[KT] Xin giúp đỡ vấn đề về hiệu ứng skill và luyện mật tịch..
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên
    Thanks
    2

Icon9 Xin giúp đỡ vấn đề về hiệu ứng skill và luyện mật tịch..

1. Về vấn đề hiệu ứng skill, mình có test 1 NM chưởng, lúc chưởng ra thì chỉ thấy quái chết thôi, đáng lẽ có thêm mấy tia băng nữa nhưng lại ko thấy, mình có mò trong fightskill và missile nhưng đọc ko hiểu gì ráo hic hic

2. Về vấn đề luyện skill mật tịch (chỉ vừa thấy xuất hiện ở Đoàn Thị và Nga My), khi tới cấp 8 mình luyện lên hơn 100% ( đã luyện lên hơn 200%) nhưng skill vẫn không nhảy lên 9

Xin giúp đỡ với ạ, tìm trong diễn đàn đỏ mắt mà ko thấy
    Khách viếng thăm hãy cùng luvu4ever xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Sesshomaru's Avatar
    Thanks
    22

Ðề: Xin giúp đỡ vấn đề về hiệu ứng skill và luyện mật tịch..

Trích dẫn Gửi bởi luvu4ever [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Về vấn đề hiệu ứng skill, mình có test 1 NM chưởng, lúc chưởng ra thì chỉ thấy quái chết thôi, đáng lẽ có thêm mấy tia băng nữa nhưng lại ko thấy, mình có mò trong fightskill và missile nhưng đọc ko hiểu gì ráo hic hic

2. Về vấn đề luyện skill mật tịch (chỉ vừa thấy xuất hiện ở Đoàn Thị và Nga My), khi tới cấp 8 mình luyện lên hơn 100% ( đã luyện lên hơn 200%) nhưng skill vẫn không nhảy lên 9

Có thể bộ skill của bạn bị lỗi do 1 số AD chỉnh sửa.Cách tốt nhất là bạn lấy bộ skill (script\fightskill và setting\fightskill của server tàu gốc bao gồm cả client và server) rồi đem việt hóa.Chỉ có cách đó là ít lỗi nhất
    Khách viếng thăm hãy cùng Sesshomaru xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    45

Trích dẫn Gửi bởi luvu4ever [Only registered and activated users can see links. ]

1. Vấn đề hiệu ứng skill bạn xem trong file setting\fightskill\missile.txt file này nó chỉ đến đường dẫn hình ảnh cũa các skill,
    2. Bạn tháo trang bị có + kỷ năng môn phái xuống thì sẽ lên cấp.
    Khách viếng thăm hãy cùng anhhungkiemthe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến anhhungkiemthe vì bài viết này !

luvu4ever (02-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi anhhungkiemthe [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Vấn đề hiệu ứng skill bạn xem trong file setting\fightskill\missile.txt file này nó chỉ đến đường dẫn hình ảnh cũa các skill,
    2. Bạn tháo trang bị có + kỷ năng môn phái xuống thì sẽ lên cấp.
    Cám ơn bạn, mình tìm được dòng này trong file missile, các dòng khác có đường dẫn image nhưng riêng cái này chỉ có audio, fix ntn chỉ mình với

PHP Code:
    Phong Sương Toái Ảnh    0    1    10    9    0    9    0    17    15    0    0    0    0    0    0    0    0    0    0    0    0    0    0    50    50                            \audio\fightskill\emei\em_fxsy_f.wav                \audio\fightskill\emei\em_fxsy_c.wav                                    255    255    255    0 

Thành Viên
    Thanks
    45

Cám ơn bạn, mình tìm được dòng này trong file missile, các dòng khác có đường dẫn image nhưng riêng cái này chỉ có audio, fix ntn chỉ mình với

PHP Code:
    Phong Sương Toái Ảnh    0    1    10    9    0    9    0    17    15    0    0    0    0    0    0    0    0    0    0    0    0    0    0    50    50                            \audio\fightskill\emei\em_fxsy_f.wav                \audio\fightskill\emei\em_fxsy_c.wav                                    255    255    255    0 
    Vậy bạn phải mở skill.txt tìm skill Phong sương toái ảnh, chú ý cột childskillID của phong sương rồi xem số ID child của nó sau đó tiếp tục qua file missile.txt tìm cái ID của childskillID là skill nào rồi sửa lại hình ảnh của childskill đó chúc may mắn .
    Khách viếng thăm hãy cùng anhhungkiemthe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi anhhungkiemthe [Only registered and activated users can see links. ]
    Vậy bạn phải mở skill.txt tìm skill Phong sương toái ảnh, chú ý cột childskillID của phong sương rồi xem số ID child của nó sau đó tiếp tục qua file missile.txt tìm cái ID của childskillID là skill nào rồi sửa lại hình ảnh của childskill đó chúc may mắn .
    Mình tìm được cái childskillID của phong sương là 73 trong file skills.txt đến đó rồi mình hơi không hiểu đoạn bạn nói chỗ này "tìm cái ID của childskillID là skill nào rồi sửa lại hình ảnh của childskill đó" mình hơi chậm tiêu bạn giải thích dùm mình kĩ hơn tí

Đó là 2 file skill.txt và missile.txt của mình, bạn hỗ trợ giúp mình với ạ
    File Kèm Theo File Kèm Theo
    Lần sửa cuối bởi luvu4ever, ngày 02-05-14 lúc 11:57 AM.

Thành Viên
    Thanks
    45

Mình tìm được cái childskillID của phong sương là 73 trong file skills.txt đến đó rồi mình hơi không hiểu đoạn bạn nói chỗ này "tìm cái ID của childskillID là skill nào rồi sửa lại hình ảnh của childskill đó" mình hơi chậm tiêu bạn giải thích dùm mình kĩ hơn tí

Đó là 2 file skill.txt và missile.txt của mình, bạn hỗ trợ giúp mình với ạ
    qua missile.txt tim id 73 đó bạn

Thành Viên
    Thanks
    2

qua missile.txt tim id 73 đó bạn
    ID 73 bên missile.txt là Phong Sương Toái Ảnh luôn rồi bạn đánh skill ra chỉ thiếu mấy tia băng thôi à

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Làm Sao Để Chỉnh Lại Skill Từ Luyện Skill Thành Tăng Skill
    Bởi hackervnk trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 13-10-12, 07:50 PM
  2. [JX] Cần giúp đỡ về việc luyện skill,skill hỗ trợ và set lv trùng sinh
    Bởi libikay trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-06-12, 11:47 PM
  3. [JX] Cho mình hỏi cách chỉnh exp skill khi luyện skill trên đảo( sever AWJX)
    Bởi thienhoa01 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-06-12, 08:41 AM
  4. Cần giúp đỡ về luyện skill và thay đổi skill
    Bởi LuciferXO trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 26-09-11, 11:13 PM
  5. cho em hỏi về vấn dề luyện skill!!!
    Bởi vt7592 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-06-11, 01:13 AM