[JX] Server và patch jxlinux đã fix rollback và chạy script update lần 3 - Trang 9
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 9 của 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 11 ... CuốiCuối
Kết quả 81 đến 90 của 183
    2022 thecong's Avatar
    Thanks
    101

Ðề: Server và patch jxlinux đã fix rollback và chạy script update lần 3

ai nghiên cứu ra cái bảng xếp hạng ko, mấy cái script xếp hạng bị lỗi ko chạy đc, ko tìm ra nó lỗi do gì nữa
    Lần sửa cuối bởi thecong, ngày 04-08-14 lúc 07:38 AM.
    Ký cái gì?

Thành Viên
    Thanks
    61

mọi người cho mình hỏi với lỗi này sửa thế nào vậy? mình đã thử cả server của Edward lẫn server này đều bị

FAIL: 与RootRelay建立连接出错 - cung voi RootRelay lap lien tiep bi sai bi sai -
    create mutex0
    Khách viếng thăm hãy cùng ntjna xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

CyBerTeam
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    64

Trích dẫn Gửi bởi thecong [Only registered and activated users can see links. ]
    ai nghiên cứu ra cái bảng xếp hạng ko, mấy cái script xếp hạng bị lỗi ko chạy đc, ko tìm ra nó lỗi do gì nữa
    Xếp hạng bằng script thì mình làm được, nói chung là xếp hạng ok cả. Nhưng xếp hạng mà cập nhật lên bảng như hồi giờ. Thì chỉ làm được 90%, còn lại bảng phú hộ, bảng cao thủ thì k làm được Chả biết bị sao
    Khách viếng thăm hãy cùng khoamamktvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết tvnnam's Avatar
    Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Icon5 Ðề: Server và patch jxlinux đã fix rollback và chạy script update lần 3

E là Newbine. E có 3 câu hỏi cần Cao nhân nào giúp đỡ và chỉ bảo với ạ :

1. Bác nào cho e hỏi sever này có auto không ạ ? có thì lấy ở đâu cho e xin ^^...
    2. E muốn gia nhập phái hoa sơn thì làm thế nào ạ? Hoa sơn nhân vật nam và nữ đều được phải không ạ ^^
    3. E đăng ký tạo nhân vật bằng JXTOOL theo ý mình không được ... nên chỉ chơi được 1acc mặc định mà thôi 123456 pass 123456. có cao nhân nào giúp fix được không ạ ?

E cảm ơn các Bác nhiều ^^
    CTV- GIẢI ĐÁP THẮC MẮC JX LINUX OFF

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Đại Việt
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi tvnnam [Only registered and activated users can see links. ]
    E là Newbine. E có 3 câu hỏi cần Cao nhân nào giúp đỡ và chỉ bảo với ạ :

1. Bác nào cho e hỏi sever này có auto không ạ ? có thì lấy ở đâu cho e xin ^^...
    2. E muốn gia nhập phái hoa sơn thì làm thế nào ạ? Hoa sơn nhân vật nam và nữ đều được phải không ạ ^^
    3. E đăng ký tạo nhân vật bằng JXTOOL theo ý mình không được ... nên chỉ chơi được 1acc mặc định mà thôi 123456 pass 123456. có cao nhân nào giúp fix được không ạ ?

E cảm ơn các Bác nhiều ^^
    1:
    Auto Train: [Only registered and activated users can see links. ]
    Auto PK: [Only registered and activated users can see links. ]

Đối với auto train muốn bật lên được thì phải tắt internet thì nó mới không update còn không thì các bạn vào file host add thêm mấy dòng bên dưới là mở được(đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc)
    127.0.0.1 update.agtool.net
    127.0.0.1 update.agtool.net/*
    127.0.0.1 agtool.net
    127.0.0.1 agtool.net/*
    127.0.0.1 */agtool.net

2: Cái này hiện tại Server chưa có, cần phát triển thêm, Hoa sơn cả nam và nữ đều có thể vô được, quan trọng là người dev nó ntn.
    3: Cho cái lỗi cụ thể để anh em tìm giải pháp, chứ nói lỗi không đăng kí được thì thánh cũng chả biết vì sao.
    Khách viếng thăm hãy cùng Tidadinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. The Following 2 Users Say Thank You to Tidadinh For This Useful Post:

danghai1993 (05-08-14), tvnnam (05-08-14)

Thành Viên
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi Tidadinh [Only registered and activated users can see links. ]
    1:

Đối với auto train muốn bật lên được thì phải tắt internet thì nó mới không update còn không thì các bạn vào file host add thêm mấy dòng bên dưới là mở được(đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc)
    127.0.0.1 agtool.net
    127.0.0.1 agtool.net/*
    127.0.0.1 */agtool.net

2: Cái này hiện tại Server chưa có, cần phát triển thêm, Hoa sơn cả nam và nữ đều có thể vô được, quan trọng là người dev nó ntn.
    3: Cho cái lỗi cụ thể để anh em tìm giải pháp, chứ nói lỗi không đăng kí được thì thánh cũng chả biết vì sao.
    3. jxtool không xài được nếu mà bạn chạy GSQL đâu. bạn phải cài SQL2000 or SQL2008R2 rồi tự attach db xong xài jxtool đang ký tài khoản mới được.
    Khách viếng thăm hãy cùng xnickx82 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến xnickx82 vì bài viết này !

tvnnam (05-08-14)

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi xnickx82 [Only registered and activated users can see links. ]
    3. jxtool không xài được nếu mà bạn chạy GSQL đâu. bạn phải cài SQL2000 or SQL2008R2 rồi tự attach db xong xài jxtool đang ký tài khoản mới được.
    Chuẩn rồi bạn ơi . do SQL 2000 tớ cài mãi không được không biết lỗi do đâu nên dùng GSQL chạy sever . bạn nào có thể teamwine giúp mình được không . cho mình xin cái Facebook với ^^

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi Tidadinh [Only registered and activated users can see links. ]
    1:

127.0.0.1 agtool.net
    127.0.0.1 agtool.net/*
    127.0.0.1 */agtool.net

Bạn ơi cho mình hỏi . mình dùng auto sao tự nhiên skill 150 của nga my kiếm tự nhiên biến đổi vậy ... hay do mình để chung với sever nên lỡi hả bạn... còn không đăng ký được acc chắc do mình dùng GSQL phải không bạn ...vì mình cài SQL2000 không được nên mới cài GSQL... cao nhân giúp mình với ^^

Thành Viên
    Thanks
    48

Chuẩn rồi bạn ơi . do SQL 2000 tớ cài mãi không được không biết lỗi do đâu nên dùng GSQL chạy sever . bạn nào có thể teamwine giúp mình được không . cho mình xin cái Facebook với ^^

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bạn ơi cho mình hỏi . mình dùng auto sao tự nhiên skill 150 của nga my kiếm tự nhiên biến đổi vậy ... hay do mình để chung với sever nên lỡi hả bạn... còn không đăng ký được acc chắc do mình dùng GSQL phải không bạn ...vì mình cài SQL2000 không được nên mới cài GSQL... cao nhân giúp mình với ^^
    bạn cài SQL2000 xong rồi phải chạy run as administrator mới thấy cái Instance. chứ không chạy as admin là sẽ không thấy gì đâu.
    Khách viếng thăm hãy cùng xnickx82 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Hưng Yên
    Thanks
    488

Trích dẫn Gửi bởi xnickx82 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn cài SQL2000 xong rồi phải chạy run as administrator mới thấy cái Instance. chứ không chạy as admin là sẽ không thấy gì đâu.
    cài được SQL2000 được thì đã tốt bạn. mà mình bị lỗi ngay từ phần cài cơ ...không biết lỗi win hay lỗi gì ý nó hiện nên cửa sổ không cho cài ....Tí mình sẽ up ảnh lên cho các cao nhân check giùm

Thành Viên yoken9x's Avatar
    Đang ở
    Recycle Bin
    Thanks
    88

cài được SQL2000 được thì đã tốt bạn. mà mình bị lỗi ngay từ phần cài cơ ...không biết lỗi win hay lỗi gì ý nó hiện nên cửa sổ không cho cài ....Tí mình sẽ up ảnh lên cho các cao nhân check giùm
    Bây windows 7 của ông anh có vấn đề về virus và lại là bản x86 nên nhận không đủ 4GB RAMmà chỉ nhận đc 3,15GB RAM , khuyên nên cài lại win 7 x64 để nhận đủ 4GB ram cũng như làm sạch máy để cài SQL Server 2000.
    Tôi sẽ nêu ra 2 phướng án.

Thứ nhất là trường hợp không biết cài win: Lên một số diễn đàn ghost như phienbanmoi.com tìm lấy 1 bảng ghost đa cấu hình windows x64 về xã ghost ra và xem đủ driver chưa, nếu chưa đủ thì trước khi ghost nên tìm down bộ wan_driver win 7 x64 bảng hiện tại là 5.33, đề phòng thiếu driver thì cài. Sau đó sẽ cài được SQL Server 2000.

Thứ hai là trường hợp biết cài win: Thì tìm bộ cài win 7 utimate x64 về boot vào USB rồi cài đặt, active, cài driver và mấy soft cần thiết. Sau đó cài SQL Server 2000 là OK. Hoặc chờ tôi làm cho một bản ghost đa cấu hình, nếu thích chờ

Không cao nhân nào giúp được ông anh nữa đâu, xin cam đoan luôn !
    Khách viếng thăm hãy cùng yoken9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến yoken9x vì bài viết này !

tvnnam (05-08-14)

Trang 9 của 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 11 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] JxLinux bị crash gs từ script với cho em hỏi vài lỗi
    Bởi datvt123 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 04-08-14, 05:58 PM
  2. [JX] patch jxlinux đã fix roll
    Bởi evjnshiva trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 04-05-14, 06:09 PM
  3. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 29-11-12, 11:14 PM
  4. Xin patch TSBD ko nén hoặc server HBTH (để update client thaihoa)
    Bởi Edward_Newgate trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 11-09-11, 06:38 PM
  5. UPDATE PATCH mới cho Server 2011
    Bởi cuongca11 trong diễn đàn Chinh Đồ
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-04-11, 12:19 PM