[MU] Share cái Laucher của ICM - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 29
    Thành Viên
    Thanks
    27

Ðề: Share cái Laucher của ICM

Trích dẫn Gửi bởi alobabyday [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình có đọc. :v Trong đấy hướng dẫn làm update + làm thay trang chủ các kiểu mình đọc rồi
    Nhưng ý mình là chỉnh cái ip của cái laucher này để connect đên connectserver cảu mình ấy thì ip của nó là gì để mình đổi =.=
    launcher được viết riêng không liên quan đến IP cả
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Hau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    0

Đây là phiên bản tương thích với laucher gốc của webzen, chạy dưới giao thức http, ko check connect server đã được fix các lỗi liên quan. Build cách đây hơn 1 tháng một xíu.
    Đây là phiên bản debug ko mã hóa file config nên chỉnh sữa dễ dàng

Ps: Chưa xin phép mà share là vi phạm hợp đồng đó nha mega ...
    Lần sửa cuối bởi bongma_2x, ngày 09-07-14 lúc 08:20 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bongma_2x xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 5 Users Say Thank You to bongma_2x For This Useful Post:

hackluv (14-01-16), heroviet2301 (10-07-14), satthupro95 (09-07-14), The Gamer (09-07-14), Van_Bom (09-07-14)

Thành Viên Tâm Huyết Van_Bom's Avatar
    Thanks
    814

cho mình xin hỏi là laucher này độ antihack của nó có cao không vậy mấy bro ơi..
    Đã già yếu và bệnh tật

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

bật lên thì Antivirus nó hiện Mu.exe đang thực hiện kết nối đến update.icmprotects.com
    làm sao để nó không truy cập đến link đó nữa nhỉ anh em

Các Mu.exe bình thường, khi bật nó sẽ gửi kết nối đến ConnectServer ở máy chủ, khi ConnectServer cho phép IP kết nối thì nó mới hiện nút Bắt Đầu, như vậy nếu dùng ConnectServer kiểm tra IP chặt một chút là mem kiểu gì cũng bị tạm khóa 10 phút như Bor Connect, nếu sử dụng Connect này sẽ bớt đi 1 phần, khá là ổn
    Lần sửa cuối bởi heroviet2301, ngày 10-07-14 lúc 02:42 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Trích dẫn Gửi bởi Van_Bom [Only registered and activated users can see links. ]
    cho mình xin hỏi là laucher này độ antihack của nó có cao không vậy mấy bro ơi..
    nó là launcher đóng vai trò như mu.exe thôi , không có tác dụng chống hack

ật lên thì Antivirus nó hiện Mu.exe đang thực hiện kết nối đến update.icmprotects.com
    làm sao để nó không truy cập đến link đó nữa nhỉ anh em

Các Mu.exe bình thường, khi bật nó sẽ gửi kết nối đến ConnectServer ở máy chủ, khi ConnectServer cho phép IP kết nối thì nó mới hiện nút Bắt Đầu, như vậy nếu dùng ConnectServer kiểm tra IP chặt một chút là mem kiểu gì cũng bị tạm khóa 10 phút như Bor Connect, nếu sử dụng Connect này sẽ bớt đi 1 phần, khá là ổn
    tạo file .ini cùng tên với file .exe ( mu.exe -> mu.ini ) .. bên trong file chủ topic đã có file hướng dẫn . Bạn đọc qua xem sao .
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến cuocdoisp vì bài viết này !

Van_Bom (10-07-14)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Trích dẫn Gửi bởi cuocdoisp [Only registered and activated users can see links. ]
    nó là launcher đóng vai trò như mu.exe thôi , không có tác dụng chống hack

tạo file .ini cùng tên với file .exe ( mu.exe -> mu.ini ) .. bên trong file chủ topic đã có file hướng dẫn . Bạn đọc qua xem sao .
    Thì trong File mu.ini e điền URLUpdate = linh tinh rồi mà nó vẫn gửi kết nối về icm
    Lần sửa cuối bởi heroviet2301, ngày 11-07-14 lúc 01:01 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng heroviet2301 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Với lại khi bật Mu.exe nó tự tạo file có tên unpack.exe trong thư mục ngang hàng mu.exe là sao nhỉ anh em.

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Trích dẫn Gửi bởi heroviet2301 [Only registered and activated users can see links. ]
    Với lại khi bật Mu.exe nó tự tạo file có tên unpack.exe trong thư mục ngang hàng mu.exe là sao nhỉ anh em.
    file đó ở bản nào dùng icm đều có hết em à . Nó chắc có tác dụng xả file khi update đó . Còn mấy cái url em mở hexedit ra có hết . Sửa hết đi xem có bị lỗi không .

@ à nó không chạy được nếu ai dùng vietguard đâu . UGK thì chưa thử .
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến cuocdoisp vì bài viết này !

heroviet2301 (11-07-14)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    Nhà Nghỉ
    Thanks
    480

Trích dẫn Gửi bởi cuocdoisp [Only registered and activated users can see links. ]
    file đó ở bản nào dùng icm đều có hết em à . Nó chắc có tác dụng xả file khi update đó . Còn mấy cái url em mở hexedit ra có hết . Sửa hết đi xem có bị lỗi không .

@ à nó không chạy được nếu ai dùng vietguard đâu . UGK thì chưa thử .
    Vâng, tks anh.
    Mà làm sao để save ảnh bmp không bị mấy vết màu xanh lá cây nhỉ, sửa lại laucher cho nó đẹp

Thành Viên Jackieldm's Avatar
    Thanks
    293

Mình muốn dùng Laucher này giống như một phần mềm tải game thông qua cái Laucher này và đóng gói Client cho thật gọn nhẹ member sẽ download file này thì sẽ tự động Download cả bộ game. Vậy nhưng dll nào cần thiết để cái Laucher này khởi động lên và tiền hành download nó. Khi bật lên thì nó sẽ báo: Khong tim thay file can thiet cua MU, xin de vao Client MU. Nên bạn cho mình hỏi những file nào cần thiết để cái Laucher này khởi động lên xin cảm ơn
    Khách viếng thăm hãy cùng Jackieldm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Help Laucher Mu
    Bởi mrr77641176 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-05-12, 05:02 PM
  2. [MU] Lỗi khi chạy laucher của mr.hậu
    Bởi vtl.group trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 24-03-12, 06:59 PM
  3. Laucher hết hạn ?????
    Bởi quyrong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu