[MU] Cùng nhau đánh giá chất lượng của SCF ss6 và Z-team SS6
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành Viên waoboy8k's Avatar
    Thanks
    189

Icon14 Cùng nhau đánh giá chất lượng của SCF ss6 và Z-team SS6

Rất mong được các ý kiến của các bạn về đánh giá 2 bản này .
    - Hiện tại mình đang test thử bản Zteam ss6 thì thấy có 1 số ưu và nhược điểm như sau
    1. Ưu điểm :
    - Ổn định hơn . Ví dụ không bị lỗi bùa exp khi move . không bị lỗi ép wing hiện % ảo như bản SS6 ( hiện chỉ mới test được nhưu vậy ) . Còn ở phần Clien thì không nói làm gì . Vì phụ thuộc vào main nữa
    2. Nhược điểm
    - Event ít hơn của SCF
    - ít tính năng . Ví dụ không có thư mục SCFBots và không có các bot hỗ trợ trong thư mục đó . Nên không thể chế biến Event được

Cảm ơn mọi người đã xem qua . Ai dùng rồi cho ít ý kiến vs nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng waoboy8k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên docnhan's Avatar
    Thanks
    19

Ðề: Cùng nhau đánh giá chất lượng của SCF ss6 và Z-team SS6

Trích dẫn Gửi bởi waoboy8k [Only registered and activated users can see links. ]
    Rất mong được các ý kiến của các bạn về đánh giá 2 bản này .
    - Hiện tại mình đang test thử bản Zteam ss6 thì thấy có 1 số ưu và nhược điểm như sau
    1. Ưu điểm :
    - Ổn định hơn . Ví dụ không bị lỗi bùa exp khi move . không bị lỗi ép wing hiện % ảo như bản SS6 ( hiện chỉ mới test được nhưu vậy ) . Còn ở phần Clien thì không nói làm gì . Vì phụ thuộc vào main nữa
    2. Nhược điểm
    - Event ít hơn của SCF
    - ít tính năng . Ví dụ không có thư mục SCFBots và không có các bot hỗ trợ trong thư mục đó . Nên không thể chế biến Event được

Cảm ơn mọi người đã xem qua . Ai dùng rồi cho ít ý kiến vs nhé
    Bản Zteam ss6 hiện h chưa có event nhưng sẽ có đủ nếu muốn vì nó có mã nguồn rồi với lại cái Zteam nó làm trên ver GS mới hơn nên nó ổn định chứ không phải mod trên mã nguồn GS cũ như SCF.
    Khách viếng thăm hãy cùng docnhan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    189

Icon14 Ðề: Cùng nhau đánh giá chất lượng của SCF ss6 và Z-team SS6

Trích dẫn Gửi bởi docnhan [Only registered and activated users can see links. ]
    Bản Zteam ss6 hiện h chưa có event nhưng sẽ có đủ nếu muốn vì nó có mã nguồn rồi với lại cái Zteam nó làm trên ver GS mới hơn nên nó ổn định chứ không phải mod trên mã nguồn GS cũ như SCF.
    Giờ mún có bản mới đầy đủ event mình phải mua của z-team hay tự dev vào hả bạn .

Thành Viên
    Thanks
    129

chả ai biết so sánh cái gì bạn à.
    1. Ở việt nam 95% dùng SCF
    2. Những ai dùng IGCN hoặc ZTeam chả ai vào forum này để bình loạn. để xài được 2 Server họ đều có Team riêng.
    3. Các pro dev mu ở việt nam chả mấy khi vào clbgamesvn. giờ toàn thấy 8 ở RageZone
    cái bản ZTeam bị share cậu đang xài vẫn còn nhiều lỗi. chưa đủ ổn định để mở Online như các bản share của SCF
    Khách viếng thăm hãy cùng ikenylee xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    189

Trích dẫn Gửi bởi ikenylee [Only registered and activated users can see links. ]
    chả ai biết so sánh cái gì bạn à.
    1. Ở việt nam 95% dùng SCF
    2. Những ai dùng IGCN hoặc ZTeam chả ai vào forum này để bình loạn. để xài được 2 Server họ đều có Team riêng.
    3. Các pro dev mu ở việt nam chả mấy khi vào clbgamesvn. giờ toàn thấy 8 ở RageZone
    cái bản ZTeam bị share cậu đang xài vẫn còn nhiều lỗi. chưa đủ ổn định để mở Online như các bản share của SCF
    Bản mình là bản mua của ctpt cậu ak . Nói chung test oke rồi . chỉ có cái là event ít quá thôi

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

theo ý kiến riêng của mình thì có nhiều loại so sánh . ở đây mình nghĩ đc 2 loại
    I- Loại 1 : so sánh các chức năng và sự hoạt động của GS
    1. SCF : chạy khá ổn định , gameserver load nhẹ - các option được build ra từng file và tương đối nhiều . Các sự kiện thì chắc chẳng bên nào bằng . Một lô một lốc sự kiện và các admin dùng không hết
    -> chấm điểm: 8.5/10
    2. Zteam : mới phát hành , theo thông tin từ các pro là phát triển trên nền gì gì đó mới . ổn định hay không chưa biết vì chưa thấy nhiều bạn dùng . Theo một số anh em report thì cái zConnect bên đó bị lỗi khi có quá nhiều kết nối ,server chưa có quá nhiều sự kiện để các admin phát triển ..
    -> chấm điểm : 6.5 /10
    II- Loại 2 : so sánh dựa trên thực tế
    1. SCF: cả làng , cả nước việt nam ta đang dùng chiếm thị phần 99% . Người người kiếm tiền , nhà nhà kiếm tiền từ nó . đã có bằng chứng cụ thể về tính ổn định và sự tiện lợi . Do nó phát triển đã lâu, đa số các admin đều biết các option của nó ở đâu . việc kinh doanh sẽ trở lên dễ dàng hơn . Dễ dàng hỏi khi gặp lỗi phát sinh
    -> chấm điểm : 9/10
    2. Zteam : chưa có thông tin về thực tế lên ko nói được gì . chẳng biết hỏi ai nếu có lỗi phát sinh cả .
    -> chấm điểm : 0/10

->>>>>>>>> đây chỉ là ý kiến riêng của bản thân cuocdoisp . Tất nhiên sẽ có ý kiến , nếu ko dũng cảm đi theo cái mới mà mãi mãi đi sau người khác thì làm sao vượt qua người khác đc, khi đó ta sẽ mãi là cái bóng của họ . ý kiến đó là đúng , nếu bạn chấp nhận mạo hiểm là người đi đầu tất nhiên bạn có thể sẽ có thành công vượt trội . Nhưng bạn pải xem bạn có phù hợp không nhé , bạn cần có : khả năng và kiến thức khá , nhiệt huyết và tiền của ( nếu ai nhìn SCF mà thấy nản thì ko lên làm Zteam nữa - SCF nhiều guide và nhiều người phát triển mà bạn còn thấy nản thì zTeam là một cái chẳng có gì thử họi bạn làm sao theo )
    TB: đừng nghĩ làm sao để cao hơn người khác mà quên mất khả năng của mình . " đời phải biết vị trí của mình là ở đâu " - " ảo tưởng sức mạnh thì sẽ thất bại "
    (zTeam Season 6.3 có lẽ ko thể gọi là cái mới được , vì thực chất nó cũng chỉ là Season 6.3 thôi )
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 2 Users Say Thank You to cuocdoisp For This Useful Post:

heroviet2301 (17-07-14), YouTobe (17-07-14)

Moderator YouTobe's Avatar
    Đang ở
    Thanks
    520

Trích dẫn Gửi bởi cuocdoisp [Only registered and activated users can see links. ]
    theo ý kiến riêng của mình thì có nhiều loại so sánh . ở đây mình nghĩ đc 2 loại
    1. SCF : chạy khá ổn định , gameserver load nhẹ - các option được build ra từng file và tương đối nhiều . Các sự kiện thì chắc chẳng bên nào bằng . Một lô một lốc sự kiện và các admin dùng không hết
    2. Zteam : mới phát hành , theo thông tin từ các pro là phát triển trên nền gì gì đó mới . ổn định hay không chưa biết vì chưa thấy nhiều bạn dùng . Theo một số anh em report thì cái zConnect bên đó bị lỗi khi có quá nhiều kết nối ,server chưa có quá nhiều sự kiện để các admin phát triển ..
    1. SCF: cả làng , cả nước việt nam ta đang dùng chiếm thị phần 99% . Người người kiếm tiền , nhà nhà kiếm tiền từ nó . đã có bằng chứng cụ thể về tính ổn định và sự tiện lợi . Do nó phát triển đã lâu, đa số các admin đều biết các option của nó ở đâu . việc kinh doanh sẽ trở lên dễ dàng hơn . Dễ dàng hỏi khi gặp lỗi phát sinh
    2. Zteam : chưa có thông tin về thực tế lên ko nói được gì . chẳng biết hỏi ai nếu có lỗi phát sinh cả .

->>>>>>>>> đây chỉ là ý kiến riêng của bản thân cuocdoisp . Tất nhiên sẽ có ý kiến , nếu ko dũng cảm đi theo cái mới mà mãi mãi đi sau người khác thì làm sao vượt qua người khác đc, khi đó ta sẽ mãi là cái bóng của họ . ý kiến đó là đúng , nếu bạn chấp nhận mạo hiểm là người đi đầu tất nhiên bạn có thể sẽ có thành công vượt trội . Nhưng bạn pải xem bạn có phù hợp không nhé , bạn cần có : khả năng và kiến thức khá , nhiệt huyết và tiền của ( nếu ai nhìn SCF mà thấy nản thì ko lên làm Zteam nữa - SCF nhiều guide và nhiều người phát triển mà bạn còn thấy nản thì zTeam là một cái chẳng có gì thử họi bạn làm sao theo )
    TB: đừng nghĩ làm sao để cao hơn người khác mà quên mất khả năng của mình . " đời phải biết vị trí của mình là ở đâu " - " ảo tưởng sức mạnh thì sẽ thất bại "
    (zTeam Season 6.3 có lẽ ko thể gọi là cái mới được , vì thực chất nó cũng chỉ là Season 6.3 thôi )
    Chuẩn.
    SCF để khám phá hết và hiểu rõ mọi ngõ ngách của nó cũng đã đủ mệt rồi. còn rất nhiều thứ mà những Admin kỳ cựu còn không biết hết.
    Việc so sánh sẽ rất khó khăn khi ZTeam hiện ít người dùng không như SCF, nên không thể đánh giá chính xác được.
    Khách viếng thăm hãy cùng YouTobe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội - Việt Nam
    Thanks
    163

Trích dẫn Gửi bởi cuocdoisp [Only registered and activated users can see links. ]

A Đức đứng trên lập trường của người sử dụng, cũng có lý a
    Cơ mà zTeam code ổn hơn đấy a
    E ko dám nói gì nhiều đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng quyen194 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến quyen194 vì bài viết này !

waoboy8k (17-07-14)

Thanks
    189

Icon14 Ðề: Cùng nhau đánh giá chất lượng của SCF ss6 và Z-team SS6

Trích dẫn Gửi bởi quyen194 [Only registered and activated users can see links. ]

Mình thấy Quyên nói cũng chuẩn . Like

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Thanks
    492

-- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi quyen194 [Only registered and activated users can see links. ]

Hê hê , chủ yếu dựa vào sự thiết thực của các Admin . Làm sao đơn giản , gọn nhẹ mà có tiền . zTeam thì chủ yếu tạo cảm hứng cho các cao thủ để Dev , vì nó mới lên ngay khi mình dùng đã có 1 cảm giác khác người , vui vui , hay hay rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Cùng nhau tìm ra lỗi của SV nền Brother Team và tìm ra cách fix nào !
    Bởi dmt998 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 24-04-13, 11:50 AM
  2. [MU] Xin Các Cao Thủ Giúp đỡ fix lỗi party nhau vẫn Pk được nhau?
    Bởi quochuy2409 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 16-04-13, 02:35 PM
  3. [JX] Tuyển bạn nào có chút kinh nghiệm jx , học hỏi lẫn nhau JXPO TEAM
    Bởi sky.light9530 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-02-12, 08:28 AM
  4. [JX] SHARE 2 Server EWARD và Cyber Team [BY JXPO TEAM]
    Bởi sky.light9530 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 24-01-12, 09:00 AM
  5. Xin query tìm serial đồ giống nhau. serial trùng nhau
    Bởi sieuga trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-11-11, 11:02 AM