[Gunny] Topic [Hỏi] - [Đáp] Gunny tổng hợp - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 97
    Thành Viên
    Thanks
    47

Ðề: Topic [Hỏi] - [Đáp] Gunny tổng hợp

Trích dẫn Gửi bởi trong0981 [Only registered and activated users can see links. ]
    Lỗi nó báo đo bạn coi kỹ thử. Ở igameplayer và gameobject/gameplayer.cs đảm bảo một trong 2 cái có những hàm mà nó báo. Theo như lỗi thì mình nghĩ ở igameplayer khai báo các hàm mà hàm đo ko có trong gameplayer. Vì igameplayer ref tới gameplayer nên phải đồng bộ 2 file này nếu k sẽ bị lỗi như trên
    Mình coi kỹ rồi mà vẫn không tìm thấy. Tìm trong 2 file đó mà đâu có thấy hàm gì liên quan tới KingBlessHelpStraw gì đâu. Làm sao để trong file gameplayer có các hàm nó thiếu trong igameplayer vậy? Bạn xem lỗi rồi giúp mình với.

Mình đã kiểm tra tất cả các hàm trong igameplayer và đều có trong file gameplayer bạn.
    Lần sửa cuối bởi angelvipno.1, ngày 20-07-14 lúc 03:00 PM. Lý do: Bổ sung thêm
    Khách viếng thăm hãy cùng angelvipno.1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên trong0981's Avatar
    Thanks
    92

Trích dẫn Gửi bởi angelvipno.1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình vẫn chưa hiểu lắm? Trong file igameplayer và trong gameplayer mình tìm mà không thấy mấy cái hàm nó báo lỗi. Bạn giải thích cụ thể hơn được không? Làm sao để fix lỗi đó?
    bạn dùng google dịch cái dòng nó báo lỗi là hiểu. Vì igameplayer là file ref của gameplayer. Nên nếu hàm nào khai báo trong igameplayer không có trong gameplayer thì sẽ báo lỗi như ở trên bạn nhận được. Bạn dùng tính năng search của vs để tìm hàm, chỉ tên hàm thôi nhé. Nếu ko có hàm đo ơ cả 2 file trên mà bị báo lỗi như vậy là phi lý nhé

nói chung vấn đề này liên quan đến lập trình, mình chỉ nói khái quát được thôi mà như vậy là chi tiết lắm rồi. Nếu bạn học qua c# là hiểu còn ko thì mình cũng bó tay luôn $.$. Chắc nhờ mèo con vô sp ấy thím ấy giải thích về vấn đề lập trình dễ hơn mình hướng dẫn.

meocon ghé qua thì giúp sp cái nhé

p.s: nếu các hàm thông báo lỗi đều có trong cả 2 file thì xem kiểu trả về và biến truyền vô có khớp nhau k nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng trong0981 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    92

Trích dẫn Gửi bởi meocon5000 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ví dụ là cái hàng đầu tiên nó báo có tên hàm MissionEnergyEmty

Dùng Find tìm hàm đó trong 2 file GamePlayer và IGamePlayer , nếu thấy 1 file có mà file còn lại thì thiếu là phải bổ sung

Nếu bạn tìm thấy cái hàm MissionEnergyEmty() không có ở cả 2 file đó thì cứ đính kèm IGamePlayer với GamePlayer mình kiểm tra
    Klq một chút: mod bị bỏ quyền hiện avt lun rồi à +.+

Thành Viên
    Thanks
    47

Trích dẫn Gửi bởi meocon5000 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ví dụ là cái hàng đầu tiên nó báo có tên hàm MissionEnergyEmty

Dùng Find tìm hàm đó trong 2 file GamePlayer và IGamePlayer , nếu thấy 1 file có mà file còn lại thì thiếu là phải bổ sung

Nếu bạn tìm thấy cái hàm MissionEnergyEmty() không có ở cả 2 file đó thì cứ đính kèm IGamePlayer với GamePlayer mình kiểm tra

Mình không tìm thấy 3 cái hàm nó báo lỗi ở cả 2 file luôn. Đây là file đính kèm:
    Xin lỗi do mình không đính kèm được nên đành gửi [Only registered and activated users can see links. ]
    Mong bạn kiểm tra giúp.
    Khách viếng thăm hãy cùng angelvipno.1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    47

Nói hơi dài dòng bạn inbox yh mình giúp cho vậy
    Bạn ơi, mình chưa bao h inbox người khác nên không biết làm sao để inbox yh bạn được vậy?

Thành Viên
    Thanks
    47

Xin lỗi ban nhiều. Tại nhà mình cúp điện nên không onl trên forum được. YH của mình là angelvipno1.

Thành Viên vinateam's Avatar
    Thanks
    66

Cho em hỏi muốn tạo 2 sever thì làm cách nào ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng vinateam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

Cho mình hỏi cách thêm item vào game (nhẫn cánh vòng tay dây chuyền...v.v)
    Khách viếng thăm hãy cùng tuiyeugunny01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

Ai giúp mình về cái lỗi mất đồ với vào acc bị 13/13 5p sau vào dc thì mất mũ kính mặt v.v, ai giúp em với
    Khách viếng thăm hãy cùng tuiyeugunny01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    92

Trích dẫn Gửi bởi vinateam [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho em hỏi muốn tạo 2 sever thì làm cách nào ạ
    cho kết nối chung với Db_membership (db lưu thông tin tài khoản) => 2 server đều xài chung 1 account.

Trích dẫn Gửi bởi tuiyeugunny01 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi cách thêm item vào game (nhẫn cánh vòng tay dây chuyền...v.v)
    bạn thêm như bình thường thôi đảm bảo các công đoạn sau:

1. TemplateID không được trùng với TemplateID của bất cứ item nào khác.

2. Khi thêm vào db thì phải xuất ra XML tương tự thêm ở XML thì phải import vào db cho đồng bộ.

3. đảm bảo resource phải có đầy đủ, tốt nhất dùng resource riêng để copy & paste khi add item mới dễ dàng hơn.

Trích dẫn Gửi bởi tuiyeugunny01 [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai giúp mình về cái lỗi mất đồ với vào acc bị 13/13 5p sau vào dc thì mất mũ kính mặt v.v, ai giúp em với
    nhớ không nhầm bạn mở online và gặp lỗi này? do sql của bạn quá nặng server xử lý không được dẫn đến timeout sql. thường thì server sẽ báo lỗi getbagtype gì đó. cách khắc phục là nâng cấp máy chủ.

11. The Following 2 Users Say Thank You to trong0981 For This Useful Post:

ngochuycf2012 (08-07-15), tuiyeugunny01 (25-07-14)

Trang 5 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Gunny] Topic giải đáp thắc mắc gunny cho newbie !
    Bởi bachugacon122 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 220
    Bài viết cuối: 19-04-19, 06:17 PM
  2. [Gunny] Topic dev và phát triển gunny II
    Bởi KaizLuvPy trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 84
    Bài viết cuối: 23-08-14, 10:27 AM
  3. [Gunny] [TOPIC] Nhờ fix hộ lỗi Gunny
    Bởi emdeppro trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 13-02-13, 09:06 PM
  4. Lập topic phát triển gunny II ai biết thì vào !
    Bởi supergunny677 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 10-12-12, 02:02 PM
  5. Topic tổng hợp về sever gunny của bác smallwind1912
    Bởi thiencoi55 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 33
    Bài viết cuối: 19-09-11, 07:46 PM