[JX] [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây. - Trang 13
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 13 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 11 12 13 14 15 23 63 113 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 130 của 1454
    Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    217

Ðề: [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây.

các bạn người có font người không font khó đồng bộ quá
    [Only registered and activated users can see links. ]

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

bạn nào việt hóa xong mà ko đối thoại đc là do khi việt hóa tên npc, khi save lại thì đường dẫn script của npc đó đã bị thay đổi so với mắc định(dùng jxstudio sẽ bị)
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    73

Trích dẫn Gửi bởi nhan123615 [Only registered and activated users can see links. ]
    npc blh vs môn phái dịch chuối lắm ,một số tên môn phái bị sai mong giúp ích
    Mình nói điều này bác đừng buồn. Trước tiên cũng ghi nhận công đóng góp của bác. Có down về mở lên xem và check thử xem trong đó ra sao. Nói thiệt chứ đã ko làm thì thôi còn bỏ công ra làm thì cho ra hồn ra dáng, nghĩ sao bác paste hết bên vietphrase về mà ko chỉnh lại 1 chữ vậy? Rồi bác đọc bác hiểu gì không ?

Về phần mình nói thật là câu nào mình copy từ vietphrase về cũng đều chỉnh sửa lại cho đàng hoàng và có ý nghĩa. Có những câu vô cùng khó hiểu mình phải soi vào code xem đoạn đó nó làm gì rồi chế lại theo đúng với ngữ cảnh lúc đó. Còn đằng này copy lại y chang, chả có ý nghĩa gì cả.

Trích dẫn Gửi bởi LHB_LOVE [Only registered and activated users can see links. ]
    mới việt hóa được 1 file map_helper.lua share cho mọi người cũng mất hết mấy giờ mới xong

cái file này có 1 số hương dẫn về các phái,hướng dẫn về cấp nào train ở đâu, 1 ít về chiến trường tống kim,

chép vào script/global
    Của bác còn cái menu chưa VH để em sửa lại rồi up lên sau nhé
    Lần sửa cuối bởi _khunglongcon_, ngày 25-04-14 lúc 11:26 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng _khunglongcon_ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 2 Users Say Thank You to _khunglongcon_ For This Useful Post:

jxvnn (25-04-14), tieusuquay79 (25-04-14)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi _khunglongcon_ [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình nói điều này bác đừng buồn. Trước tiên cũng ghi nhận công đóng góp của bác. Có down về mở lên xem và check thử xem trong đó ra sao. Nói thiệt chứ đã ko làm thì thôi còn bỏ công ra làm thì cho ra hồn ra dáng, nghĩ sao bác paste hết bên vietphrase về mà ko chỉnh lại 1 chữ vậy? Rồi bác đọc bác hiểu gì không ?

Về phần mình nói thật là câu nào mình copy từ vietphrase về cũng đều chỉnh sửa lại cho đàng hoàng và có ý nghĩa. Có những câu vô cùng khó hiểu mình phải soi vào code xem đoạn đó nó làm gì rồi chế lại theo đúng với ngữ cảnh lúc đó. Còn đằng này copy lại y chang, chả có ý nghĩa gì cả.
    đồng ý với bác này. anh em cố gắng làm cẩn thận chút. khó cái j thì lên google tìm tên npc hoặc nhiệm vụ đó hầu như có hết cho ae tham khảo mà.
    không liên quan nhưng share tiếp cho anh em settings của server hiển thị đồ cơ bản như áo quần giày dép nhẫn vòng cổ ngọc bội rơi ra đất hiển thị tên tiếng việt
    ( có thể chép cả vào client để ít bị rollback nhất)
    File Kèm Theo File Kèm Theo
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. The Following 2 Users Say Thank You to nhaodzo For This Useful Post:

GoldenPhoenix (26-04-14), _khunglongcon_ (25-04-14)

Thành Viên
    Thanks
    23

Trích dẫn Gửi bởi jxvietnam [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn nào việt hóa xong mà ko đối thoại đc là do khi việt hóa tên npc, khi save lại thì đường dẫn script của npc đó đã bị thay đổi so với mắc định(dùng jxstudio sẽ bị)
    sao em chưa gặp như bác nhỉ @@, vẫn dùng jxstudio bình thường mà
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvnn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi jxvietnam [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác dùng tools nào để việt hóa ko bị lỗi thế, và dùng font nào vậy. mình dùng jxstudio font unicode việt hóa xong save lại thì vào ko đối thoại với nó đc dù vào game có dấu tử tế hiz

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi jxvnn [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác có yahoo ko cho e xin yahoo trao đổi tí với
    Khách viếng thăm hãy cùng beobeo90 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi beobeo90 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác dùng tools nào để việt hóa ko bị lỗi thế, và dùng font nào vậy. mình dùng jxstudio font unicode việt hóa xong save lại thì vào ko đối thoại với nó đc dù vào game có dấu tử tế hiz

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bác có yahoo ko cho e xin yahoo trao đổi tí với
    pm tronghieuphan90 đi bác e giúp cho
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Trích dẫn Gửi bởi jxvnn [Only registered and activated users can see links. ]
    cái này chỉ bị khi việt hóa tên npc, có đường dẫn script thôi
    các file khác bình thường
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến jxvietnam vì bài viết này !

jxvnn (26-04-14)

Thành Viên
    Thanks
    52

Tình hình là sever lỗi buff trấn phái như lai của thiếu lâm ko lên máu...............................
    Khách viếng thăm hãy cùng huynhkim xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    pm tronghieuphan90 đi bác e giúp cho
    đã pm cho bác nhưng ko thấy hồi âm bác onl yahoo đi ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng beobeo90 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 13 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 11 12 13 14 15 23 63 113 ... CuốiCuối