[MU] [Người Mới] Cần sự giúp đỡ của mọi người về MU
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Thành Viên
    Thanks
    1

Icon5 [Người Mới] Cần sự giúp đỡ của mọi người về MU

Em mới tìm hiểu về mu mà loạn hết cả lên vì trên mạng có quá nhiều bài viết mà mỗi bài từng giai đoạn cho nên em khó sắp xếp đc chúg lại với nhau mà hiểu ra vấn đề. Mong bác nào rành về cái mu offline này chỉ dạy cho em với.

Đầu tiên thì em đã cài đc mu offline rồi.!
    (Cài đc mạg ảo giống với sever, mà chủ yếu tất cả các bác đã set sẵn IP khớp với nhau rồi )

Em cần các bác giải thích hộ em mấy vấn đề này:
    Em hiểu sơ sơ: Client và Sever phải thống nhất với nhau bằng 1 địa chỉ IP

ví dụ sv 11.70.24 thì em có thể dùng bản client của 1 mu online nào đó ko? (ví dụ mu hà nội ko?)

1- Tất cả những file liên quan cần địa chỉ IP giống nhau các bác có thể liệt kê ra hộ em đc ko?
    (ví dụ Main ở trong file Client thì dùg phần mềm gì để chỉh lại IP và tìm IP ở chỗ nào để chỉnh)
    (Ở Sever thì có nhữg file nào cần chỉh IP)

2- Nếu bây giờ dùg client của 1 mu online nào đó thì crack main hay đại loại là làm sao mà mìh có thể edit đc của người ta.
    3- Việt hóa MU. Ai có thể cho em link download và hướng dẫn copy vào chỗ nào của MU

4- Ai có bản mu offline mới nhất 6.3 hay cao hơn ko share hộ em cái link Client và Sever. (edit trước IP để em dễ tìm và thử thay đổi chúg)
    5- Giải thích hộ em cái ss1>ss8 và ex700>... thì khác và giốg nhau ở điểm gì ?
    6- Ở trên mạng nhiều MU có tựa đề MU ss8 (e nghĩ đó là bản ss5>ss6.3 sau đó họ add item ss8 vào có đúg như vậy ko?)

7- Về phần web: Có thể share cho em web nào nhiều tíh năg, giao diện đẹp chút để em RS và học PHP, PTS luôn.

Bác nào trả lời thì đíh kèm số trước câu hỏi đó để em biết bác trả lời vào câu nào nhé

Em xin chân thành cảm ơn!
    Khách viếng thăm hãy cùng jakub xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [Người Mới] Cần sự giúp đỡ của mọi người về MU

Trích dẫn Gửi bởi jakub [Only registered and activated users can see links. ]
    6- Ở trên mạng nhiều MU có tựa đề MU ss8 (e nghĩ đó là bản ss5>ss6.3 sau đó họ add item ss8 vào có đúg như vậy ko?)
    ss8 không có thực đâu quảng cáo mạnh mồm cho oai thôi thu hút memb ý mà
    mà item ss8 theo mình hiểu là cánh phiên bản 8
    Khách viếng thăm hãy cùng MUNew xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    17

những câu hỏi của bạn quá tham vọng, khó có thể trả lời.
    Mình có lời khuyên cho bạn, ai cũng có quyền tự do, nhưng trước khi tìm hiểu vấn đề nào đó hãy suy nghĩ là nên bắt đầu từ đâu. Nếu bạn có lòng đam mê và chơi MU lâu rồi ắt sẽ hiểu những vấn đề cơ bản
    Lần sửa cuối bởi ne.utehyk7, ngày 01-05-14 lúc 08:46 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ne.utehyk7 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến ne.utehyk7 vì bài viết này !

gauyeutho (01-05-14)

Vi phạm quy định
    Thanks
    176

Trích dẫn Gửi bởi ne.utehyk7 [Only registered and activated users can see links. ]
    những câu hỏi của bạn quá tham vọng, khó có thể trả lời.
    Mình có lời khuyên cho bạn, ai cũng có quyền tự do, nhưng trước khi tìm hiểu vấn đề nào đó hãy suy nghĩ là nên bắt đầu từ đâu. Nếu bạn có lòng đam mê và chơi MU lâu rồi ắt sẽ hiểu những vấn đề cơ bản
    Bạn này bá đạo thật pm ctpt or cdsp bảo các bạn ý share cho cái sv ( hên xui ). Mem mới nào cũng như bạn này thì tuyệt
    Khách viếng thăm hãy cùng gauyeutho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến gauyeutho vì bài viết này !

ne.utehyk7 (01-05-14)

Thành Viên Tâm Huyết Sesshomaru's Avatar
    Thanks
    22

Ước mơ của mình cũng chỉ bằng bạn thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng Sesshomaru xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    129

hỏi 1 lúc quá nhiều câu hỏi, hỏi 3 câu may có người trả lời rồi comment hỏi tiếp .
    Giải thích hộ em cái ss1>ss8 và ex700>... thì khác và giốg nhau ở điểm gì ?
    nói với bạn hơi quá nhưng đây là câu hỏi ngu nhất mà mình từng thấy, 1 cái từ đời 2004 hay 2005 / 1 cái 2012 hỏi khác cái gì. bạn muốn 1 file log.doc 1gb để đọc à

Nếu bây giờ dùg client của 1 mu online nào đó thì crack main hay đại loại là làm sao mà mìh có thể edit đc của người ta.
    cái main bạn crack đc có wing 2.5/4/5/6/7/ss8 cũng chả làm đc cái gì nếu bạn không có gameserver hỗ trợ. mà mình cũng chả hiểu bạn định edit gì ở cái main!

việc bạn cần làm tiếp theo là nghịch bản offline tầm 1 tháng và tìm hiểu các tính năng đi. bạn sẽ tự giải được câu hỏi 1->6 của bạn có khi cũng chả đến 1 tuần là hiểu

mách lẻo bạn luôn giờ box mu ghét mấy ai mới học mà toàn hỏi những câu liên quan đến mở ONLINE lắm, và mình cũng vậy
    Lần sửa cuối bởi ikenylee, ngày 01-05-14 lúc 09:50 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng ikenylee xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

9. The Following 2 Users Say Thank You to ikenylee For This Useful Post:

freepro921 (01-05-14), TonyNgo (02-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    91

Mở online làm gì cho nó loạn.
    cứ cài mu off tự sướng là đc r
    2 năm nữa chắc chẳng ai thèm chơi mu nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng TonyNgo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Trích dẫn Gửi bởi jakub [Only registered and activated users can see links. ]
    Em mới tìm hiểu về mu mà loạn hết cả lên vì trên mạng có quá nhiều bài viết mà mỗi bài từng giai đoạn cho nên em khó sắp xếp đc chúg lại với nhau mà hiểu ra vấn đề. Mong bác nào rành về cái mu offline này chỉ dạy cho em với.

(Cài đc mạg ảo giống với sever, mà chủ yếu tất cả các bác đã set sẵn IP khớp với nhau rồi )

Em cần các bác giải thích hộ em mấy vấn đề này:
    Em hiểu sơ sơ: Client và Sever phải thống nhất với nhau bằng 1 địa chỉ IP

ví dụ sv 11.70.24 thì em có thể dùng bản client của 1 mu online nào đó ko? (ví dụ mu hà nội ko?)

1- Tất cả những file liên quan cần địa chỉ IP giống nhau các bác có thể liệt kê ra hộ em đc ko?
    (ví dụ Main ở trong file Client thì dùg phần mềm gì để chỉh lại IP và tìm IP ở chỗ nào để chỉnh)
    (Ở Sever thì có nhữg file nào cần chỉh IP)

2- Nếu bây giờ dùg client của 1 mu online nào đó thì crack main hay đại loại là làm sao mà mìh có thể edit đc của người ta.
    3- Việt hóa MU. Ai có thể cho em link download và hướng dẫn copy vào chỗ nào của MU

4- Ai có bản mu offline mới nhất 6.3 hay cao hơn ko share hộ em cái link Client và Sever. (edit trước IP để em dễ tìm và thử thay đổi chúg)
    5- Giải thích hộ em cái ss1>ss8 và ex700>... thì khác và giốg nhau ở điểm gì ?

7- Về phần web: Có thể share cho em web nào nhiều tíh năg, giao diện đẹp chút để em RS và học PHP, PTS luôn.

Bác nào trả lời thì đíh kèm số trước câu hỏi đó để em biết bác trả lời vào câu nào nhé

Em xin chân thành cảm ơn!
    1- IP cần khớp tại những file như sau
    A. Tại clien đó là file Main.exe - dùng ultraedit hoặc hexedit mở file main.exe tìm theo thông tin người share main cung cấp hoặc tìm với từ khóa 256m ( kéo lên trên 1 chút là ra ip và kéo xuống dưới 1 chút là ra serial và version )
    B. Tại Server đó là các file
    - Connectserver
    - ...data/mapserverinfo.dat

2- Khả năng sử dụng lại clien các mu đang online chỉ khoảng 5% và nó thực sự khó khăn hơn rất nhiều so với việc tự mình làm . Nó được coi là một công trình lớn mà nếu ai đó là được thì xếp vào hàng cao thủ

3-Việt hóa Clien và Server : bạn có thể dùng phần mềm magichand hoặc Pen 1.6 ( 1.9 ) có share tại mục lưu trự để việt hóa từng file. Cách làm phức tạm là mình tự đọc và việt hóa theo ý của mình . Cách đơn giản là lấy luôn từ mu khác ( Thường các admin chọn cách đơn giản )

4-Phiên bản mới nhất là 11.70.52 . Không ai có thể làm sẵn cho em được . Em vào box Release kiếm 1 bản bất kỳ cứ 6.3 là được . Sau đó tự làm và học hỏi thêm

5-Phiên bản càng cao thì tính năng càng nhiều , nhân vật mới . Ở đây ta có thể thấy ss1 và ss6.3 ( thêm class mới , thêm item mới , thêm nhiều sự kiện mới ) . Bản hot SS8 ( Ex802) và Ex700 là sự khác biệt hoàn toàn về giao diện và một số tính năng

6- Việt nam mình hiện tại mới có 6.3 (99%) trừ một số nhỏ (1%) là Ex700 hoặc Ex701 ( Không tính FPT và gamethu )

7- Thông dụng là nweb (netbanbe.net )

-------> không ai có thể làm và share cho riêng em cả . Tất cả mọi người đều pải tự kiếm và ghép các bài viết vào . Kiến thức và dữ liệu là không thiếu , còn lại em ghép tốt hay xấu là do bản thân em .
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên nhokvip99's Avatar
    Thanks
    52

Chưa thấy người nào hỏi nhiều như bác!!
    Khách viếng thăm hãy cùng nhokvip99 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi cuocdoisp [Only registered and activated users can see links. ]
    1- IP cần khớp tại những file như sau
    A. Tại clien đó là file Main.exe - dùng ultraedit hoặc hexedit mở file main.exe tìm theo thông tin người share main cung cấp hoặc tìm với từ khóa 256m ( kéo lên trên 1 chút là ra ip và kéo xuống dưới 1 chút là ra serial và version )
    - Connectserver
    - ...data/mapserverinfo.dat

2- Khả năng sử dụng lại clien các mu đang online chỉ khoảng 5% và nó thực sự khó khăn hơn rất nhiều so với việc tự mình làm . Nó được coi là một công trình lớn mà nếu ai đó là được thì xếp vào hàng cao thủ

3-Việt hóa Clien và Server : bạn có thể dùng phần mềm magichand hoặc Pen 1.6 ( 1.9 ) có share tại mục lưu trự để việt hóa từng file. Cách làm phức tạm là mình tự đọc và việt hóa theo ý của mình . Cách đơn giản là lấy luôn từ mu khác ( Thường các admin chọn cách đơn giản )

4-Phiên bản mới nhất là 11.70.52 . Không ai có thể làm sẵn cho em được . Em vào box Release kiếm 1 bản bất kỳ cứ 6.3 là được . Sau đó tự làm và học hỏi thêm

5-Phiên bản càng cao thì tính năng càng nhiều , nhân vật mới . Ở đây ta có thể thấy ss1 và ss6.3 ( thêm class mới , thêm item mới , thêm nhiều sự kiện mới ) . Bản hot SS8 ( Ex802) và Ex700 là sự khác biệt hoàn toàn về giao diện và một số tính năng

6- Việt nam mình hiện tại mới có 6.3 (99%) trừ một số nhỏ (1%) là Ex700 hoặc Ex701 ( Không tính FPT và gamethu )

7- Thông dụng là nweb (netbanbe.net )

-------> không ai có thể làm và share cho riêng em cả . Tất cả mọi người đều pải tự kiếm và ghép các bài viết vào . Kiến thức và dữ liệu là không thiếu , còn lại em ghép tốt hay xấu là do bản thân em .
    May cúa bác cuocdoisp đây rồi
    Em dùng cái sv của bác share
    Em vào thứ mấy cái linh tinh thì có một địa chỉ IP giống nhau: 127.0.01.

Em tải nguyên thư mục của bác như sau:
    [Only registered and activated users can see links. ]

[Khoi dong Server]
    AutoBackupMSSQL
    ChatServer
    CongThanh
    data
    DB
    DB_Attack
    DBBAK

Docs & Tools
    GameServer
    SCFData
    SCFExDB

Sub-1 > Sub-5
    TitanCS
    TitanLinkServer

Tonghop
    Tools

Trên đó là toàn bộ thư mục của bác.
    Ở trong thư mục sever thì các phần em bôi đen màu đỏ là của sever
    Còn các thư mục bôi đen màu đen là tool dành cho AD hay đại loại là ko liên quan đến sever đúng ko?

Nếu Attack thì attack ở cái nào trong 3 cái này?
    DB
    DB_Attack
    DBBAK

- Connectserver
    em ko thấy trog sever của bác có file Connectserver
    Khách viếng thăm hãy cùng jakub xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối