[JX] New Server from Tinh Vân Team [HoangTVT]
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 13 1 2 3 11 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 130
    Thành Viên
    Thanks
    42

New Server from Tinh Vân Team [HoangTVT]

Thật xin lỗi vì dạo này mình không còn nhiều hứng thú với jx do lí do chủ quan, nên đã chậm trễ update cho các bạn. Mong với bản update này sẽ đem lại sự hài lòng cho các bạn
    Ngoài những chức năng từ các ver trước bản này mình giới thiệu 1 số chức năng mới.
    Ver 0.1:
    Ver 1: [Only registered and activated users can see links. ]
    Code:
    - Auto new UI new Func, hoạt động 80%
    - Các hàm làm rơi ra item theo ý muốn 
    DropQuestItem(nNpcIndex, nItemId) || DropQuestItem(nNpcIndex, nItemId, Nam, Thang, Ngay, Gio)
    DropMineItem(nNpcIndex, nItemId, nStackNum) || DropMineItem(nNpcIndex, nItemId, nStackNum, Nam, Thang, Ngay, Gio)
    DropMoney(nNpcIndex, MoneyNumber)
    DropItem(nNpcIndex, nItemClass, nDetailType, nParticualrType, nLevel, nSeries, nLuck, nItemLevel..6)
    DropGoldItem(nNpcIndex, GoldId, Series) || DropGoldItem(nNpcIndex, GoldId, Series, Nam, Thang, Ngay, Gio)
    ○ Nếu bạn nào làm game và có kiến thức về hàm thì những hàm này rất có lợi khi làm drop item cho quái, không cần bận tâm đến settings
    - Khởi động event và điều chỉnh tỉ lệ tại file gameoption.ini. Khi event hoạt động thì tất cả quái vật sẽ có xác xuất rơi ra vật phẩm quy định tại script system/optionserver/dropitem.lua
    - Các bạn có thể set script cho tất cả các item rơi ra từ 1 quái vật. Cụ thể là từng obj như tiền, trang bị... Điều này sẽ có lợi khi làm boss hoàng kim có thể thông báo tên ng nhặt từng item lên thế giới.
    - Quái vật có xác xuất rơi ra thịt tươi, mật đồ thần bí, thần bí đồ chí thích hợp cho làm nhiệm vụ dã tẩu và võ sư. Tùy chỉnh tại script
    - Hàm khiến nhân vật phát ngôn ra tần số lân cận SendChatNormal(string)
    - Hàm tạo 1 lá cờ và di chuyển đến RunToPos(x,y) , hàm tạo lá cờ có tọa độ nhưng k di chuyển CreatFlag(x,y)
    - Hàm vứt bỏ item trong hành trang ThrowItem(index)
    - Hiển thị thời gian nhân 2 skill, nhân 2 exp các hiệu ứng không có lợi(băng, độc, loạn, choáng) cho nhân vật tại góc trên trái
    - Đính tháo tính chuẩn từng phút
    - Giãn cách thời gian sử dụng item loại thuốc.
    - Chức năng ủy thác và bán hàng rời mạng nhưng mình lock các bạn có thể tìm hiểu
    - Hàm SetNpcTreasure cho NPC, bạn nào làm drop item thì sẽ hiểu giá trị Treasure có tác dụng gì
    ... Tạm thời mình chưa nhớ ra một số tính năng mới mình sẽ giới thiệu sau và có hình ảnh minh họa cho từng tính năng.

Test vui:
    Link download server và client:
    [Only registered and activated users can see links. ]

Gặp lỗi các bạn report tại đây mình sẽ support
    Lần sửa cuối bởi HoangTVT, ngày 06-06-14 lúc 09:15 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng HoangTVT xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 34 Users Say Thank You to HoangTVT For This Useful Post:

811659 (06-06-14), acma865 (06-06-14), assaa (06-06-14), bincute1 (29-07-14), dongahchu (07-06-14), dongnguyen0510 (05-08-14), gj4cm0y3u3m (06-06-14), GoldenPhoenix (07-06-14), HAHT169 (12-06-14), huntersun (06-06-14), huutuanbmtt (18-06-14), J4cksparrow (19-09-14), kenlucky2000 (03-08-14), khungboktvn (23-09-14), loveht99 (22-06-14), manhdendaica (30-07-14), Mr.EasyLife (05-12-15), ngaymoi08 (10-10-14), nhjm_jx (06-06-14), nhoxpk2707 (03-12-22), operabn (13-03-18), phuongcoi (19-09-14), satthupro95 (06-06-14), shouljin00 (14-06-14), sinhnet007 (15-06-14), skyss1 (22-07-14), tam241992 (07-06-14), Tôilàai (27-07-14), thanhtunghk (07-06-14), thesky1992 (15-07-14), TS2GVN (16-07-14), vd_tt (15-07-14), vovanson (06-06-14), z0nkazu04 (07-06-14)

Thành Viên
    Thanks
    22

Ðề: New Server from Tinh Vân Team [HoangTVT]

Cám Ơn Bác Hoàng Nhiều ! Thank Bác
    Các Bác Test sever TVT Nào !
    Lần sửa cuối bởi vovanson, ngày 06-06-14 lúc 12:44 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vovanson xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    22

Mong Hoàng cố gắng hoàn thiện cái rao item kênh chát share cho AE !

Thành Viên
    Thanks
    22

[Only registered and activated users can see links. ]Sao mở jxstarup cái Script vẫn bị lỗi error vậy hoàng !
    Lần sửa cuối bởi vovanson, ngày 06-06-14 lúc 01:10 AM.

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi vovanson [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ]Sao mở jxstarup cái Script vẫn bị lỗi error vậy hoàng !
    JxStartup là tool khởi động cũ, nó kiểm tra script cố định hình như là gmscript.lua trong thư mục script nếu không có thì báo erorr, server mình mới nên không có scritpt đó nên báo, không ảnh hưởng gì

Thành Viên
    Thanks
    22

Bạn kiểm tra Script này hộ mình với !

function main(idx)
    local nItemCount = GetQuestItemCount(15)
    if (GetFaction() == "ThiÕu L©m Ph¸i") then
    if (HaveMagic(20) == -1) then
    if (nItemCount >= 1) then
    DelQuestItem(15)
    AddMagic(20,1)
    Talk(1,"","§ïng lµ Thiªn h¹ c«ng phu xuÊt ThiÕu L©m, nghiªn cøu cuèn kinh th­ nöa ngµy cuèi cïng còng l·nh ngé thµnh c«ng hoµnh T¶o Thiªn Qu©n !")
    else
    Msg2Player("Kh«ng t×m thÊy vËt phÈm")
    end
    else
    Msg2Player("§¹i hiÖp ®· lÜnh ngé ®­îc vâ c«ng nµy råi !")
    end
    else
    Msg2Player("ChØ cã ®Ö tö ThiÕu L©m míi cã thÓ l·nh ngé tuyÖt kü nµy !")
    end
    Mà mình nhấp chuot vào toàn báo ChØ cã ®Ö tö ThiÕu L©m míi cã thÓ l·nh ngé tuyÖt kü nµy

Thành Viên
    Thanks
    2

Part K co file setting sao vao game Dc thu Chủ Thớt Mình Vào hoài mà k dc
    Khách viếng thăm hãy cùng baby_fore xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến baby_fore vì bài viết này !

benop001 (17-09-14)

Thành Viên
    Thanks
    42

Trích dẫn Gửi bởi baby_fore [Only registered and activated users can see links. ]
    Part K co file setting sao vao game Dc thu Chủ Thớt Mình Vào hoài mà k dc
    Đồng bộ settings từ thư mục server

Thành Viên
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi HoangTVT [Only registered and activated users can see links. ]
    Đồng bộ settings từ thư mục server
    Hoàng mình vviet61 Script cho bí kíp 9x ! nhưng sao cắn nó thông báo dòng không thể sử dụng bk

Thành Viên
    Thanks
    11

cho mình hỏi vài câu
    cái tìm tọa độ khi tìm nó có tự động xác định các vận cản để né hay ko, hay là thiết đầu công thẳng tiến?
    Khách viếng thăm hãy cùng LTG Team xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 13 1 2 3 11 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Share [SV] Tinh Vân Team cho dân DEV
    Bởi hichay trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 120
    Bài viết cuối: 18-02-18, 10:51 PM
  2. [JX] Xin sever Tinh Vân team VMWARE ( mì ăn liền )
    Bởi photuong1994 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-05-14, 08:37 AM
  3. [MU] Cần hỏi về sức đánh của quạ tinh DL SERVER SCF!
    Bởi supberman trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-02-12, 08:47 AM
  4. [JX] SHARE 2 Server EWARD và Cyber Team [BY JXPO TEAM]
    Bởi sky.light9530 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 24-01-12, 09:00 AM