[Gunny] Topic [Hỏi] - [Đáp] Gunny tổng hợp - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 97
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: Topic [Hỏi] - [Đáp] Gunny tổng hợp

Trích dẫn Gửi bởi trong0981 [Only registered and activated users can see links. ]
    Do thấy các topic đăng lên thì nhiều nhưng nội dung thì chả có bao nhiêu, thậm chí vài topic đăng lên hỏi các vấn đề đã được trả lời từ 8 đời nào rồi.

Thực sự nhìn cái box mà nản, tiêu đề không rõ ràng khiến người khác khó có thể tìm kiếm sau này. Nên mình lập topic này để những ai có thắc mắc về lỗi khi làm gunny có thể đăng và đây và các bro có thể trả lời. Như thế vừa đỡ loạn cả cái box vừa hỗ trợ dễ dàng, các thành viên khác có thể tìm thấy dễ dàng hơn .

P.s: Nếu được thì Tick lên cao nhé mod.

* TOPIC này hỗ trợ chung về Gunny, kể cả Gunny 2.x, Gunny 3.x, GunnyII, GunnyIII, XDDTank, bla bla nhé. Những vấn đề sau các bạn post ở topic này để được giúp đỡ:
    - Các vấn đề về cài đặt
    - Các vấn đề khi đưa online,vv...
    - Các vấn đề liên quan tới lỗi game

* Khi các bạn post bài hỏi thì vui lòng giúp mình cái này nhé:

1. XEM CÁC BÀI TRƯỚC ĐÓ TRONG TOPIC NÀY ĐÃ CÓ AI HỎI CHƯA

2. Bài viết phải ghi rõ vấn đề các bạn gặp phải, ví dụ như cài đặt mình gặp lỗi này, lỗi kia, trong quá trình chơi game phát sinh lỗi này nỗi kia bla bla...

3. NẾU là lỗi hay vấn đề bạn
    cần hỗ trợ cần kèm theo hình ảnh, video để dễ hiểu thì nhớ kèm theo luôn nhé.

Để tiện hơn các bài [Hỏi] mình sẽ thêm vô ở phía dưới bài viết này kèm [Đáp] cho các bạn tìm kiếm cho dễ dàng, tránh các câu hỏi trùng lặp.

Các bạn cần hỗ trợ các vấn đề mình nói ở trên thì vui lòng post bài ở đây cho gọn box nhé. Have fun!

* [Hỏi] Fix CPU 100% và link download source 3.0 tốt nhất: [Only registered and activated users can see links. ]

bác trọng ơi. Bác nói sơ sơ về cách chỉnh hiệu ứng châu báo với báu. Mình biết nó nằm trong Logic rồi nhưng, muốn chỉnh hiệu ứng châu báo có liên quan đến sever hog hay chỉ nằm ở Logic thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng laibixoa xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

Trích dẫn Gửi bởi ukay_jack [Only registered and activated users can see links. ]
    cho cho mình xin cái yahoo cho dể nc
    Huy_bui38 đó.............
    .................
    Khách viếng thăm hãy cùng tuiyeugunny01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    22

Cho mình hỏi. Sv xddtank do bác mèo share. mình confing và làm theo hd rồi , chạy center, fight, và road ko lỗi nhưng vào localhost nó báo thế này
    [Only registered and activated users can see links. ]
    giúp mình với
    Khách viếng thăm hãy cùng devgame1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    22

reg rồi ( help với k hiểu sao vây
    Khách viếng thăm hãy cùng devgame1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên lovehandle_12's Avatar
    Thanks
    12

Cho em xin hướng dẫn cách fix tạo guild và chức năng guild của gunny 3.0. Và cách fix mở rương và lu 3.0 được không ạ
    Tks các bác trước
    Khách viếng thăm hãy cùng lovehandle_12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định japanantivirut's Avatar
    Đang ở
    C:\Program Files\Microsoft Office\Templates\1033\GettingStarted15\JAV
    Thanks
    15

Trích dẫn Gửi bởi devgame1 [Only registered and activated users can see links. ]
    reg rồi ( help với k hiểu sao vây
    set full quyền iis xem, bị deni gì gì kìa, hay là reg lại .net 4 đi
    Khách viếng thăm hãy cùng japanantivirut xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    12

Cho em xin hướng dẫn cách fix tạo guild và chức năng guild của gunny 3.0. Và cách fix mở rương và lu 3.0 được không ạ
    Tks các bác trước
    Khách viếng thăm hãy cùng lovehandle_12 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên trong0981's Avatar
    Thanks
    92

Trích dẫn Gửi bởi lovehandle_12 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tks các bác trước
    bạn có thể search vài topic share bản gunny 3.0 chuẩn trên forum nhé. nếu không có thì phải đòi hỏi trình độ dev rồi và rất khó để có thể bày fix được, nếu bạn muốn tự fix có thể đọc qua bài này của mèo, hướng dẫn khá chi tiết: [Only registered and activated users can see links. ]

hoặc topic gợi ý fix guild của trminhpc (gunnyII nhưng coi tham khảo nhé vì cũng ko khác gunny 3.0 là mấy): [Only registered and activated users can see links. ]

Trích dẫn Gửi bởi laibixoa [Only registered and activated users can see links. ]
    bác trọng ơi. Bác nói sơ sơ về cách chỉnh hiệu ứng châu báo với báu. Mình biết nó nằm trong Logic rồi nhưng, muốn chỉnh hiệu ứng châu báo có liên quan đến sever hog hay chỉ nằm ở Logic thôi
    toàn bộ hiệu ứng châu báu xử lý đều trong folder Effect, còn các đoạn code hiển thị nó nằm dải rác ở các file trong game.logic. nếu bạn chỉnh hiệu ứng châu báu thì chỉ xem trong game.logic thôi. còn để nói chi tiết thì rất khó nhé bởi vì cái này cũng ko có dễ dàng gì lắm do nó liên quan tới lập trình c# nâng cao (event) nên newbie rất khó để hiểu.

mình khuyên bạn nên xem qua topic của mèo về lập trình cơ bản [Only registered and activated users can see links. ] để lấy kiến thức căn bản lập trình đã, nếu không thì khó mà fix được hiệu ứng cb. đến như mình cũng chỉ hiểu sơ sơ về cấu trúc của game.logic do nó quá phức tạp

Trích dẫn Gửi bởi romworld [Only registered and activated users can see links. ]
    vẫn 1 vấn đề mà chưa ai hỏi không ai trả lời, mấy bạn ai giúp thì cám ơn nhiều, mình dùng gunny 2.3 cổ đại, tàu tiếng tàu khựa muốn việt hoá nhưng việt hoá image thì ok hết, nhưng đến việt hoá text thì vào game cứ loading, pls wait hoài, xin giúp đỡ, xin giúp đỡ...
    do phần mềm bạn việt hóa bị lỗi ấy or trong quá trình việt hóa chính bạn làm lỗi flash. bạn thử dụng sothink swf decompiler nhé.

Trích dẫn Gửi bởi tuiyeugunny01 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi cách fix làng nông trại với, mình nghi đó là nguyên nhân dẫn đến cpu
    bạn nói rõ lỗi nhé nói chung chung vậy mình không giúp được.
    Khách viếng thăm hãy cùng trong0981 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    12

Cần hướng dẫn chi tiết fjx source để thoát khỏi lỗi 100% CPU @@ ai giúp với

Thành Viên vinateam's Avatar
    Thanks
    66

bác trọng ơi cứu em với , e có web có chức năng nhập gitft code. em cũng có cái db_webshop_gift mà nó nằm ở Store Procedure. em k biết làm sao add gift code vào đó a giúp em với p/s gunny 2
    Khách viếng thăm hãy cùng vinateam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Gunny] Topic giải đáp thắc mắc gunny cho newbie !
    Bởi bachugacon122 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 220
    Bài viết cuối: 19-04-19, 06:17 PM
  2. [Gunny] Topic dev và phát triển gunny II
    Bởi KaizLuvPy trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 84
    Bài viết cuối: 23-08-14, 10:27 AM
  3. [Gunny] [TOPIC] Nhờ fix hộ lỗi Gunny
    Bởi emdeppro trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 13-02-13, 09:06 PM
  4. Lập topic phát triển gunny II ai biết thì vào !
    Bởi supergunny677 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 10-12-12, 02:02 PM
  5. Topic tổng hợp về sever gunny của bác smallwind1912
    Bởi thiencoi55 trong diễn đàn CHUYÊN ĐỀ WEB GAMES
    Trả lời: 33
    Bài viết cuối: 19-09-11, 07:46 PM