script ^^. Mình không thấy nó có tác dụng với bảng xếp hạng chỗ "?" @@. Còn muốn cập nhật lên bảng xếp hạng đàng hoàng k phải từ "Say" từ script thì làm cách khác
    Khách viếng thăm hãy cùng khoamamktvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi trungviet2k [Only registered and activated users can see links. ]

Thời gian được xếo hạng

cái này là check xếp hạng khi talk với npc hoặc gán cho item thì pải chứ bác nhỉ ( gà nên đoán bừa ...) còn xếp hạng ở cái chỗ bảng xếp hạng của server thì như cái đầu topic của bác viết ấy chứ. bác hướng dânx nốt cho anh em đi. t mò mãi mới ra được có tí cũng chả dám share j cả @@

Trích dẫn Gửi bởi tranminhdo [Only registered and activated users can see links. ]
    Có rất nhìu ý kiến trái chiều nhau nhưng tớ thấy topic này đúng như những gì thớt nói nêu ai chưa làm dc thi cố gắng mò thêm sẽ hĩu dc thớt muốn truyền tải cái gì nội dung gì ! bản thân tớ ko nghiên về bên nào nhưng những gì mình tự tìm hỉu sẽ hay hơn ! ng ta giúp các bạn cái cần câu là quí lắm rồi !
    Bản thân tớ ban đầu cũng có ý định share tất cả những gì mình làm dc nhưng qua nội dung nhưng cmt tự thấy mình nên bik phải làm gì ! 1 người ngồi làm nát ốc 1 đóng ngồi chơi ! thử hỏi gôm hết những khối ốc đó lại thì sẽ mạnh hơn rất nhìu !

Nếu ai thấy tớ nói có gi quá đáng thì bỏ qua nha ! tớ chỉ noi suy nghi riêng cá nhân !
    bác nghĩ forum này ai cũng như bác ấy. nhưng mà t nói thật là bác chỉ được cái nói đúng thôi :v. đợt đầu mới việt hóa. ai cũng kêu tìm team việt hóa. xog t pm các kiểu được tầm 10n xog toàn share cho rồi im hơi lặng tiếng luôn chả giúp được cái j xog lại còn lên diễn đàn nói này nói nọ, sau đợt ý cũng nản luôn chán chả muốn share j nữa cả
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Hỏi Cách Cài JX Linux Và run server = 1 máy ảo
    Bởi emyeusss7 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-08-14, 07:14 PM
  2. [JX] [Linux] Hỏi - Cách tắt server để đảm bảo an toàn cho dữ liệu
    Bởi congthanhchien trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 04-08-14, 08:16 PM
  3. [JX] Chuyển server linux VNG từ Linux sang máy Thật !!!
    Bởi kenlucky2000 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 24-04-14, 07:44 PM
  4. [TLBB] Cài Mysql Server không kết nối được WinSCP với Server linux
    Bởi c0d0c118 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 24-01-13, 06:25 PM