[JX] [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây. - Trang 25
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 25 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 15 23 24 25 26 27 35 75 125 ... CuốiCuối
Kết quả 241 đến 250 của 1454
    Thành Viên
    Thanks
    24

Ðề: [Việt Hóa] Tổng hợp những gì VH anh em đóng góp vào đây.

các bạn cho mình hỏi là sao mình copy thư mục 004 và obj việt hóa vào trong setting trong client để đồ hiển thị tiếng việt thì bị lỗi thanh máu dài nhằng nhẵng thế nhỉ?các bạn cho mình xin file setting bên client mà hiển thi tên tiếng việt + đồ rơi tiếng việt đi T^T...
    Khách viếng thăm hãy cùng lengruohan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Trích dẫn Gửi bởi shinrenkyo [Only registered and activated users can see links. ]
    Ai đi VA đc ko? cầm st trong ng mà kiểm tra nó bảo ko có
    Mình cho pt 2 acc (đều có STG), đội trưởng báo danh thì nó nói nhân vật còn lại ... (ko rõ nó nói gì), kick nó ra đi 1 mình thì ok, vào đánh dc vài ải thì gặp 1 ải có cái trụ, ko đánh nổi cái trụ này vì nó có skill hóa giải sát thương (vòng tròn màu vàng). Tín sứ ok. Gặp thằng npc đi Phong lăng độ thì nó nói gì đó (không có dòng chọn để lên thuyền) ...
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Trích dẫn Gửi bởi killer20099 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho hỏi khi mình chạy GS thì nó báo lỗi này và tìm trong script thì không thấy cái file .lua đó đâu. Ai biết chỉ mình với

[Only registered and activated users can see links. ]
    do việt hóa bằng jxstudio, làm đường dẫn của script bị sai đi
    sau chữ global/ là số 7, đường dẫn gốc ko phải như vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến jxvietnam vì bài viết này !

killer20099 (28-04-14)

Thành Viên killer20099's Avatar
    Đang ở
    Binh Duong Province
    Thanks
    188

Trích dẫn Gửi bởi jxvietnam [Only registered and activated users can see links. ]
    do việt hóa bằng jxstudio, làm đường dẫn của script bị sai đi
    sau chữ global/ là số 7, đường dẫn gốc ko phải như vậy
    thông não thêm phát nữa đi bạn , mình download mấy file vh trên này chép vào chứ ko chỉnh sửa gì ! nó báo lỗi đó nhưng tìm file thì ko thấy , giờ cũng ko biết fix nó ra sao cho mất cái lỗi đó nữa
    Khách viếng thăm hãy cùng killer20099 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    338

Trích dẫn Gửi bởi vipbk [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình cho pt 2 acc (đều có STG), đội trưởng báo danh thì nó nói nhân vật còn lại ... (ko rõ nó nói gì), kick nó ra đi 1 mình thì ok, vào đánh dc vài ải thì gặp 1 ải có cái trụ, ko đánh nổi cái trụ này vì nó có skill hóa giải sát thương (vòng tròn màu vàng). Tín sứ ok. Gặp thằng npc đi Phong lăng độ thì nó nói gì đó (không có dòng chọn để lên thuyền) ...
    PLD thì bác check xem đúng giờ ko nhé. đúng giờ mới có dòng lên thuyền. vượt ải thì thử cho nv khác xem. mỗi nv chỉ đi 1 lần trong ngày hay sao ấy @@
    Khách viếng thăm hãy cùng nhaodzo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhaodzo vì bài viết này !

yeuVLTK (27-05-14)

Thành Viên
    Thanks
    52

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    PLD thì bác check xem đúng giờ ko nhé. đúng giờ mới có dòng lên thuyền. vượt ải thì thử cho nv khác xem. mỗi nv chỉ đi 1 lần trong ngày hay sao ấy @@
    mình có đọc qua script thì nó bảo cho đi 3 lần. Mình cũng chưa test VA đc
    Khách viếng thăm hãy cùng huynhkim xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    68

Trích dẫn Gửi bởi killer20099 [Only registered and activated users can see links. ]
    thông não thêm phát nữa đi bạn , mình download mấy file vh trên này chép vào chứ ko chỉnh sửa gì ! nó báo lỗi đó nhưng tìm file thì ko thấy , giờ cũng ko biết fix nó ra sao cho mất cái lỗi đó nữa
    Cứ kéo nguyên xi qua dễ bị lỗi lắm bạn, tốt nhất nên có backup lại trước, lỗi gì thì bung cái backup đó ra, làm lại :d, chú ý ở mấy cái include, chỗ này khó chịu lắm, dính tiếng tàu là xác định ít nhiều có lỗi :d
    Khách viếng thăm hãy cùng anhdung9992001 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến anhdung9992001 vì bài viết này !

killer20099 (28-04-14)

Thành Viên killer20099's Avatar
    Đang ở
    Binh Duong Province
    Thanks
    188

Trích dẫn Gửi bởi nhaodzo [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi muốn dùng hàm dofile sv này thì làm ntn ? mình thấy cái hàm dofile có sẵng trong file lễ quan rồi nhưng ko chạy đc mỗi lần gán thêm lệnh vào sv này phải tắt cái GS chạy lâu quá
    Khách viếng thăm hãy cùng killer20099 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator vipbk's Avatar
    Đang ở
    đây
    Thanks
    248

Cho mình hỏi muốn dùng hàm dofile sv này thì làm ntn ? mình thấy cái hàm dofile có sẵng trong file lễ quan rồi nhưng ko chạy đc mỗi lần gán thêm lệnh vào sv này phải tắt cái GS chạy lâu quá
    tìm hàm main file lễ quan sửa lại như sau:
    Code:
    function main()
    	dofile("script/global/·ÈË_Àñ¹Ù.lua");
    	dialog_main()
    end
    Khách viếng thăm hãy cùng vipbk xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

13. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vipbk vì bài viết này !

killer20099 (28-04-14)

Thành Viên Tâm Huyết shinrenkyo's Avatar
    Thanks
    376

tình trạng rollback diễn ra nặng nề wá cứ thoát ra vào lại là...
    Khách viếng thăm hãy cùng shinrenkyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 25 của 146 Đầu tiênĐầu tiên ... 15 23 24 25 26 27 35 75 125 ... CuốiCuối