[JX] [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây. - Trang 88
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 88 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 38 78 86 87 88 89 90 98 138 ... CuốiCuối
Kết quả 871 đến 880 của 1454
    Thành Viên jackson2014's Avatar
    Thanks
    16

Ðề: [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây.

topten_sortlist_10_00.lua file này update Top server nè không biết phải không
    Khách viếng thăm hãy cùng jackson2014 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi xnickx82 [Only registered and activated users can see links. ]
    mấy bác giúp mình cái script gọi boss với. mình làm nhưng lúc gọi bị error getn cái table boss. có cách nào fix cho hàm gọi boss getn chạy được không? toàn bị error getn thôi. mình đã fix tên động file callboss_incityhead.lua giống như file cavelists.lua hết rồi.

[Only registered and activated users can see links. ]

Code:
    function TaskShedule()
        --设置方案名称
        TaskName("Boss Hoang Kim 1000")

--设置间隔时间,单位为分钟
        TaskInterval(1440)

--设置触发次数,0表示无限次数
        TaskCountLimit(0)

--设定定时期启动时间

TaskTime(10, 0);

--删除从前的数据
        for i = 1, getn(tb_goldboss) do
            success = ClearRecordOnShareDB("GoldBoss", tb_goldboss[i].Sid, 0, 1, 0);
            OutputMsg("B筺  th?ti猽 boss ho祅g kim ? database"..tb_goldboss[i].Sid);
        end
    end

function TaskContent()
        for i = 1, getn(tb_goldboss) do
            str = tb_goldboss[i].str;
            GlobalExecute(format("dw AddLocalNews([[%s]])", str));
        end

GlobalExecute("dwf \\script\\missions\\boss\\callboss_incity.lua CallBossDown_Fixure()");
    end
    Code:
    Include("\\RelaySetting\\Task\\goldbosshead_1000.lua");

tb_goldboss    =
    {
        [1]        = {Sid = 52301,        n_npcid = 523,    str = "Ìnghe n?i §­êng m«n liÔu thanh thanh ®· gi?t rÊt nhi?u giang hå cao thñ!"}, -- ÁøÇàÇà
        [2]        = {Sid = 51302,        n_npcid = 513,    str = "Ìnghe n?i ®Ö nhÊt Nga Mi diÖu nh­ ®· xuèng nói!"},    -- ÃîÈç
        [3]        = {Sid = 51102,        n_npcid = 511,    str = "Ìnghe n?i ®Ö nhÊt quan phñ dang tê t«ng ch?nh ®uæi theo cÇm téi ph¹m!"}, -- ÕÅ×ÚÕþ
        [4]        = {Sid = 135403,    n_npcid = 1358,    str = "Ìnghe n?i t©y v­¬ng tµ ®éc ®· xuÊt hiÖn, ch? t¹o rÊt nhi?u téi ¸c?"}, -- Î÷Íõа¶¾
        [5]        = {Sid = 135604,    n_npcid = 1360,    str = "Ìnghe n?i thóy kh?i ®Ö tö lµ duÉn thanh v©n, gÇn nhÊt xuèng nói?"}, -- ÒüÇàÜ¿
        [6]        = {Sid = 135705,    n_npcid = 1361,    str = "Ìnghe n?i tróc ti ®éng ®?ch s¸t thñ ®· ph¸i s¸t thñ ¸o ®en hµnh th?ch ®èi thñ?"}, -- ºÚÒÂɱÊÖ
        [7]        = {Sid = 135206,    n_npcid = 1356,    str = "Ìnghe n?i c? ng­êi thÊy ng¹o Thiªn t­íng qu©n xuÊt hiÖn ë giang hå?"}, -- °ÁÌ콫¾ü
        [8]        = {Sid = 135807,    n_npcid = 1362,    str = "Ìnghe n?i ®Ö nhÊt thËp ph­¬ng c©u diÖt xuÊt hiÖn ë giang hå, muèn thèng nhÊt Trung Nguyªn!"}, -- Ê®·½¾ãÃð
        [9]        = {Sid = 136008,    n_npcid = 1364,    str = "Ìnghe n?i ®Ö nhÊt c? mét n÷ tö thÇn b? ¸o xanh xuÊt hiÖn, vâ c«ng rÊt lµ cao siªu?"}, -- ÇàÒÂ×Ó
        [10]    = {Sid = 135109,    n_npcid = 1355,    str = "Ìnghe n?i Thi?u L©m ®Ö tö tÜnh th«ng ®· xuèng nói?"}, -- ¾²Í¨
    };

có cách nào fix không mấy bác
    30 charrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng xnickx82 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    180

sao mình vào file việt hóa xem thử thì thấy các câu thoại vừa tiếng trung xen lẫn chữ cái tiếng việc ??? ko ra chữ nào cả...
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi yeuVLTK [Only registered and activated users can see links. ]
    sao mình vào file việt hóa xem thử thì thấy các câu thoại vừa tiếng trung xen lẫn chữ cái tiếng việc ??? ko ra chữ nào cả...
    Bạn phải mở bằng JX Studio thì mới hiển thị tiếng việt bạn à.còn máy có font thì sẽ hiển thị kiểu như vậy đó.nhưng vào game sẽ hiển thị tiếng việt bình thường ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng lengruohan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    180

Trích dẫn Gửi bởi lengruohan [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn phải mở bằng JX Studio thì mới hiển thị tiếng việt bạn à.còn máy có font thì sẽ hiển thị kiểu như vậy đó.nhưng vào game sẽ hiển thị tiếng việt bình thường ^^
    vào game vẫn như vậy... tiếng việt và "?" rùi tiếng tàu... lộn xộn lắm
    Khách viếng thăm hãy cùng yeuVLTK xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi yeuVLTK [Only registered and activated users can see links. ]
    vào game vẫn như vậy... tiếng việt và "?" rùi tiếng tàu... lộn xộn lắm
    Máy của bạn có cài font Trung Quốc không?bạn dùng JXStudio mở file lên xem thế nào?
    Khách viếng thăm hãy cùng lengruohan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    48

Mấy bác có biết làm sao việt hoá hiệu thuốc 100% không? Post số 1 có việt hoá npc nhưng lúc sửa đồ thì vẫn dính tiếng tàu. Mình tìm hoài mà chẳng biết file ở đâu.

Thành Viên
    Thanks
    24

Các bạn đang dùng bản auto nào vậy?có hay bị dis không?mình dùng auto VLBS 1.9 mà cứ được 1 lúc là nó lại dis.

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Trích dẫn Gửi bởi xnickx82 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mấy bác có biết làm sao việt hoá hiệu thuốc 100% không? Post số 1 có việt hoá npc nhưng lúc sửa đồ thì vẫn dính tiếng tàu. Mình tìm hoài mà chẳng biết file ở đâu.
    Ở tạp hóa và thợ rèn cũng sửa đồ dc, chắc chắn nó ko nằm trong script hiệu thuốc

Trích dẫn Gửi bởi lengruohan [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bạn đang dùng bản auto nào vậy?có hay bị dis không?mình dùng auto VLBS 1.9 mà cứ được 1 lúc là nó lại dis.
    Mình đã test autopk (KidPkPlusVLBS1.5b) (chưa thử autotrain) : có đầy đủ chức năng của 1 autopro, dùng 1 thời gian chưa thấy khuyết điểm gì
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vipbk vì bài viết này !

lengruohan (17-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    48

Trích dẫn Gửi bởi vipbk [Only registered and activated users can see links. ]
    Ở tạp hóa và thợ rèn cũng sửa đồ dc, chắc chắn nó ko nằm trong script hiệu thuốc

Mình đã test autopk (KidPkPlusVLBS1.5b) (chưa thử autotrain) : có đầy đủ chức năng của 1 autopro, dùng 1 thời gian chưa thấy khuyết điểm gì
    Uhm mình đã tìm trong script/global mà chưa tìm ra. Chưa tìm trong settings nên mình không biết.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi vipbk [Only registered and activated users can see links. ]

Mình đang xài cái autotrain này, chạy ngon trừ cái vụ sửa đô không được nên toàn bị đứng ở hiệu thuốc.

Trang 88 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 38 78 86 87 88 89 90 98 138 ... CuốiCuối