[JX] [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây. - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 15 55 105 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 1454
    Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Ðề: [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây.

Trích dẫn Gửi bởi tuidangvui [Only registered and activated users can see links. ]
    Chú ý cho những ai dùng notepad++.
    Phiên bản cũ Việt hóa không sao, nhưng mới notepad++ update, tự động nhận code GB2312, nên file open tự động hiển thị tiếng TQ (nếu máy có hỗ trợ hiển thị), phải cài lại bản cũ để Việt hóa.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    sao lúc bác ghi = mã tcvn3 nó ko bị ò ý e nhỉ? e viết nó toàn ò ý e chỉ lúc vào game mới ko ò ý e thôi @@. ảo vãi chưởng
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhaodzo vì bài viết này !

yeuVLTK (27-05-14)

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

việt hóa được mấy cái linh tinh cũng đem share cho anh em nè. ăn xổi ở thì. mang về thích dùng cía nào thì chép cái ý. xem lại hộ mình cái đường dẫn nhé. bí quá thì ấn f3 search theo tên file
    trong này có dã tẩu long ngũ và xa phu
    + sửa lỗi đánh quái 1-4x ra đồ bất minh đạo cụ
    việt hóa được cái bang hội rồi nhưng mà còn vài chỗ bị lỗi font nên chưa share, khi nào xog share tiếp. bác nào tải mà có lòng thì cho e xin cái thanks lấy tinh thần còn làm tiếp :3
    theo dõi suốt thấy mấy "thánh" việt hóa suốt khoe suốt hỏi suốt làm xong rồi giữ xài 1 mình thấy cũng hơi nản nhưng thôi vẫn cố gắng chiến đấu cùng anh em vì 1 sv việt hóa ngon lành cành đào để nhà nhà online người người online cho mấy cái server private chỉ biết làm rồi ăn 1 mình nó sập cmnd cho bõ ghét ( nói khí ko pải chứ online sv này vinagame nó sờ gáy cái mất vài trăm củ như chơi )
    không lan man nữa mời các thím tải về quất vô . còn chỗ nào sai các bác check hộ e nhé @@. test ko đc kỹ lắm hề hề

anh em tải lại nhé . sorry nãy hơi ngáo :v
    File Kèm Theo File Kèm Theo
    Lần sửa cuối bởi nhaodzo, ngày 25-04-14 lúc 02:05 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. The Following 18 Users Say Thank You to nhaodzo For This Useful Post:

34k01 (30-04-14), anhdung9992001 (24-04-14), beobeo90 (25-04-14), btbaotrung90 (25-04-14), gia_muvn (24-04-14), gj4cm0y3u3m (25-04-14), GoldenPhoenix (24-04-14), hichay (25-04-14), hoanghuan (24-04-14), killer20099 (25-04-14), Killer_Rose (25-04-14), Kimyuna (24-04-14), LHB_LOVE (24-04-14), phuongca0 (25-04-14), shinrenkyo (24-04-14), suppor01 (24-04-14), yeuVLTK (27-05-14), _khunglongcon_ (24-04-14)

Thành Viên
    Thanks
    25

Icon10 Ðề: [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây.

Mọi người cho mình hỏi là làm sao để chỉnh tỷ lệ exp về như bình thường vậy ?
    Khách viếng thăm hãy cùng 6981246 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến 6981246 vì bài viết này !

hoanghuan (24-04-14)

Thành Viên
    Thanks
    12

hic mình đã ko biết tiếng tàu rồi mà lại còn lỗi font tiếng tàu như vầy thì ko biết đường chép lun >.<

có 1 ý như vầy bạn đánh số thứ tự của thư mục ví dụ :

script/2/1/npc

như vầy thì dễ tìm hơn và cũng ko phải ngồi so sánh 2 cái chữ tàu khựa với nhau
    Khách viếng thăm hãy cùng Killer_Rose xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    217

bạn sài win gì ! lhb sài win 8 lúc đầu cũng bị nhưng update thêm bộ font là hết !

Thành Viên Tâm Huyết shinrenkyo's Avatar
    Thanks
    376

Trích dẫn Gửi bởi LHB_LOVE [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn sài win gì ! lhb sài win 8 lúc đầu cũng bị nhưng update thêm bộ font là hết !
    ông xài win 8 Bit hả
    30 cahrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng shinrenkyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

Trích dẫn Gửi bởi jxvnn [Only registered and activated users can see links. ]
    dùng notepad việt hóa kiểu gì thế bác
    anh em ai giúp với :3.............
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvnn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên gia_muvn's Avatar
    Thanks
    51

Trích dẫn Gửi bởi Killer_Rose [Only registered and activated users can see links. ]
    hic mình đã ko biết tiếng tàu rồi mà lại còn lỗi font tiếng tàu như vầy thì ko biết đường chép lun >.<

có 1 ý như vầy bạn đánh số thứ tự của thư mục ví dụ :

script/2/1/npc

như vầy thì dễ tìm hơn và cũng ko phải ngồi so sánh 2 cái chữ tàu khựa với nhau
    Đổi như thế thì gameserver khi chạy sẽ không tìm thấy file .lua bạn à

Trích dẫn Gửi bởi jxvnn [Only registered and activated users can see links. ]
    anh em ai giúp với :3.............
    Dùng WinSCP copy thư mục Script và Setting từ máy ảo qua máy thật rồi dùng Jxstudio Việt Hóa.
    Khách viếng thăm hãy cùng gia_muvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    12

Trích dẫn Gửi bởi gia_muvn [Only registered and activated users can see links. ]
    Đổi như thế thì gameserver khi chạy sẽ không tìm thấy file .lua bạn à

Dùng WinSCP copy thư mục Script và Setting từ máy ảo qua máy thật rồi dùng Jxstudio Việt Hóa.
    ko phải ý mình là đổi tên như vậy mà là cái bài hướng dẫn đó bạn , ý mình là bạn hướng dẫn vào thư mục thứ mấy trong list đường dẫn ấy chứ ko phải đổi tên thư mục thành số ví dụ như cái thư mục $%*(&^% nằm ở vị trí số 3 từ trên xuống thì mình để là script/3/.... ý mình là như vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng Killer_Rose xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    217

Trích dẫn Gửi bởi Killer_Rose [Only registered and activated users can see links. ]
    ko phải ý mình là đổi tên như vậy mà là cái bài hướng dẫn đó bạn , ý mình là bạn hướng dẫn vào thư mục thứ mấy trong list đường dẫn ấy chứ ko phải đổi tên thư mục thành số ví dụ như cái thư mục $%*(&^% nằm ở vị trí số 3 từ trên xuống thì mình để là script/3/.... ý mình là như vậy
    việt hóa đã mất thời gian,share là tốt rồi bạn còn làm theo cái này nữa thì mệt lắm
    với lại nên cài font vào để nofont khó việt hóa với người khác share mà ko biết folder bỏ vào cũng bó tay.
    nếu sài win 8 thì bạn cài them font china vào
    control panel -> language -> add a language -> chọn chinese (simplified)

Sau đó chọn option ngay mục chinese mới cài coi có phần "download and install language pack" không nếu có thì cài thêm vào, sau đó khỡi động lại coi coi đc chưa

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến LHB_LOVE vì bài viết này !

Killer_Rose (25-04-14)

Trang 5 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 15 55 105 ... CuốiCuối