[JX] [Hỏi về Jx 6.0 Linux] Cách chuyển server cho tài khoản và đổi tên nhân vật?
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Vi phạm quy định
    Đang ở
    Đại Việt
    Thanks
    14

[Hỏi về Jx 6.0 Linux] Cách chuyển server cho tài khoản và đổi tên nhân vật?

Như tiêu đề, mình muốn hỏi về cách đổi tên nhân vật và cách chuyển sv cho sv jx 6.0. Về đổi tên thì mình nghĩ trong sv đã có scripts nhưng mình chưa tìm ra được (Thấy VNG trước có tính năng này). Còn về thông tin nhân vật thì còn gà khoản SQL nên chưa biết nhiều.
    Vậy mong mọi người giúp đỡ thêm!
    Xin cám ơn.
    Khách viếng thăm hãy cùng Tidadinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

Ðề: [Hỏi về Jx 6.0 Linux] Cách chuyển server cho tài khoản và đổi tên nhân vật?

Trích dẫn Gửi bởi Tidadinh [Only registered and activated users can see links. ]
    Như tiêu đề, mình muốn hỏi về cách đổi tên nhân vật và cách chuyển sv cho sv jx 6.0. Về đổi tên thì mình nghĩ trong sv đã có scripts nhưng mình chưa tìm ra được (Thấy VNG trước có tính năng này). Còn về thông tin nhân vật thì còn gà khoản SQL nên chưa biết nhiều.
    Vậy mong mọi người giúp đỡ thêm!
    Xin cám ơn.

mình thấy xài navicat vào mysql có option import/export cái db Role, nhưng mình chưa thử. mình nghĩ cái này mình có thể chuyển db Role trong mysql qua server khác và tương tự.

[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng xnickx82 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến xnickx82 vì bài viết này !

yoken9x (05-08-14)

Thành Viên yoken9x's Avatar
    Đang ở
    Recycle Bin
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi xnickx82 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình thấy xài navicat vào mysql có option import/export cái db Role, nhưng mình chưa thử. mình nghĩ cái này mình có thể chuyển db Role trong mysql qua server khác và tương tự.

Nghe có vẻ hợp lí, thử export nó về edit rồi import lên lại xem sao ?
    Khách viếng thăm hãy cùng yoken9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2022 thecong's Avatar
    Thanks
    101

Trong server có cái con cho đổi tên nhân vật sau khi chuyển server ý, bạn thử xem script nó để xem cách đổi tên thử xem

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi yoken9x [Only registered and activated users can see links. ]
    Nghe có vẻ hợp lí, thử export nó về edit rồi import lên lại xem sao ?
    DỮ liệu nó mã hóa dạng BOOL rồi có xem đc đâu
    Ký cái gì?

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Đại Việt
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi xnickx82 [Only registered and activated users can see links. ]

Vô coi mình còn không biết nhân vật nào của mình mà xóa chứ chưa nói tới mang nó sang server khác ~~
    Nó được mã hóa hết rồi, vẫn chưa tìm ra cách, chắc sau này có source hay có tool mới làm được quá

Trích dẫn Gửi bởi thecong [Only registered and activated users can see links. ]
    Trong server có cái con cho đổi tên nhân vật sau khi chuyển server ý, bạn thử xem script nó để xem cách đổi tên thử xem

--- Chế độ gộp bài viết ---

DỮ liệu nó mã hóa dạng BOOL rồi có xem đc đâu
    Bác cho mình xin đường dẫn NPC đó với, mình tìm chưa ra bác ạ.

2022 thecong's Avatar
    Thanks
    101

tớ chỉ nhớ nếu bộ nguyên gốc ở ba lăng huyện có con mình nhận phi phong, thương lang, thanh câu lệnh khi lên cấp các mốc đó.
    Con đó có chức năng đổi tên nhân vật khi chuyển server, nó có check điều kiện, nhưng mình ko tìm được script con đó, bộ server fixx roll này xóa mất con đó rồi
    Ký cái gì?

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thecong vì bài viết này !

Tidadinh (05-08-14)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Đại Việt
    Thanks
    14

Cám ơn bác, trước chơi cũng chỉ nhớ mang máng ở BLH, chắc tải bản gốc về lục NPC ba lăng xem thấy không vậy ~

CyBerTeam
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    64

QueryRoleName("Tên Muốn Đổi") -- Hàm để kiểm tra xem đã có tên nhân vật này chưa
    RenameRole("Tên Muốn Đổi") -- Hàm để đổi tên nhân vật. Khi chạy hàm này, nó sẽ tự đá bạn ra, nếu tài khoản chỉ có 1 nhân vật thì nó sẽ vào lại nhân vật đó với tên mới. Còn nếu có nhiều nhân vật thì nó sẽ vào đại 1 nhân vật nào đó, bạn thoát ra đăng nhập lại sẽ thấy thằng mới đổi tên đã đổi thành tên mới. ^^

Còn điều kiện thì cái này bác tự xử được. Chỉ cần biết cách dùng hàm, còn các thứ kia viết thêm được
    Khách viếng thăm hãy cùng khoamamktvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. The Following 2 Users Say Thank You to khoamamktvn For This Useful Post:

danghai1993 (06-08-14), Tidadinh (05-08-14)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Đại Việt
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi khoamamktvn [Only registered and activated users can see links. ]
    QueryRoleName("Tên Muốn Đổi") -- Hàm để kiểm tra xem đã có tên nhân vật này chưa
    RenameRole("Tên Muốn Đổi") -- Hàm để đổi tên nhân vật. Khi chạy hàm này, nó sẽ tự đá bạn ra, nếu tài khoản chỉ có 1 nhân vật thì nó sẽ vào lại nhân vật đó với tên mới. Còn nếu có nhiều nhân vật thì nó sẽ vào đại 1 nhân vật nào đó, bạn thoát ra đăng nhập lại sẽ thấy thằng mới đổi tên đã đổi thành tên mới. ^^

Còn điều kiện thì cái này bác tự xử được. Chỉ cần biết cách dùng hàm, còn các thứ kia viết thêm được
    Cám ơn bác nhiều ạ

Thành Viên
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi Tidadinh [Only registered and activated users can see links. ]
    Vô coi mình còn không biết nhân vật nào của mình mà xóa chứ chưa nói tới mang nó sang server khác ~~
    Nó được mã hóa hết rồi, vẫn chưa tìm ra cách, chắc sau này có source hay có tool mới làm được quá

Bác cho mình xin đường dẫn NPC đó với, mình tìm chưa ra bác ạ.
    uhm tên nhân vật bị mã hóa hết nên không thấy được, nhưng mình có thể chuyển tải khoản mà? tại vị mình vẫn thấy được tài khoản trong db Role. còn cái bạn muốn là chuyển từng nhân vật trong 1 tài khoản thì không biết
    Khách viếng thăm hãy cùng xnickx82 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Xin Query tạo tài khoản đầy đủ + add tiền đồng / nguyên bảo trong Jx linux
    Bởi dongahchu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 09-09-14, 02:30 AM
  2. [JX] Web đăng ký tài khoản của JX Linux
    Bởi jxvietnam1994 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 06-05-14, 12:09 PM
  3. [JX] Chuyển server linux VNG từ Linux sang máy Thật !!!
    Bởi kenlucky2000 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 24-04-14, 07:44 PM
  4. [MU] Cần mua Tài khoản Vcoin và bạc gate - chuyển khoản sll tại HP
    Bởi hoanhpv92 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-02-12, 05:52 PM