[JX] xin hướng dẫn unpack file .pak
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Thành Viên
    Thanks
    1

xin hướng dẫn unpack file .pak

Minh đang cần unpack/pack 1 số file .pak trong thư mục data vo lam.
    Đang cần gấp ai giúp với xin cảm ơn
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi helikun, ngày 23-05-14 lúc 04:50 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng helikun xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

Ðề: xin hướng dẫn unpack file .pak

Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to giangleloi For This Useful Post:

helikun (23-05-14), yeuVLTK (28-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    1

cái của bạn nó unpack ra 1 list text luôn ko có folder, nên giờ pack lại file bị cái auto update nó báo lỗi.mình cần nó unpack ra 1 list giống trong hình này.
    Mình có dùng LDunpak để unpack nhưng nó chỉ xuất ra được những file:Npcs.txt,severlist.ini với 1 đống folder rỗng như trong hình.thiếu mấy file trong folder đó.
    Khách viếng thăm hãy cùng helikun xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết giangleloi's Avatar
    Đang ở
    Lâm Đồng
    Thanks
    38

Cơ chế pack file pack kiểu mới của VNG với Kingsoft khác nên LDUnpack không xài được nữa, chỉ có thể extract hết file PAK ra file text thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng giangleloi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến giangleloi vì bài viết này !

yeuVLTK (28-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi helikun [Only registered and activated users can see links. ]
    cái của bạn nó unpack ra 1 list text luôn ko có folder, nên giờ pack lại file bị cái auto update nó báo lỗi.mình cần nó unpack ra 1 list giống trong hình này.
    Mình có dùng LDunpak để unpack nhưng nó chỉ xuất ra được những file:Npcs.txt,severlist.ini với 1 đống folder rỗng như trong hình.thiếu mấy file trong folder đó.
    Bạn ơi, bạn unpack ra rồi đến khi nén lại thành file .pak như thế nào vậy, mình đang cần cách nén lại. thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng em_dai_kho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên trungviet2k's Avatar
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi em_dai_kho [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi, bạn unpack ra rồi đến khi nén lại thành file .pak như thế nào vậy, mình đang cần cách nén lại. thanks
    pak từng thư mục gốc thành 1 file pak (dùng jx_pak tool của thái hòa hay sao ý download trên 4trum này luôn đi)

Ví dụ mục setting thành ---> setting.pak
    --------------- Spr thành ---> Spr.pak
    -------------- Script thành --> Script.pak
    --------------- Ui thành ---> ui.pak

Sau khi có mấy cái file nhỏ ngày rồi tiếp tục dùng jx_pak . gép nó lại thành 1 file . Ví dụ thành file Update_000có.pak chẳng hạn.
    Rồi điều chỉnh thứ tự file pak tring .ini cho file mới của mình hàng đầu tiên là thấy "Tiền đâu" ngay.
    Khách viếng thăm hãy cùng trungviet2k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến trungviet2k vì bài viết này !

khoamamktvn (13-07-14)

Thành Viên trungviet2k's Avatar
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi giangleloi [Only registered and activated users can see links. ]
    Cơ chế pack file pack kiểu mới của VNG với Kingsoft khác nên LDUnpack không xài được nữa, chỉ có thể extract hết file PAK ra file text thôi
    Dùng jx_pak vẫn unpack được cây thư mục của VNG . Chỉ cần nắm cái địa chỉ làm thành 1 file setting.pak.txt

Muốn lấy file setting.pak.txt thì mình lấy thư mục setting của mình mà pak trước ---> ra file setting.pak và setting.pak.txt

Lấy setting.txt này mà unpack các file . ^^ updatajxf14.pak chẳng hạn , nó chỉ ra mấy cái file setting mà thôi . nhưng dc cấu trúc thư mục.
    Khách viếng thăm hãy cùng trungviet2k xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. The Following 2 Users Say Thank You to trungviet2k For This Useful Post:

em_dai_kho (13-07-14), khoamamktvn (13-07-14)

CyBerTeam
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    64

Trích dẫn Gửi bởi trungviet2k [Only registered and activated users can see links. ]
    Dùng jx_pak vẫn unpack được cây thư mục của VNG . Chỉ cần nắm cái địa chỉ làm thành 1 file setting.pak.txt

Muốn lấy file setting.pak.txt thì mình lấy thư mục setting của mình mà pak trước ---> ra file setting.pak và setting.pak.txt

Lấy setting.txt này mà unpack các file . ^^ updatajxf14.pak chẳng hạn , nó chỉ ra mấy cái file setting mà thôi . nhưng dc cấu trúc thư mục.
    Cậu có cái tool đó không. Cho mình và mọi người xin với ^^. Tìm mãi mà k thấy cái jx_pak
    Khách viếng thăm hãy cùng khoamamktvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi trungviet2k [Only registered and activated users can see links. ]

Đúng rồi, quan trọng là phải biết đường dẫn của các file nằm trong file .pak đó

- giờ mình muốn unpack file slistcache.pak thì làm thế nào để biết đường dẫn
    - Câu lênh ghép lại thành file .pak là gì?, mình làm nó toàn được vài kb và ko load được.
    Lần sửa cuối bởi em_dai_kho, ngày 13-07-14 lúc 05:48 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng em_dai_kho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    84

Không biết có ai từng bị giống mình không, mình lấy đúng link để unpack spr mà nó không có mới buồn , font đầy đủ mà chả thấy file spr đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng Kunedo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Xin hướng dẫn cách unpack lấy ui file .pak
    Bởi HoangThaoBe trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 17-04-14, 08:52 AM
  2. [JX] unpack file spr.pak
    Bởi shidaichi trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 07-08-13, 10:56 AM
  3. Share All File .txt Unpack File .pak ( Settings , Skill , Ui )
    Bởi ohishu trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 06-05-13, 12:54 AM
  4. [JX] Hướng dẫn unpack file .pak
    Bởi minhchau0309 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 19-07-12, 07:09 AM
  5. Xin file Unpack & repack file PCK + DTX
    Bởi nhocluka trong diễn đàn Thế Giới Hoàn Mỹ
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 30-04-12, 09:17 PM