[KT] XIn khắc phục lỗi không hiện thú cưỡi và nhầm Iteam
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành Viên
    Thanks
    82

XIn khắc phục lỗi không hiện thú cưỡi và nhầm Iteam

-Con thú ngọc thố ấy sao mà mang nó vào, lên ngựa rồi mà nó không hiện, chỉ hiện mỗi cái bóng hình con ngựa
    - Nhận vũ khí hệ mộc đao...ra kiếm mộc...tuơng tự mấy cái vũ khí khác
    - Mang cái vũ khí thuơng nó lag nhân vật chạy như cuơng thi
    - Giờ em muốn gủi Iteam cho nhân vật( chức năng Admin) thì mấy cái thông tin nhập vào sao ạ, có thể cho em thông số các iteam hay sư dụng nhưng vũ khí, áo quần,...được không ạ

Mới tập tành về sever kiếm thể nên còn nhiều điều chưa biết mong các anh chỉ bảo
    Khách viếng thăm hãy cùng bludragon2012 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

HVA ZONE #SODIZ voanhnhat20010's Avatar
    Đang ở
    Thiên Địa Hội
    Thanks
    1,218

Ðề: XIn khắc phục lỗi không hiện thú cưỡi và nhầm Iteam

Trích dẫn Gửi bởi bludragon2012 [Only registered and activated users can see links. ]
    -Con thú ngọc thố ấy sao mà mang nó vào, lên ngựa rồi mà nó không hiện, chỉ hiện mỗi cái bóng hình con ngựa
    - Nhận vũ khí hệ mộc đao...ra kiếm mộc...tuơng tự mấy cái vũ khí khác
    - Mang cái vũ khí thuơng nó lag nhân vật chạy như cuơng thi
    - Giờ em muốn gủi Iteam cho nhân vật( chức năng Admin) thì mấy cái thông tin nhập vào sao ạ, có thể cho em thông số các iteam hay sư dụng nhưng vũ khí, áo quần,...được không ạ

Mới tập tành về sever kiếm thể nên còn nhiều điều chưa biết mong các anh chỉ bảo
    Bên client k có nó
    Hoặc là chưa khai báo nó
    Khách viếng thăm Mail về [Only registered and activated users can see links. ] nếu cần hỗ trợ về Jx lẫn KT

3. The Following 2 Users Say Thank You to voanhnhat20010 For This Useful Post:

bludragon2012 (21-07-14), tinkerbell (22-07-14)

Thành Viên
    Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi voanhnhat20010 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bên client k có nó
    Hoặc là chưa khai báo nó
    lạ 1 cái là nhân vật admin thì lại hiện mới lạ do cài chả được nên toàn tậu VMware về, ngồi nghịch mãi mà nó vẫn không được, cứ báo lỗi can't not load file datbase....
    Khách viếng thăm hãy cùng bludragon2012 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    Thiên Địa Hội
    Thanks
    1,218

Trích dẫn Gửi bởi bludragon2012 [Only registered and activated users can see links. ]
    lạ 1 cái là nhân vật admin thì lại hiện mới lạ do cài chả được nên toàn tậu VMware về, ngồi nghịch mãi mà nó vẫn không được, cứ báo lỗi can't not load file datbase....
    Cậu test tạo nhân vật trên máy cậu rồi đeo pet đó vào xem.
    Khách viếng thăm Mail về [Only registered and activated users can see links. ] nếu cần hỗ trợ về Jx lẫn KT

6. The Following 2 Users Say Thank You to voanhnhat20010 For This Useful Post:

bludragon2012 (21-07-14), tinkerbell (22-07-14)

Dev Jx2 ookurooo's Avatar
    Đang ở
    Biện Kinh
    Thanks
    221

ý bạn là j iteam là gì
    id item thì vào setting/item là có hết mà
    ngựa không hiện hình là do chưa khai báo res trong client hoặc ko có res hoặc đường dẫn res sai
    còn vụ nhận ko đúng vũ khí là do id vũ khí đó bị sai, xem lại trong phần script nhận thưởng đó
    còn cái vụ lag thì chưa bị bao h nên ko bik
    còn vụ gửi item cho nhân vật thì vào script gmcard hay admincard xem có ko
    hóng được share jx2

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ookurooo vì bài viết này !

bludragon2012 (21-07-14)

Thành Viên
    Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi voanhnhat20010 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cậu test tạo nhân vật trên máy cậu rồi đeo pet đó vào xem.
    cũng đã thử rồi, mà vẫn thế, giờ đang tải lại sẻver 2.6 new về cài lại xem, vì nhà không có mạng nên nghịch linh tinh, không ra lại lên room hỏi ^^

Thành Viên
    Thanks
    82

Trích dẫn Gửi bởi ookurooo [Only registered and activated users can see links. ]
    ý bạn là j iteam là gì
    id item thì vào setting/item là có hết mà
    ngựa không hiện hình là do chưa khai báo res trong client hoặc ko có res hoặc đường dẫn res sai
    còn vụ nhận ko đúng vũ khí là do id vũ khí đó bị sai, xem lại trong phần script nhận thưởng đó
    còn cái vụ lag thì chưa bị bao h nên ko bik
    còn vụ gửi item cho nhân vật thì vào script gmcard hay admincard xem có ko
    Ý mình thế này ạ, Iteam: có nghĩa là thông số iteam khi minh chọn chức năng gửi Iteam trong Thẻ GM card hiện lên 3 hay 4 ô để nhập theo thứ tự hết ô đầu đến ô cuôi, như là ID item,.... em ko rành lắm, cho nên mới hỏi về iteam này( vì tính nghịch thử xêm chức năng của túi tân thủ vip vào chức năng gửi iteam, có j mình kick thì nó gửi qua nhưng iteam trong túi tân thủ vip đó luôn ý hjhj

client thì em lấy đúng clinet share cũng sẻver luôn( tạo tên nhân vật là ADministrator thì đeo vào nó hiện bình thường, còn những nhân vật khác thì lại không, em tạo nhân vật nữ thì nó không hiện., còn nam em chưa test, có j về nhà thử lại)

những vụ khác em cũng đang mò, cài chưa được thì nghĩ gì tới chỉnh server theo ý mình được hehe

nghịch bên server Mu em cũng rành chút rồi,. qua đây rối thật
    cài sẻver 2.6 new lần đầu tiên thì nó được, lần thứ 2 thì chịu, chả hiểu nó sai ở đâu, trong khi đã cài rất kỹ tưng bước một như trong diễn đàn đã hướng dẫn( làm như lần đầu cài thành công)

Đang ở
    Thiên Địa Hội
    Thanks
    1,218

Ý mình thế này ạ, Iteam: có nghĩa là thông số iteam khi minh chọn chức năng gửi Iteam trong Thẻ GM card hiện lên 3 hay 4 ô để nhập theo thứ tự hết ô đầu đến ô cuôi, như là ID item,.... em ko rành lắm, cho nên mới hỏi về iteam này( vì tính nghịch thử xêm chức năng của túi tân thủ vip vào chức năng gửi iteam, có j mình kick thì nó gửi qua nhưng iteam trong túi tân thủ vip đó luôn ý hjhj

client thì em lấy đúng clinet share cũng sẻver luôn( tạo tên nhân vật là ADministrator thì đeo vào nó hiện bình thường, còn những nhân vật khác thì lại không, em tạo nhân vật nữ thì nó không hiện., còn nam em chưa test, có j về nhà thử lại)

những vụ khác em cũng đang mò, cài chưa được thì nghĩ gì tới chỉnh server theo ý mình được hehe

nghịch bên server Mu em cũng rành chút rồi,. qua đây rối thật
    cài sẻver 2.6 new lần đầu tiên thì nó được, lần thứ 2 thì chịu, chả hiểu nó sai ở đâu, trong khi đã cài rất kỹ tưng bước một như trong diễn đàn đã hướng dẫn( làm như lần đầu cài thành công)
    Hiểu ý bạn rồi.
    1. Nếu muốn có 1 dòng mới ở túi tân thủ mà nhận đồ thì hãy add nó nhé. Lấy ID của item đó đi.
    2. Còn con ngựa của bạn là con ngựa gì

12. The Following 2 Users Say Thank You to voanhnhat20010 For This Useful Post:

bludragon2012 (22-07-14), tinkerbell (22-07-14)

Thành Viên
    Thanks
    82

Hiểu ý bạn rồi.
    1. Nếu muốn có 1 dòng mới ở túi tân thủ mà nhận đồ thì hãy add nó nhé. Lấy ID của item đó đi.
    2. Còn con ngựa của bạn là con ngựa gì
    dạ, em add vào thẻ Admin phần gửi vật phẩm cho 1 nhân vật nào đó mình chọn, mà chả biết nó ở đâu hehe, nói thật gà với cái này lắm
    còn cái con không hiện là con thỏ ấy anh ạ
    chưa nghĩ tới cái chuyện deve server, giờ phải biết từng cái đã, rồi mới nghịch được ^^

Mấy anh thông cảm, học y chứ không học gì nhiều bên IT, chỉ biết sơ sơ nhờ qua internet thôi

Thành Viên tinkerbell's Avatar
    Thanks
    37

dạ, em add vào thẻ Admin phần gửi vật phẩm cho 1 nhân vật nào đó mình chọn, mà chả biết nó ở đâu hehe, nói thật gà với cái này lắm
    còn cái con không hiện là con thỏ ấy anh ạ
    chưa nghĩ tới cái chuyện deve server, giờ phải biết từng cái đã, rồi mới nghịch được ^^

Mấy anh thông cảm, học y chứ không học gì nhiều bên IT, chỉ biết sơ sơ nhờ qua internet thôi
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng tinkerbell xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

15. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tinkerbell vì bài viết này !

bludragon2012 (22-07-14)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Xin ID Iteam Thần Bình Phù
    Bởi 0939234464 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-07-14, 06:03 PM
  2. [MU] Xin Hướng Dẫn Về Add Iteam New
    Bởi oliuoliu trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-06-13, 08:54 PM
  3. [MU] Giúp mình thay đổi các iteam bán trong cửa hàng cá nhân !!!!!
    Bởi lethanhbptv trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 30-06-12, 06:16 PM