[Share] Kiếm Tiên Custome Update 2014 [Cập nhật Daily] - Trang 8
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 8 của 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 104
    Vi phạm quy định MichealDe's Avatar
    Thanks
    24

Ðề: [Share] Kiếm Tiên Custome Update 2014 [Cập nhật Daily]

Không biết còn a.e nào còn tâm huyết vs game này hok nhĩ, việt hóa game thì khá là đơn giãn nhưng buộc phải làm manual [ bằng tay ] vì các nó không dc xếp theo thứ tự các item hay ký tự riêng gì cả mà nó sẽ nằm lộn xộn lên, dùng notepad ++ để việt hóa là đơn giãn nhất
    - Ví dụ: " Smash all enemy line infont 7m" = "phá tan đội hình đối phương phía trước 7m" ở đây nếu dùng tool dịch câu sẽ chẳng hay nữa, nó sẽ dịch từng chữ dẫn đến câu nghe rất chi là bựa , các bạn có thể xem cách mình dịch các thông tin skill ở trang đầu .
    Khách viếng thăm hãy cùng MichealDe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

theo mình nghĩ . nên lập 1 topic khác . share 1 sever kiếm tiên đã có vh 1 cách cụ thề , để kéo anh em về với game này lại . chứ topic này cũng mơ hồ quá
    Khách viếng thăm hãy cùng nhanthien123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi nhanthien123 [Only registered and activated users can see links. ]
    theo mình nghĩ . nên lập 1 topic khác . share 1 sever kiếm tiên đã có vh 1 cách cụ thề , để kéo anh em về với game này lại . chứ topic này cũng mơ hồ quá
    Share full vh thì chẳng có đâu bạn, vì muốn việt hóa không pải dễ đâu bạn, bạn pải dịch solo nếu muốn câu thoại từ A - Z hoàn chĩnh theo cách bạn muốn, nếu cắt 2 đoạn trên dưới cho 2 người dịch thì nó sẽ như thế này
    [ Câu gốc] - Fuck Her right in the pussy
    [ Câu dịch 1] - Phang thẳng vào nồn
    [ Câu dịch 2] - Chịch ngay vào nồn
    Như bạn thấy đấy , nghĩa thì giống như 2 câu khác nhau do 2 người dịch theo kinh nghiệm của mình thì dịch 36k line trong 1 tháng -2 tháng thì không thể, vì sao ?
    - bay vô ra game test xem các code màu có bị lỗi không , ví dụ tên item được viết vs chữ xanh in đậm , nó sẽ hiện ingame là #00032FF...... + tên item vs chữ trắng thường, lỗi code màu là lỗi nghiêm trọng, 1 khi bị thì bạn pải đổi luôn cả file.
    Mình lập topic share set item mới + tập họp a/e xây dựng game cho ngon lành hơn tý chứ hok định share 100% đã và hiện làm, mình cũng muốn mở sv riêng, nếu mình mở mà dùng những gì bạn làm ra cho mình thì mình buộc pải trả tiền cho bạn, nếu mình ko trả thì mình được mang danh "trộm cắp" đơn giãn là v.

Thành Viên daohuutuan's Avatar
    Thanks
    53

Icon10 Ðề: [Share] Kiếm Tiên Custome Update 2014 [Cập nhật Daily]

Trích dẫn Gửi bởi MichealDe [Only registered and activated users can see links. ]
    Share full vh thì chẳng có đâu bạn, vì muốn việt hóa không pải dễ đâu bạn, bạn pải dịch solo nếu muốn câu thoại từ A - Z hoàn chĩnh theo cách bạn muốn, nếu cắt 2 đoạn trên dưới cho 2 người dịch thì nó sẽ như thế này
    [ Câu gốc] - Fuck Her right in the pussy
    [ Câu dịch 1] - Phang thẳng vào nồn
    [ Câu dịch 2] - Chịch ngay vào nồn
    Như bạn thấy đấy , nghĩa thì giống như 2 câu khác nhau do 2 người dịch theo kinh nghiệm của mình thì dịch 36k line trong 1 tháng -2 tháng thì không thể, vì sao ?
    - bay vô ra game test xem các code màu có bị lỗi không , ví dụ tên item được viết vs chữ xanh in đậm , nó sẽ hiện ingame là #00032FF...... + tên item vs chữ trắng thường, lỗi code màu là lỗi nghiêm trọng, 1 khi bị thì bạn pải đổi luôn cả file.
    Mình lập topic share set item mới + tập họp a/e xây dựng game cho ngon lành hơn tý chứ hok định share 100% đã và hiện làm, mình cũng muốn mở sv riêng, nếu mình mở mà dùng những gì bạn làm ra cho mình thì mình buộc pải trả tiền cho bạn, nếu mình ko trả thì mình được mang danh "trộm cắp" đơn giãn là v.
    trong game nó có mấy câu đó nữa hã bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng daohuutuan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

thực sự là game này cũng hay chỉ tội cái k có ai share 1 tý vh nào . toàn tiếng anh . nói chung cũng hỉu 1 ít nhưng vẫn thấy bất tiện .phải chi có ai share 1 bản k cần vh nhiều . chỉ cần ít it nhưnv hay item.... j cũng đc
    Khách viếng thăm hãy cùng nhanthien123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    24

sắp tới mình sẽ share việt hóa cho a.e nhưng mình sẽ update việt hóa thường xuyên, a.e nào còn tâm huyết vs game thì làm topic này nhãy top đi, 1 tuần 10%.... hên xui

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến MichealDe vì bài viết này !

martintan (22-12-14)

Thành Viên
    Thanks
    5

sắp tới là khj nào . nếu cần bây h mình sẽ lập topic và cố gắng duy trì nó . bạn share link sever + client cho mình và ~ thứ cần thiết đi rồi mình lập topic luôn

Thành Viên
    Thanks
    17

bị kẹt chỗ đăng nhập hoài za. hết sai tk + mk tới timeout
    Khách viếng thăm hãy cùng dcan25071 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi dcan25071 [Only registered and activated users can see links. ]
    bị kẹt chỗ đăng nhập hoài za. hết sai tk + mk tới timeout
    CentOS bị lỗi, xem lại chạy chưa, hoặc qua bênh windows xem phần gameserver chạy hết dòng Load Monster chưa

11. The Following 2 Users Say Thank You to MichealDe For This Useful Post:

dcan25071 (22-12-14), martintan (22-12-14)

Thành Viên herovn1994's Avatar
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    196

Cái map lỗi rồi bạn ơi :v 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng herovn1994 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 8 của 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Client 3.51 + Server + Update (Phiên Bản Update 1/5/2014 )
    Bởi Lâm Ngọc Huy trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 77
    Bài viết cuối: 01-11-16, 07:40 PM
  2. [THÔNG BÁO] Nội quy của Diễn Đàn CLBGamesVN (Update 01/2014)
    Bởi The Guardian trong diễn đàn Tin Tức - Thông Báo
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-05-13, 03:09 PM
  3. Vấn đề về Custome Quest
    Bởi minbukyo trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-01-11, 11:48 AM