[JX] Sự khác biệt Server JX thật sự của VNG và Server Demo làm Offline
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Thành Viên trungviet2k's Avatar
    Thanks
    12

Sự khác biệt Server JX thật sự của VNG và Server Demo làm Offline

Nói thì mất lòng , anh em nào lở trót dại cầm cái Demo trogn tay thì làm OFFline tự sướng chứ mang lên internet chỉ cần thấy đánh vài ba cái CMD là server Rollback do bị kill ngay.

Các bạn cứ so sánh đi đây là những file chính từ VNG cùng phiên bản.
    So sánh toàn diện về dung lượng , và version cảnh báo về VR luôn nhé.

[Only registered and activated users can see links. ]

rồi tự so lại file của mình là hiểu. Ở đây chỉ cần cho các b so sánh 1 file là hiểu rồi , nói ra nhiều làm đau lòng cánh én nhỏ.

Diễn đàn có mấy bài viết khá hay , của những người thật sự có nghiên cứu .
    Tớ thank trể nhé, mấy hôm nay đọc bài mà im lặng he he
    Khách viếng thăm hãy cùng trungviet2k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên dragon1031988's Avatar
    Thanks
    15

Ðề: Sự khác biệt Server JX thật sự của VNG và Server Demo làm Offline

Chú này nói ra mà không ngượng miệng. Của bản quyền và của free là khác là đúng so sánh làm gì. Linux mọi người còn đang dev chú nhảy vào phán như thần thế ...Đừng làm lung lay ý chí của chúng tôi nhé....
    Khách viếng thăm hãy cùng dragon1031988 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Đại Việt
    Thanks
    14

ver khác nhau thì dung lượng khác nhau là đúng cmnr, có gì mà phải so vơi sánh
    Khách viếng thăm hãy cùng Tidadinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên cgalaxy's Avatar
    Thanks
    45

Mình chỉ khoái mỗi khoảng nhiệm vụ môn phái với lại các skill dí như rồng, bổng, phong sương .
    Chơi off thế này là phế lắm rồi
    Mở online coi chừng C50 đấy nhé
    Mà mình thấy qua nay trên các forum pravites thì cũng có gần 4, 5 cái sever mở từ sources này rồi .Các bác tư duy làm ăn nhanh thật
    Khách viếng thăm hãy cùng cgalaxy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến cgalaxy vì bài viết này !

trungviet2k (05-07-14)

Thành Viên trungviet2k's Avatar
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi killy [Only registered and activated users can see links. ]
    ver khác nhau thì dung lượng khác nhau là đúng cmnr, có gì mà phải so vơi sánh
    File size 84.1 KB ( 86166 bytes )

Hiểu hết ý nghĩa cái đã. Xem lại của mình bao nhiêu ? . khác nhau vài chục K là đã nhiều khác nhau hàng Megabyte là chuyện khác
    Nó có tính năng của backdoor nữa bạn hiểu chứ.
    Chuyên dùng để kích Disconnect roll back nếu muốn. Và hơn thế nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng trungviet2k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    TP HCM
    Thanks
    55

Chẳng có gì là đau lòng cả, nhìn thấy jx linux mà có bug, thì mình càng thích, vì lại có thêm thử thách fix cái bug đó.
    Toàn bộ server không có bị mã hóa gì cả, thì dù có bug gì thì cũng fix được, viết thêm tính năng mới cũng được... ở đây mình nói đến các file binary chứ không nói đến scripts.
    Mình nói được là làm được, có điều làm trong bao lâu thì mình không nói trước, vì công việc phát triển - lập trình game - mình là ngán nhất deadline mà.
    Tóm lại là mấy bác đừng hoang mang gì cả, với mục đích thực sự là đam mê phát triển game này, thì không có cái gì phải sợ cả - trừ khi các bác đã - đang - sẽ kinh doanh bằng game này
    Khách viếng thăm hãy cùng TranDoanDuc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. The Following 2 Users Say Thank You to TranDoanDuc For This Useful Post:

tieusuquay79 (05-07-14), trungviet2k (05-07-14)

Thành Viên jackson2014's Avatar
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi TranDoanDuc [Only registered and activated users can see links. ]
    Chẳng có gì là đau lòng cả, nhìn thấy jx linux mà có bug, thì mình càng thích, vì lại có thêm thử thách fix cái bug đó.
    Toàn bộ server không có bị mã hóa gì cả, thì dù có bug gì thì cũng fix được, viết thêm tính năng mới cũng được... ở đây mình nói đến các file binary chứ không nói đến scripts.
    Mình nói được là làm được, có điều làm trong bao lâu thì mình không nói trước, vì công việc phát triển - lập trình game - mình là ngán nhất deadline mà.
    Tóm lại là mấy bác đừng hoang mang gì cả, với mục đích thực sự là đam mê phát triển game này, thì không có cái gì phải sợ cả - trừ khi các bác đã - đang - sẽ kinh doanh bằng game này
    Có thể do bọn tàu lấy về chỉnh sửa j đó nên nó bị roll mà chưa tìm ra thôi. Mình chỉ mõi bang hội với bom máu và bana mới có bị roll ngoài ra chơi cả ngày cũng ko roll
    Khách viếng thăm hãy cùng jackson2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên NhanVT's Avatar
    Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi jackson2014 [Only registered and activated users can see links. ]
    Có thể do bọn tàu lấy về chỉnh sửa j đó nên nó bị roll mà chưa tìm ra thôi. Mình chỉ mõi bang hội với bom máu và bana mới có bị roll ngoài ra chơi cả ngày cũng ko roll
    Chưa xem hết script và settings, nhưng ko có chỉnh chỉnh sửa j để làm roll đâu, do việt hóa + patch sai thui, 1 số sv đã dùng online mak @@
    Khách viếng thăm hãy cùng NhanVT xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên yoken9x's Avatar
    Đang ở
    Recycle Bin
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi trungviet2k [Only registered and activated users can see links. ]
    Nói thì mất lòng , anh em nào lở trót dại cầm cái Demo trogn tay thì làm OFFline tự sướng chứ mang lên internet chỉ cần thấy đánh vài ba cái CMD là server Rollback do bị kill ngay.

Các bạn cứ so sánh đi đây là những file chính từ VNG cùng phiên bản.
    So sánh toàn diện về dung lượng , và version cảnh báo về VR luôn nhé.

[Only registered and activated users can see links. ]

rồi tự so lại file của mình là hiểu. Ở đây chỉ cần cho các b so sánh 1 file là hiểu rồi , nói ra nhiều làm đau lòng cánh én nhỏ.

Diễn đàn có mấy bài viết khá hay , của những người thật sự có nghiên cứu .
    Tớ thank trể nhé, mấy hôm nay đọc bài mà im lặng he he
    Rồi sao nữa? Đã xác định làm game offline hay online gì để chơi thì phải chịu sống chung với trojan và tìm cách khắc phục thôi.
    Nếu như cái topic này mục tiêu là để nói lên do virus mà sv bị roll thì cứ tạm cho là đúng đi, hay là mún khoe của nhỉ? Nhưng tóm lại đã sao đâu có để dùng là may lắm rồi.
    Tóm lại đọc topic này phí thời gian thật, chẳng nói lên cái gì hết
    Khách viếng thăm hãy cùng yoken9x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên NhanVT's Avatar
    Thanks
    20

Trích dẫn Gửi bởi yoken9x [Only registered and activated users can see links. ]
    Rồi sao nữa? Đã xác định làm game offline hay online gì để chơi thì phải chịu sống chung với trojan và tìm cách khắc phục thôi.
    Nếu như cái topic này mục tiêu là để nói lên do virus mà sv bị roll thì cứ tạm cho là đúng đi, hay là mún khoe của nhỉ? Nhưng tóm lại đã sao đâu có để dùng là may lắm rồi.
    Tóm lại đọc topic này phí thời gian thật, chẳng nói lên cái gì hết
    Có server để khám và phá là sướng goy , còn muốn online mới tính tiếp mấy vấn đề đó
    Khách viếng thăm hãy cùng NhanVT xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [HKGH] Share server Demo có char đàn
    Bởi vanluat1991 trong diễn đàn Release
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 16-01-13, 08:49 AM
  2. [HKGH] Demo server Có Char Đàn
    Bởi vanluat1991 trong diễn đàn Release
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 23-05-12, 04:14 PM
  3. [Demo] Hình ảnh Server TGHM 1.4.0 full
    Bởi thientruongdx trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ