[JX] [Hàng Nóng] Share bộ Linux sever đã VH tổng hợp Ver2 ! - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 15 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 260
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [Hàng Nóng] Share bộ Linux sever đã VH tổng hợp Ver2 !

Trích dẫn Gửi bởi tranminhdo [Only registered and activated users can see links. ]
    các bạn chú ý khi copy phai phan biet rõ bản no font ca co font nhé ! coppy đung sẽ ra !
    --- sao không được nhỉ . đã dùng path VNG mới nhất . ah mà bạn có file.lua nào dùng cho sever linux gọi tất cả các boss ra 1 lần không
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhngan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    143

Trích dẫn Gửi bởi vjpnet2k7 [Only registered and activated users can see links. ]

trước em dùng win8 32bit run server của bac jxvietnam ok
    em ghost lại xp để chạy full map = 2g ram ( máy em ram 2g ) copy ver2 của bác Đô vào config Ip run cái Sword3PaySys_Y.exe bị lỗi kết nối database hoài, mà em chạy cái gsql nó báo win8 chứ đỏ ( em dùng xp ) không hiểu sao luôn
    thoát cái gsql rồi run lại nếu ko được để lại yh ...
    Khách viếng thăm hãy cùng Phong_JxOnline xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    28

Trích dẫn Gửi bởi Phong_JxOnline [Only registered and activated users can see links. ]
    giúp em cái này cái anh yh heo_con_giang_ho98
    Khách viếng thăm hãy cùng hackervnk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    10

Trích dẫn Gửi bởi Phong_JxOnline [Only registered and activated users can see links. ]
    yahoo mình : bullexus24
    ad mình hỏi tí nha

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi shinrenkyo [Only registered and activated users can see links. ]
    thớt zài bản sql nào?
    ..............
    cho mình yahoo mình hỏi tí d cko
    Khách viếng thăm hãy cùng provtxxx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết shinrenkyo's Avatar
    Thanks
    376

Trích dẫn Gửi bởi tranminhdo [Only registered and activated users can see links. ]
    các bạn chú ý khi copy phai phan biet rõ bản no font ca co font nhé ! coppy đung sẽ ra !

vẫn cái cũ đó bác mà chạy ở chế dộ nofont ! hum qua giờ co 1 so ban thắc mắc ! gio minh da hieu nguyên nhan co bạn bị bạn hok bị ! nguyên nhân chinh co lẽ do cac bạn ấy coppy nhâm giữa font và nofont nên no bị tầm bậy ! bác rãnh test hộ em cái!
    àk ko phải do đó. copy chính xác cũng bị
    Khách viếng thăm hãy cùng shinrenkyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    11

Icon10 Ðề: [Hàng Nóng] Share bộ Linux sever đã VH tổng hợp Ver2 !

Trích dẫn Gửi bởi hoanghuan [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình thấy sever khi chạy thì nhân vật mới tạo có khả năng bị rollback nhiều hơn còn nhân vật đã chơi sau đó gần như không bị
    - Mình để ý thấy khi trùng sinh nhân vật khi reset cái là được SaveRoledata luôn mình có ý tưởng này là bro nào viết scrip thoát hết nhân vật theo kiểu trùng sinh cho toàn sever( chỉ thoát nhân vật chứ không reset cấp như trùng sinh kiểu như x2 toàn sever) rồi tắt sever là nhân vật đã đc SaveRoledata lên không bị roll nữa vậy là giải quyết không cần thoát game mà tắt sever vẫn không bị roll. trường hợp này mất điện thì chịu nhé
    - Còn setting của chủ thơt có ai bị bộ xích lân và minh phượng võ đang chỉ chuột vào out game không mình đồng bộ bao lần cả sever và clent mà không được

ải rảnh như bạn ăn rồi tắt sv .....................
    Khách viếng thăm hãy cùng yeujx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên tranminhdo's Avatar
    Thanks
    80

Server tớ test cung khá ổn mới up ko có bị out game đột ngột . con roll thi minh đang cố gắng fix tiếp !
    Khách viếng thăm hãy cùng tranminhdo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi hoanghuan [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình thấy sever khi chạy thì nhân vật mới tạo có khả năng bị rollback nhiều hơn còn nhân vật đã chơi sau đó gần như không bị
    - Mình để ý thấy khi trùng sinh nhân vật khi reset cái là được SaveRoledata luôn mình có ý tưởng này là bro nào viết scrip thoát hết nhân vật theo kiểu trùng sinh cho toàn sever( chỉ thoát nhân vật chứ không reset cấp như trùng sinh kiểu như x2 toàn sever) rồi tắt sever là nhân vật đã đc SaveRoledata lên không bị roll nữa vậy là giải quyết không cần thoát game mà tắt sever vẫn không bị roll. trường hợp này mất điện thì chịu nhé
    - Còn setting của chủ thơt có ai bị bộ xích lân và minh phượng võ đang chỉ chuột vào out game không mình đồng bộ bao lần cả sever và clent mà không được
    có cùng ý tưởng như bác này. bác nào cao thủ thử check cái hàm trùng sinh xem sau khi trùng sinh nó save nhân vật như nào sau đó lấy hàm đó ra tạo 1 hàm hẹn giờ cứ 30 phút lại save toàn bộ nhân vật lại 1 lần thì quá là ngon luôn . mặc dù của t chỉ bị khi mà tắt server đột ngột hay do mất điện nhưng phòng xa vẫn hơn anh em nhỉ.
    P/s thanks bác chủ topic nhé . đợt này bận quá ko cũng cố làm cái tổng hợp cho anh em. tình hình này ko xa nữa võ lâm liệu có mỗi ngày ra chục cái server như Mu hồi trước ko nhỉ :v
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhaodzo vì bài viết này !

tranminhdo (22-06-14)

Thành Viên
    Thanks
    39

các bạn biết cách nào chạy 1 file trong linux sau 1 thời gian ko
    vd: mỗi 30' chạy file x 1 lần
    nếu dc các bạn có thể dử dụng backupdaemon có sẵn trong máy ảo đó

gà phát biểumong mọi người nhẹ tay
    Khách viếng thăm hãy cùng evjnshiva xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên tranminhdo's Avatar
    Thanks
    80

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    có cùng ý tưởng như bác này. bác nào cao thủ thử check cái hàm trùng sinh xem sau khi trùng sinh nó save nhân vật như nào sau đó lấy hàm đó ra tạo 1 hàm hẹn giờ cứ 30 phút lại save toàn bộ nhân vật lại 1 lần thì quá là ngon luôn . mặc dù của t chỉ bị khi mà tắt server đột ngột hay do mất điện nhưng phòng xa vẫn hơn anh em nhỉ.
    P/s thanks bác chủ topic nhé . đợt này bận quá ko cũng cố làm cái tổng hợp cho anh em. tình hình này ko xa nữa võ lâm liệu có mỗi ngày ra chục cái server như Mu hồi trước ko nhỉ :v
    Hiện sever em con bi cac loi nhu sau :
    -Tống kim ko có quai
    -Tao bang xong tên ờeị o
    -2 nhân vât gd ko dc banh game luôn
    -Map cái bang chua VH
    -Con Ngựa siêu quang mag zô tàng hình luôn
    -lâu lâu gọi boss no thông báo tên boss tầm bậy chua vH gọi ra boss mà bên s3 no báo lỗi makeboss_2300 gi mà zo tim ko thấy lỗi !
    Bac nao fix dc rồi hương dan em fix cho server hoàn thien hơn ạ ! em chan thanh cam ơn

mun hok bị roll thi dung ham kick nhân vật ! tam thời là như vậy chứ chua bik fix !
    Lần sửa cuối bởi tranminhdo, ngày 22-06-14 lúc 11:12 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng tranminhdo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 5 của 26 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 15 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] (HOT) cách reg ac sever 6.0 linux có sẵn trong sever
    Bởi caothiengthien trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-04-14, 10:57 PM
  2. [JX] Share sv TKH ver2.0 full, không giới hạn
    Bởi kuldo trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 534
    Bài viết cuối: 03-06-13, 06:58 AM
  3. [KT] Share túi Tân thủ full .ver2
    Bởi ken07 trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-02-12, 12:03 AM
  4. Cần các pro giúp em mở port sever SGTY ver2
    Bởi emlaga trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-08-11, 10:04 AM